[Trao Giải] yonex arcsaber 7

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vanhieuxda, 25/10/14.

1. vanhieuxda

vanhieuxda Thành viên Chính thức

CẢ nhà cho e hỏi với ạ: e có con yonex arcsaber 7 3U4.vợt ghi căng tối đa là 19-24 IBS(8.5-10.5kg). nhưng e hay thích chơi cân cao (tầm 11kg).vậy cho e hỏi là liên tục căng 11kg thì khung vợt có ổn k ạ.liệu có phải giảm xuống 10.5kg k ạ?

2. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

thoải mái đi bạn. trước mình căng toàn 11,5 mà chiến cả năm có sao đâu? đừng phang nhau và đứt lứoi thì cắt thật nhanh là ok mà

3. vanhieuxda

thanks bác.tại mấy bác cứ dọa nên e sợ.^^

4. lehoang31091

lehoang31091 Thành viên Tích cực

e thì e k biết các bác ngoài miền bắc căng lưới khi nào cũng trên 11kg vì sở thích, khả năng, hay là thấy vận động viên toàn căng cân cao k chứ e thấy ở phong trào tỉnh nghệ an bọn e chưa có bác căng trên 11kg cả, kể cả có tiếng hay k có tiếng. đợt trước e ra hà nội xem ở bộ công an bên nguyễn tuân có bác căng gần 12kg, chê bọn e căng đc 10, 10,5kg. lúc vào đánh bác ấy phông quả cầu chỉ qua đc cái vạch phát cầu 1 tí thôi. bác cho e hỏi là bác thấy bác căng cao thì cú đập của bác như thế nào? nhanh hay chậm, khỏe hay yếu...

5. vanhieuxda

em đánh 11kg thôi chứ cũng chưa căng hơn 11 bao giờ.hj.còn cảm giác thì e thấy đi cầu hơn và đập cũng đi nhanh hơn so với 10kg.đâý cunng là điều dễ hiểu.khi nào lực tay mình còn thắng đc lực đàn hồi của dây thì đương nhiên căng càng cao càng thích

6. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

vợt nào của mình cũng 11kg cả , đánh 10kg khó bì khó đánh

7. lehoang31091

ơ sao hay nhỉ. e thì khác bác ạ. e đánh 10kg thì cảm nhận tốt nhưng lên 11kg thì thấy cú đánh cực kỳ bì và rất chi là lỳ cầu ^^. bác căng vậy thì đánh 1 2 séc là nghỉ chứ e nghĩ bác mà đánh nhiều lúc mệt thì cầu làm sao mà đi đc nhỉ?

8. lehoang31091

để hôm nào e ra hà nội mình giao lưu thử coi nhỉ?. xem thử đội tuyển ngoài đó thế nào. e nghe nói ngoài bắc giỏi lắm. đợt trước có tuyển bên astec về giao lưu chỗ e, có 2 ng mà tàn phá hết sạch ^^

9. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

ok bạn ,ra chơi cho có đường cầu lạ

10. vanhieuxda

đấy là do tay bác chưa đủ sức thắng lực đàn hồi của dây nên cảm thấy bị bì cầu.còn e đánh 1 buổi toàn gần chục sec.hj

11. vanhieuxda

ngoài bắc hay nam thì cũng có ng này ng kia bác ạ.e thì gà thôi.nhưng đánh 11kg thấy ổn nên cứ đánh.chứ k phải là ham cân cao ạ.còn tay bác khỏe thì bác nên thử cân cao lên để cảm nhận nhé

12. lehoang31091

e thử cân rồi bác ạ. đánh cảm nhận là khó đi. k thắng đc lực cân đấy. nên đành tạm thời rút lui về ở ẩn thôi ^^

13. vanhieuxda

thế thì cứ cân 10kg mà chơi bác ah.cái gì phù hợp với mình thì chơi.cân cao k đánh đc thì cũng vứt.ngta hỏi mình đánh hay hay k chứ k hỏi mình cân bn kg. :v

14. lehoang31091

hihi. chỉ có bác mới hiểu e thôi nhỉ ^^. thích rồi đó. chơi cầu lông quan trọng là đánh như thế nào? khôn cầu và thông minh bao nhiêu là chính mà.hi

15. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Căng vượt qua mức giới hạn của vợt thì phải chấp nhận rủi ro cao hơn rằng vợt có thể bị sụt/lún gen bất cứ lúc nào. Một phần vì khung của nó yếu, 1 phần cũng là do ở VN trình độ căng vợt còn chưa tốt như nước ngoài :D

Nhiều người căng 11kg hay 11,5kg mãi không sao vậy là họ cũng may mắn đó :D

Arc7 em cũng đang định cho lên 11kg. Vợt cứng khác em đánh 10,5kg vừa tay nhưng con Arc7 căng 10,5kg cảm giác độ đàn hồi hơi nhiều do dẻo.

16. huymdt

huymdt Thành viên Chính thức

Đổi vợ đi bác ơi! Bắt em làm việc quá sức rồi cũng có ngày ra đi không kịp trăn trối thôi :steinigung:

17. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

Các bác tay to nhi em chi 10,7kg thoi o muc nay thay vua tay nhat cam giac phong cầu cug chuẩn

18. quynquyn

quynquyn Thành viên Chính thức

em cũng căng 11 kg mà thấy cũng dẻo quá. chắc do đánh vợt dẻo không quen :(

19. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Vài buổi đầu em chơi thấy nó dẻo quá mà chưa quen vợt nên hơi lì với bì. Nhưng giờ thì ngon lành em thấy hợp với tay em :D

Đang tải...