Yonex Arcsaber11 này có phải hàng fake?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi Hoàng Gầy, 29/11/13.

1. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Hôm nay có một bác bảo cây em là fake 1. Lý do họ đưa ra là vì cây này lớp cacbon nó rất dày nên nếu bị xước là bong hết cả phần sơn màu trắng, chỉ còn lớp cácbon chứ không dính lại phần sơn trắng như cây của em.

Các bác soi xét giúp em với. Seri: 4425402, code: 050632TW

Phần màu trắng bác ấy bảo đây ạ.

Còn đây là ảnh vợt em.

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chưa thấy có tí teo dấu hiệu fake nào từ em này Hoàng ạ :) ko ol fb ah? Hẳn là bị nói fake khi đi căng ở Trúc Khê đúng ko haha. Để khách quan các bác khác vào cm cho chuẩn :D còn thực tế thì có fake giời đánh vẫn lởm lắm, sao ko đưa Mạnh test lun :D lỗi bong như thế kia là bình thường vs các vợt đời mới bây giờ toàn là sơn dán lên, Arc11, ZF... khi kẹp máy ko cẩn thận cũng cấn bong như vậy hoặc bị đùn lên, cái này nhiều anh em diễn đàn có biết nè :D

3. Tu_Snake

Vợt của mềnh nè :3 cũng bong khi rút từ balo ra bị cọ vào vợt khác, còn nếu chạm lớp carbon thì fai quẹt mạnh hoặc va mạnh mới thấy :D

4. intelhn

intelhn Thành viên Năng nổ

Cone code chuẩn, shaft code chuẩn, nếu là fake thật thì cũng chẳng ai biết, chẹp chẹp

5. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

6. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Vợt ngon từ chân tới nách bác ơi :v chắc bác cũng ít tiếp xúc mấy em Yonex :D em thì ít tin vào các bên bán hàng nói lắm, tự trang bị kiến thức và tự mình check tin vào chính mình là chuẩn nhất bác ạ, các shop nói chung kiến thức em thấy còn thua xa anh em diễn đàn nếu ko muốn nói nhiều chỗ không biết gì :D
    Đánh là biết chứ bác :D em đc thử mấy con fake 1 arc10PG, VT80 rồi, đánh vẫn lởm lắm so với hàng thật mà nó cũng ko có trọng lượng giống thật, cây nặng trịch, cây nhẹ hều :D

Chỉnh sửa cuối: 29/11/13
  7. Tu_Snake

8. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

^ bác trên chính xác, vợt em lúc mang đi căng lần đầu tiên cũng dc hỏi là vợt phôi hả, em cười trừ hỏi sao anh nói thế thì ảnh bảo tại khg thấy có tem bông lúa :D

ah em đưa cho bác Hoàng soi cái tem thôi vì hàng em dc các bác check là hàng chuẩn rồi. Thank bác Tú nhé :D

9. Tu_Snake

Bông lúa chỉ có ở mã SP hic biểu tượng của PBSI, thế này thì nguy hiểm cho anh em dùng vợt hễ ko fai mã SP là bị quy ra fake +_+

10. intelhn

Ừm, ý mình là nhìn ảnh thì cũng chỉ luận được thế thui. Chứ cầm ra sân thì "may ra" mới biết đối với fake xịn :D

11. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bác này không biết check cây này đến lần thứ mấy rồi. Nên trang bị kiến thức bản thân trước khi dùng vợt cao cấp chứ không ai nói cũng tin thế này thì chết.

12. Tu_Snake

Hòa Thân hnào mang cây đc cho là fake xịn anh xem nhé :D thực sự các bác chơi quen Yonex rồi thì check cũng đơn giản thôi chứ ko khó đến mức may ra mới biết đâu :D

13. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

[MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION]: Dự là e trai của mình sẽ phán 1 câu y như rằng phán cây của a nó rằng. Fake đấy [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION] à, bác bán e 300k nhé, e chịu ship. Phải không e trai [MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION] :))

14. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Nếu nhớ ko lầm thì bác này 1 lần check cây này rồi. Em lỡ mồm bảo là original mất rồi...

À. Mà mấy cây cao cấp bao giờ nó chả sơn 2 lớp. Lớp trắng rồi lớp màu. Bác chủ thích thì lấy dao cào tiếp vết đó cho nó lộ carbon đen xì ra thôi. Mai lại ra bảo ông kia check tiếp cho. /xem lý do tiếp theo ông ấy đưa ra là gì.

15. Himari

Himari Thành viên Tích cực

Cá nhân mình thấy tuy Yonex có nhiều vợt nhái nhất, nhưng cách phân biệt thì cũng lại rạch ròi, rõ ràng nhất, giờ có nhiều cây Vic/Lining... mình cũng ưng ý nhưng rất khó verify thật giả :(

16. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Ra là bác Hòa Thân. Hình như có 2 đứa bạn e là Pháp và Thắng đang đánh sân bác đúng ko nhỉ :D

17. kiemma

Với 1 kiến thức vô cùng hạn hẹp của a, và tích góp dc từ khi tham gia 4rum và bản thân cầm vợt Yonex đánh. A nhận thấy và có 1 số ý kiến rằng:
    - Đa số vợt Yonex giờ toàn là dán decal nhất là các lớp sơn bóng. Thứ 1 cho nó đẹp, thứ 2, đỡ mắc công và tốn phí cho công đọan sơn với màu phức tạp thế.
    - 1 số vợt chứ hok phải tất cả đều nếu tính từ trong ra ngoài sẽ là lớp carbon --> lớp sơn nhủ trắng --> lớp sơn cứng (nếu có) --> lớp dán decal (nếu có)

E xem cái bài a post bán VT 80 LTD ý, nó chỉ có lớp carbon, lớp sơn cứng, và lớp dán decal. Đâu có lớp nhủ trắng. Thường dòng Arc mới có lớp nhủ trắng hay gì đó. Chiều a chụp cây Arc 8DX SP cho e xem

18. intelhn

Anh mà cầm chắc chẳng biết được đâu :D thấy k hợp tay là chuyển vợt khác luôn, hehe.

19. Tu_Snake

Thế hôm nay cứ đi sinh nhật đi, hnào rảnh mang fake xịn nhất có thể a xem nhé, anh chỉ ra điểm fake luôn :) còn nếu mà nó đã fake đc hình thức 99,99% thì anh tự tin đánh trong chục pha cầu đơn là biết :)

20. kiemma

Ngồi hóng e trai [MENTION=315]Tu_Snake[/MENTION] chỉ điểm nè.

Đang tải...