[Chia sẻ] Yonex VT7 hay Victor BS09 bây giờ hả các bác??????

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thanhHP, 4/7/12.

1. thanhHP

thanhHP Thành viên mới

Nghe giang hồ đồn đại 2 cây này có nhiều đặc điểm giống nhau mà giá tiền cũng ko chênh nhau là mấy. Các bác chỉ giáo cho em với!!!:7:

2. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

2 cây này giống nhau ở điểm gì vậy bác.
    VT70 là cây vợt ngiêng về công, nặng đầu thân cứng
    Bs09 thì vợt cân bằng , hơi dẻo, nhẹ đầu

3. thanhHP

thanhHP Thành viên mới

VT7 ko phải VT70 mà bác!!!

4. icecream27888

Sorry bác em gõ nhanh quá thừ số. VT7 cũng là vợt công luôn bác ơi. 2 em đấy tuyệt nhiên không giống nhau đâu

5. thanhHP

thanhHP Thành viên mới

Vậy à, bác chỉ giáo em vài đường với!

6. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

bác phải trình bày sơ bộ hoàn cảnh như thích đánh kiểu gì, đánh lâu chưa thì các cao nhân mới dễ dàng chỉ giáo đc chứ
    ps: e là gà nhân mạo muội đôi lời rồi vào đây hóng ké bác :D

7. icecream27888

Vâng em cũng không phải dạng biết nhiều nên biết sao nói vậy. Bác nào rõ thì góp ý giúp em

VT7- Dòng là dòng mid end của Yonex, năm nay có mầu mới. Đặc điểm: Mức cứng medium, nặng đầu, chỉ có 4u. Là loại vợt thiên về tấn công. Có thể tạo ra những quả đập mạnh, vì là 4u lại cứng trung bình nên xoay trở cũng khá. Đánh đôi , đánh đơn đều được cả. Thích hợp với người có cổ tay trung bình trở lên
    BS09 - Dòng này rất được ưa chuộng của Victor nhưng hiện tại đã không còn sản xuất. Đặc điểm :theo spec của Vic thì cứng trung bình, nhẹ đầu, là dòng cân bằng. Thích hợp với người có lối đánh phản tạt, ép cầu, đánh lưới. Nói về khoản smash thì em này smash hơi mất sức và phải giật cổ tay nhiều vì đầu nó nhẹ. Dòng vợt này nói chung là dễ đánh dễ thích
    Xin hết

8. beomummim

beomummim Thành viên Xuất Sắc

em thì thích bs 09 còn các bác thấy sao:confused:

9. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

a cũng thích BS09 ^^

10. hoangbg

hoangbg Thành viên Chính thức

bs 09 tận 2tr4 còn Vt7 có 1tr6. Giá cả quá chênh lệch

11. mrback

mrback Thành viên Tích cực

Viết sai ùi kia VT7 ma ghi BT7 :p
    Đang dành dụm mua con VT7 mà cây vợt cũ hum bữa đấu kiếm bị nứt ròi. hic! chán!

12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

BS09 đánh đơn đôi đều được. Khả năng kiểm soát cầu cao, đánh gài cầu, đặt cầu tốt; duy có công là hơi mệt -> nhiều người thích; vì không phải ai đánh cầu cũng cứ đập và đập
    VT7 nghiêng về đánh đơn nhiều hơn, công tốt. Tuy nhiên, khả năng xoay trở và phòng thủ kém hơn; khả năng kiểm soát đường cầu chậm nên thích hợp đánh đơn. Đánh đôi lên lưới với VT7 có khó khăn chút, nhưng là 4U nên người có kỹ thuật vẫn oke; tất nhiên không bằng bs09
    Giá tiền khá chênh nhau, đâu có tương đương đâu; nếu ngoài Bắc hiện giờ mua mới khá đắt 2tr3 gì á. trong Nam vẫn là 2tr1 kô lưới
    Bs09 hiện đã hết sx, tuy nhiên hàng tồn của bản cũ (2010 trở về trước) vẫn còn nên vẫn bán nhiều.
    Tùy tình hình, khả năng mà mua. Nhưng chắc là chọn bs09 vì dân phong trào đánh đôi, và yêu cầu khả năng xoay trở tốt là chính.

13. thanhHP

thanhHP Thành viên mới

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo!!!!

14. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

so sánh 2 cây này thì hơi khó, nhưng nói thật là chất lượng của dòng BS09 là hơi kém đấy, đánh tự gẫy nhiều, nên khuyên bạn chơi cây VT07 thôi.

15. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

Đã từng đánh qua 2 em này vt7 như bác rukaphuong nói nặng đầu nhưng đc cái 4u cũng hơi cứng. Bs09 hiện đang đánh nhẹ đầu mỗi tội công mất sức :D. Vote cho bs09 :D

16. tienninhptit

tienninhptit Thành viên Chính thức

bác thanhHP chơi lâu rùi, đánh cầu có độ chính xác cao thì nên mua BS09 bác ạ. Còn bác mới chơi thì nên mua VT7

17. thanhHP

thanhHP Thành viên mới

Sau 1 thời gian nghiên cứu, đắn đo... e đã múc em VT7. Và thực sự e đã có sự lựa chọn chính xác (góc độ riêng với em thôi nhé!). :roflmao:

Đang tải...