[Thảo luận] Yonex AT900 Power vs Forza AT900 Power!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi longdx81, 26/11/11.

1. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Em hâm mộ dòng Armortec của yonex từ lâu nhưng không đủ xiền mua vợt yonex xịn nên chỉ có cây FZ AT900 power của Fozra. Em biết Forza nhái Yonex dữ dằn, từ hình dáng đến công nghệ luôn, cây FZ AT900 của em nhìn chẳng khác gì cây Yonex AT900, công nghệ cũng là Armortec. Em muốn hỏi các pro Yonex AT900 Power có loại 3U không? Mọi người cho em cái cảm nhận về 2 em này nếu đã từng đánh cả 2 em hoặc là oánh em Forza AT900 với một em dòng Armortec của yonex! Thanks các bác :D :D :D

2. longdx81

Chưa thấy bác nào có ý kiến gì nhỉ, em là em tò mò quá đi! :D :D :D

3. McDuck

McDuck Thành viên Chính thức

Yonex Amortec 900P đa số là 3U nha Bác.4U cũng có nhưng đa phần là hàng xách tay thôi,mã SP 4U hiếm thấy.Cảm nhận của riêng mình:
    +Yonex AT 900P: cứng,nặng đầu,công tốt tuy nhiên khi thủ hay đánh tốc độ vợt khó xoay trở.Vợt đòi hỏi người chơi phải có cổ tay tốt thì mới đánh tốt được,thích hợp đánh đơn hơn là đánh đôi.
    + Forza AT900: nhẹ hơn hẳn so với AT 900P,hơi nặng đầu,độ dẻo trung bình.Công tốt nhưng 0 bằng AT900 P nhưng khả năng xoay trở cũng tốt hơn,cổ tay yếu đánh vẫn được,đánh đơn hay đôi đều được cả.

4. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Y-AT900P. nhảy đập thì lêtêfê luôn. 3U cũng đâu có đến mức nặng lắm đâu bạn.

5. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Cây at900 của FZ này em đang sử dung.cây này 4u.thân hơi dẻo,đầm đầu,công tốt.phù hợp đánh đơn và đôi nam nữ

6. longdx81

Cảm ơn bác nhiều! :D :D :D

7. hellboy

hellboy Thành viên Chính thức

em xin hỏi ké các bác về sự khác nhau giữa yonex AT900 và AP900??bác nào đã cầm qua 2 cây cho em nhận xét với, em đánh cũng tạm, cổ tay cũng được, không biết có hợp với AT 900 yonex không? thank

8. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

cổ tay bác như vậy đánh cũng đc rồi.fair mất thời gian đề thuần phục e nó. cái gì cũng cần fai có thời gian bác ah, YN AT 900 đi bác.đánh quen rồi lại ko muốn rời xa e nó đâu.

9. gatapchoicaulong

gatapchoicaulong Thành viên Chính thức

thank, mình cũng quan tâm

10. hellboy

hellboy Thành viên Chính thức

em mới lấy armortec 900 technics đánh thử cảm giác cũng không khó đánh lắm đâu các bác, ban đầu em còn hơi sơ nhưng mua về ra sân thấy cảm giác cũng bt thui, trước em đanh armortec 70mega 2 cứ tưởng a900 thì nặng đánh hơn ai dè thấy nhẹ đánh hơn 70mega 2 hẳn. độ chính xác cũng như uy lực của các đường cầu đều vượt trội. bác nào e dè mượn mega 70 g2 đánh thử thấy hợp thì múc armortec 900 liền nhá. từ đó em rút ra 1 điều là: thông số chỉ mang tính tham khảo. phải trải nghiệm thực sự mới biết có hợp không. vài lời chia sẻ!

Chỉnh sửa cuối: 13/1/12
  11. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

Một bài rất cũ rồi ^^. Mình đang định lấy con AT 900P Lee Chong Wei đánh. Các bác có kinh nghiệm lâu năm vào cho thêm ý kiến nha. Giờ chơi hàng cổ mới hay. Hihi

12. ftt2801

ftt2801 Thành viên Chính thức

mình cũng đang dùng AT 900P hàng JP, vợt này không nặng mà chỉ cứng thôi, chém gáy NS 9900 bản thân cũng thương tích phải đi bó bột ( bằng carbon ) 11kg về đánh vẫn ngon, nhưng vẫn ko thích bằng em AT250 bản limited hàng SP. cảm nhận;
    Phản cầu tốt, đập phản cũng tốt, thủ nhẹ mà cầu đi cũng tốt;
    sơn đẹp mê lý, đấu kiếm, vớt cầu sân bê tông liên tục mà vẫn đẹp mã, ko như Arcsaber hàng DX
    mình thấy nó phù hợp đánh đôi hơn đơn;
    gì nữa nhỉ??? cước căng bền ư? căng 4 nút, 11kg đánh 4,5 tháng mà vẫn ổn

Đang tải...