[Chia sẻ] Yonex voltric 3

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi long1402, 5/8/12.

1. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

Em đang định mua cây này nhưng chưa bik đánh thế nào, bác nào đánh rùi cho ý kiến cái. Đại ca Tú snake vào cho em xin ý kiến luôn nhé :)

2. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Cây này mềm nhất trong dòng voltric nếu bạn chuyên công thì mua e nó đánh cũng được vì giá tiền thấp mà màu sắc cũng đẹp :d,hoặc mua vt7 4u nhẹ hơn nhưng thân lại cứng hơn vt3.
    Hai cây chênh nhau ~300k thì phải màu vt7 nhìn nam tính hơn,nói chung là do tay bạn nữa vì đã đánh dòng voltric thì tay phải khỏe mới đánh được. Cá nhân mình vote cho vt7 hoặc vt9 ltd:d

3. long1402

Thank bác fik em cũng đang fân vân giữa vt7 và vt3 ltd vì e đang đánh bs09 h muốn thử cảm giác mới :D

4. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

thế thì lấy vt3 ltd vì bản ltd dễ đánh hơn đấy,vt7 khó thuần đấy dù là 4u. mình đang đánh vt9 ltd đánh hay và dễ hơn bản thường.

5. long1402

Vt 9 ltd thì thế nào hả bác có nặng lắm ko e thấy cái màu của nó đẹp.

6. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

vt7 đi bạn, 4U nên thủ khá tốt. Là dòng voltric nên công rất thích. Thuần được cây này không khó :)

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nói chung là ko dễ đánh nếu tay không khỏe :-| đánh con VT3 này đập thì ổn nhưng tay a yếu thủ vẫn vất

8. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Cây VT3 này cậu E rể A nhặt mất rùi :p

9. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bác mua VT9 ltd rồi nên khuyên người ta thế hả ^^

10. hollands12

hollands12 Thành viên mới

Voltric 3 ltd có nặng đầu như voltric 5 ko các bác ? em cũng đang phân vân giữa 2 cái này, mà tiện đấy các bác cho em hỏi cây voltric 5 bản mới đánh có khác cái bản cũ ko ạ, thích màu của voltric 3 với voltric 9 nhưng ko biết nó có nặng đầu ko, em thiên công nhiều hơn nên muốn chọn 1 cây vợt nặng đầu, các bác tư vấn cho em với !!!

11. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Em đang cầm cả con Voltric 3LTD và con Voltric 5. Theo em thì Voltric 5 dễ đánh hơn Voltric 3LTD. Em thấy con Voltric 3 thường độ cứng thường thường mà sao con Voltric 3LTD cứng và nặng thế, May mà em vẫn chiều được nó

12. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Cây VT 3 nhẹ và dẻo hơn VT 5 bác nhé. VT5 bản mới chỉ khác màu sơn, đương nhiên rồi, nếu khác về thông số thì nó sẽ thành cây vợt khác rồi. Cây VT5 thì tay phải thật sự khõe mới đánh được bác nhé. Còn tay vừa thì VT3, VT7 .
    Àh hôm bữa ra hàng em còn thấy cả Voltric Omega, made in Taiwan, ko biết con này nằm ở khu vực nào trên biểu đồ nữa, bro nào biết cho ý kiến nhé :267:

13. lindahn1

Bạn đọc lại và nhớ phâ biệt Voltric 3 khác và voltric 3LTD khác, Voltric 3 thì dẻo hơn voltric 5 nhưng Voltric 3 LTD thì cứng hơn Voltric 5 .
    Em hiện tại đang đánh cả Vol5 và Vol3 LTD.

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

DO cảm giác thôi chứ hãng nó làm lệch đến thế đâu trên cùng 1 dòng vợt, LTD theo như những j Yonex đã làm thì đều dễ đánh hơn bản thường, hơn nữa cho dù con này ngoại lệ là có cứng hơn cũng chỉ là đôi chút ko quá đáng kể đến mức vượt đc cả thằng 5 vốn nặng đầu hơn đâu. Nên xem lại cảm giác tay khi yếu khỏe để so sánh chuẩn xác nhất, ngoài ra VT 5cũ còn VT3LTD thì đang mới, có chút khác biệt do cầm vợt mới là bt, vừa mới cầm con VT3LTD vs con 3 thường, chưa thấy khác j về độ nặng và cứng!

15. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

đợt này vợt đứt lưới anh đánh thằng 5 nhiều nên quen thấy hay phết tú ạ...........

16. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Bác đánh VT 9 LTD à, mình nghe nói đầu con này nhẹ hơn VT9 bản thường nhiểu, nhẹ hơn cả VT 7 và chỉ nặng hơn VT3 một tí. Cảm nhận thế nào bác ? Em đánh VT 9 thấy ngon phết, công thì hết ý, thủ cũng ok :D

17. minhtuankl

minhtuankl Thành viên Chính thức

VT7 dễ đánh, hợp với tay ko khỏe lắm

18. lindahn1

TRong tay em đang có cả Voltric3, Voltric3LTD và Voltric9LTD ... Bác đánh BS09 thì em khuyên bác không nên chuyển sang Voltric vì nó khác nhau nhiều, Nểu tay bác không tốt thì miễn bàn rùi, đập cầu thì còn ổn, chú thủ thì thôi zồi .... chịu

19. leesmash

leesmash Thành viên Chính thức

Các bác cho e hỏi voltric 9 ltd có 4u k ạ ?

20. cuongnb87

cuongnb87 Thành viên Chính thức

Em cũng muốn thử thằng Voltric 7 quá, đánh lâu rồi mà không biết tay mình gọi là khoẻ hay yếu nữa, hiện nay mỗi lần đánh cầu xong mà đâu vai quá các bác à, các bác bắt bệnh cho em với để em chuyển qua con VT7 với!

Đang tải...