[Thảo luận] Ý nghĩa code vợt dòng MX

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vinhlh, 18/7/12.

1. vinhlh

vinhlh Thành viên Chính thức

Có vẻ câu hỏi hơi ngộ, nhưng e muốn hỏi các bác ý nghĩa code vợt MX đang bán tại VN. Do bên VN có nhà máy sản xuất vợt victor nên hầu hết vợt sau này đều mang code VN...Nhưng có 1 số ý kiến cho rằng dòng MX mang code VN nhưng đó là mã phân phối tại VN chứ không phải sản xuất tại VN. Thực hư ra sao xin mời các bác vào thảo luận và tiện thể cho e hỏi vợt victor sx tại VN có khác gì so với tại TW (bác nào từng dùng qua cả 2 rồi cho cảm nhận nhé!).

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Victor có nhà máy sx ở VN à. Bác Tú vào cho thông tin với. :violin:

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Thực chất em chưa biết nhà máy sản xuất ở đâu bác ạ :D

4. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Victor làm gì có nhà máy tại Việt Nam.Code VN.... trên thân vợt là chỉ nơi vợt được phân phối thôi. Theo em được biết hầu hết các vợt đời cao được sản xuất tại Taiwan,các vợt đời trung và thấp thì sản xuất tại China. Phải không các bác?

5. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Các dòng vợt của Victor từ BS10 đổ lên đều bên Taiwan còn lại bên Trung quốc bác ạ

6. bluetiamo2

bluetiamo2 Thành viên Tích cực

như bác nói thì MX 70 của e ở bên TW rồi :))

7. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Chúc mừng bác có vợt bên TW :rolleyes:

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Mọi người có vẻ băn khoăn quá nhẩy :D catalogue nó ghi rất rõ dòng nào đc sx ở đâu rồi mà :) Nôm na là như bác trên kia nói cũng đc, đó là đời trung thấp thì đều làm ở China, một số sản phẩm đời cao nổi bật mới đc sản xuất tại Taiwan thôi. Nhưng hiện nay ở những cây đời cao nổi trội đó cũng đang phân ra 2 chỗ làm : China và Taiwan, ở 4rum thì đang nổi lên các cây BS LYD và MX70 đc ghi nhận là làm tại 2 nơi. Nhưng dù làm ở đâu thì đảm bảo với các bác nếu là hàng chính hãng thì chất lượng tương đương vì nhà máy ở đâu thì nó vẫn làm theo chuẩn của hãng :)
    Chuyện mã VN thì nó cũng như bao sản phẩm khác, đó chỉ là mã phân phối, 1 sản phẩm quốc tế thì nó sẽ luôn ghi rõ xuất xứ của nó, đã bác nào thấy chữ made in VietNam trên vợt Victor chưa mà lại có ý kiến cho rằng nó đc sản xuất tại Việt Nam ? :)

9. vinhlh

vinhlh Thành viên Chính thức

Chân thành tạ lỗi với mọi người. Trình hiểu biết e còn nông cạn mong các bác nương tay :43:

Đang tải...