[Chia sẻ] Yonex Arcsaber 008DX, một cây vợt giá mềm mà đánh cực hay.

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dealthislife, 13/12/12.

1. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Vừa rồi mình vừa tậu em Arc 008DX từ cửa hàng Minh Phương Sport với giá là 1tr260k khung + 200k lưới + quán cán. Tính ra chưa đến 1tr5. Vì trước đó mình đánh Voltric 9 nặng dầu nên khi chuyển sang em này đánh thấy vung vợt rất nhanh, đánh rất dễ quen tay, nói chung là rất ổn và mình đã có thiện cảm tốt với em nó ngay lập tức.
    Về công, em này thân cứng, vợt cân bằng nhưng nó lại giữ cầu chứ không nảy cầu nên với phần smash thì em nó không giống như cây VT9 mà em đánh trước đó nhưng nói chung cây này công cũng tạm ổn mà được cái em nó thân rất cừng đồng thời căng max được 12kg nên nó sẽ hút những người thích căng cân cao, về phần mình em căng 11kg lưới 66Ultimax và thấy đánh rất sướng nhưng bạn sẽ không tìm thấy ở em nó sức mạnh hủy diệt giống như ở dòng Voltric, Armotec hay dòng vợt công của các hãng khác Công em chấm 7.5/10.
    Một cây vợt cân bằng, thân vợt mỏng, dễ vung và rất dễ xoay trở chính vì vậy em này thủ quá tốt ngoài trừ vài khi vợt giữ cầu và đánh bị bì nhưng với các kỹ năng block và deflect thì quá ngon. Thủ em chấm 9/10
    Dòng Arcsaber được liệt vào dòng thiên về điều cầu bởi vì dòng vợt này thường giữ cầu vào lưới để cú đánh có độ chính xác cao hơn và em hoàn toàn đồng ý với ý kiến này. Cây vợt rất sắc sảo với những cú slice, drop và net shots. Điều cầu em chấm 9/10 tiếp
    Với những người có một lối chơi công thủ toàn diện và thiên về điều cầu thì em nghĩ rằng cây vợt này sẽ rất phù hợp với bạn. Xin mọi người cho ý kiến ạ

2. ngoccanh1

ngoccanh1 Thành viên Chính thức

hàng ngon bổ và rẻ!"""""""""""""""!!!!!!!!

3. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Rất ít người Hợp với E này thì phải :D

4. ngquyet86

ngquyet86 Thành viên Chính thức

mình cũng đã từng định làm e này về chơi nhưng qua cửa hàng chị phương lại lấy e vt3 ltd

5. dealthislife

Tại sao thế bạn ???? Mình thấy cây này đánh ngon mà :D

6. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Tại giờ mới thấy có Bạn khen cây này thui :p

7. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

vợt ngon tùy tay mà bạn. trình cao thì Pro318 vẫn chém chết Yonex High-end ầm ầm ấy chứ :D

8. babilon

babilon Thành viên Chính thức

duyệt, mình ko thích đập dứt điểm, mình chỉ thích điều cầu cho người ta chạy thôi!! đưa em này vào tầm ngắm!!!!

9. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

cây này là siêu cứng nhé bác, e đang chơi Fz09 mà cầm cây này là chịu ko nổi :D

10. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Mình đang đánh arcsaber 009dx, căng 11kg. Nó cũng tương tự cây 008dx của bạn. Nói chung phải đánh 1 tháng mới thuần được toàn bộ. Theo mình đánh được vợt extra stiff của YN thì cũng cần công lực khá tốt để thực hiện những quả jumpsmash mạnh cắm hay những quả backhand, backhand smash có lực. Vợt này cũng không được nhiều điểm 9 thế đâu. Nhưng nói chung đối với mình nó cũng là 1 cây vợt hay, rất đáng để trải nghiệm. Vợt chắc đầm, khi đánh cầu cảm nhận được toàn bộ sự chắc chắn của cây vợt. Mình thấy cây này đập khá tốt và nhanh đấy chứ, độ thoát cầu cũng rất nhanh. Đập những quả cảm giác vợt bị thân vợt bị uốn đi thì đối thủ bên kia chỉ có cầu găm thẳng vào người. Nhưng với con này thì đánh nhiều hơi nhức tay.

