[Bình chọn] YonexVsLining Voltric vs N90

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi InazumaVoltric, 17/8/13.

1. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Chào các bác, hôm nay đang lang thang trên mạng thì thấy em N90 của LinDan đẹp quá, có cả N90 III 2013 nữa. Bác nào đã đánh 2 cây này cho em tư vấn. Em đang dùng Voltric Z Force cước BG66UM 11kg đánh rất phê nhưng không biết là 2 em ở trên xó phê hơn nữa không thì các bác trả lời giúp em câu này.

2. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Vợt hợp tay người nếu bạn đã hài lòng với VTZF thì sao phải đổi. N90 thì nặng hơn VTZF, cứng cũng cỡ đó nhưng vì nặng đầu hơn nên c ảm giác dẻo hơn. Nói chung đánh đơn thì đc chứ đánh đôi chả thấy ai dùng bao giờ, chậm chạp lắm. N90-III thì đẹp lung linh mà giá thì lên luôn @@

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

N90 là cây vợt thiết kế riêng cho cánh tay rất dị của LD. Mình chưa thấy VĐV khủng nào đánh cây này ngoài LD :D Không biết các bản đời sau có dễ đánh không.

4. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Thế mà thằng ấy còn quấn thêm băng keo cho nó nặng thêm mới dị chứ -.- Jan O Jorgensen của Đan Mạch cũng uýnh cây này mà. Hôi trước Boonsak Ponsana hình như cũng oánh, nhưng chả ai hay = Lin Dan =))

5. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

mình chưa dùng N90 nhưng nếu bạn đang dùng được ZF rồi thì mình nghĩ k cần đổi vợt đâu, trừ khi bạn có sở thích dùng các loại vợt khác nhau thử cảm giác như mình :D. Còn con N90 thì nghe nhiều ng bảo nó chỉ hợp vs solo, khá nặng đầu và khó điều khiển. Nhưng cái j cũng có sự đánh đổi thôi, nó khó sử dụng mới có nhiều điểm đặc biệt. hehe

6. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

theo em bác đánh Zf ngon rồi máu thì làm 2 3 cây đánh thôi...ZF là ngon nhất rồi.li-ning lin dan thì nổi vì cái tên lin dan thôi.mấy người đánh đâu mà...ý kiến em thế thôi...

7. trungthuan

trungthuan Thành viên Chính thức

chủ thớt muốn đổi gió với e khác thì để e con này nhé. pm 0943231088 nếu chủ thớt đồng ý :D

8. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Em đã chơi qua N90 và cảm giác sau khi bỏ chơi N90 thì chỉ cầm vợt tập mới có cảm giác nặng còn lại thì mất cảm giác :D

Đang tải...