Chỉnh sửa cuối: 13/12/12
  11. dealthislife

Mình thừa nhận với bạn là cây này đánh công tốt, đập khá cắm và mạnh nhưng nó không đầm tay một chút nào cả và công mình chấm có 7,5 thôi bởi vì mình đã thuần được em VT9 rồi và đánh công của 2 em này khác nhau nhiều bạn ạ. Tay mình khá khỏe nên đánh không bị đuối tí nào kể cả ve trái tay còn về vợt cứng thì mình cũng đánh qua 2 em rồi : Victor Super Waves 32 (h đã ngừng sản xuất và thay thế em nó là Super Waves 35) và Yonex Voltric 9, 008DX là em thứ 3 nên tay đã quen loại vợt cứng rồi nên chả thấy có gì khó khăn cả. Còn về thủ và điều cầu thì so với em VT9 nó trội hơn hẳn nên mình mới cho 9 thui :D, nếu đem so sánh với những vợt 3, 4 củ thì chắc chỉ được tầm 8 điểm :D

12. dealthislife

Mình đồng ý nhưng đấy là chỉ quật được những High-end mua vợt khủng theo phong trào mà không thể phát huy được hết em nó đấy thôi chứ còn bác nào đánh đã khủng rồi mà lại còn cầm thêm cây High-end thì .....

13. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Mình là 1 trong những người mua high end theo phong trào đây =)))))) .

14. dankhongchuyen

dankhongchuyen Thành viên Chính thức

zf88 3u em có mà không đánh được,muốn bán mà ngậm ngùi quá

15. ichiru1511

à. Ý mình là đầm với dòng vợt cân bằng, vợt này có rất chắc chắn. Nếu so sánh 2 quả đập giữa VT9 và Acrsaber 009dx thì acrsaber 009dx vẫn mang lại cảm giác vợt chắc hơn ở phần thân vợt vì nó cứng. Có điều VT là dòng chuyên công, nặng đầu đập nghe tiếng gió rít đã sướng rồi. Nếu trong những tình huống xấu, bị dồn cầu sâu trái thì việc back hand lên bằng con siêu cứng thì việc làm cho đồng đội vỡ mồm cũng không có gì phải bàn :)). Thằng em em nó đánh 008dx tay nó to bằng bắp chuối mà vẫn kêu nhức tay :)). Nhưng 1 điều khẳng định lại là đây là 1 cây vợt hay, đáng để trải nghiệm.

16. dealthislife

Nhức tay á ???? Lạ nhỉ, mà cây này không phải lúc nào cũng fang đâu, điều cầu của nó hay hơn nhiều, em bạn đau tay chắc là phệt liên tục nên mới như vậy, mình chả bị sao cả à.

17. dealthislife

Bạn thấy 009DX đánh ntn, mình đã test thử em này nhưng thấy nó không hay bằng 008DX à :D

18. ichiru1511

Trẻ khỏe thì phải đánh theo trường phái công chứ bạn. Thanh niên đánh với nhau ko có cầu đập thì làm sao mà giải quyết dc vấn đề hả bạn? Bạn test vợt bao lâu, nếu test vợt một vài buổi đánh thì cũng chưa nói lên dc điều gì đâu. Trăm hay ko bằng tay quen mà.

19. d2k1979

d2k1979 Thành viên Chính thức

Em mà đọc bài của chủ thớt sớm là em tậu cây này rồi, tự nhiên mua dòng prince.
    Mà có ai đánh Prince chưa.

20. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Pác cẩn thận kẻo lại bị "gãy vợt" đấy.

Đang tải...