[Thảo luận] ý kiến về proace ti8

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi porschedragon, 31/3/13.

1. porschedragon

porschedragon Thành viên Chính thức

e mới bị gãy e pro 318 nên định mua vợt mới tầm 1tr5 đổ xuống thấy có mấy e của pro (fan của pro) như sweet sport 1000, ti 8, ti 9, nano 9000. trong số này thích nhất e ti 8 vì có ông anh cũng có đánh hợp tay. Các bác tư vấn cho e có nên mua ti 8 k ạ?

2. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

pro bi giờ chán lắm, tầm 1,5 triệu rất nhiều lụa chọn bạn nhé fleet, yonex, victor

3. porschedragon

e thấy vẫn nhiều người dùng mà, với cả victor vs fleet e k biết mua hàng chính hãng ở đâu

4. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Nếu bạn là fan của pro thì mình nghĩ nên mua! Nhưng bác phải chấp nhận 2 điều: 1 là vợt có thể chết bất thình lình! 2 là vợt chỉ có thể căng 11kg trở lại! Tốt nhất là căng 10,5kg!
    Ở clb mình chơi có 2 chiếc Ti8, 1 chiếc hàng nhập, 1 chiếc hàng vn! Cầm trên tay đã thấy khác hẳn nhau rồi, hàng nhập đầm thân hơn, đánh thoát cầu hơn!

5. porschedragon

ông a mình đang căng 11,5 kg đánh vẫn bình thường, pro là của vn sản xuất à bác >.<

6. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

ở sân mình có những 2 chiếc T8 cơ bạn à! 1 chiếc bị hơi nún gen 1 chút dù mới mua được 5 tháng! căng dây 2 lần vì căng 11,5kg, giờ chủ nhân của vợt hãi rồi toàn căng 10,5kg thôi! Pro bác ra quán mua là hàng liên doanh đó! Chứ muốn hàng nhập thì hỏi bác Mạnh Lâm xem!
    Hàng Pro nếu quán nào có uy tín đếch bao giờ căng cho bạn 11,5kg đâu! Nó sẽ nói với bạn nếu căng 11,5kg vợt làm sao bạn tự chịu trách nhiệm hoặc nó cứ ừ và căng 11kg cho bạn thôi! Hoặc ông anh bác đánh kiểu đò đưa, đập cầu thực sự ko mạnh thì dù 11,5kg cũng khó nún gen!
    Nói thì nói vậy thôi! Bác cứ mua về và căng 11,5kg đi đánh được vài tháng rồi tự hiểu!

7. porschedragon

ông a mình mua ở cửa hàng phân phối chính thức 157 nguyễn thái học. hình như là tổng đại lý pro việt nam. Pro sản xuất ở vn à bác >.<?

8. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Một khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai bác ạ. Người dùng Proace vẫn rất nhiều. Tuy chất lượng có giảm so với dòng vợt nhập ngày trước. Nhưng bản thân em thấy nó vẫn đáng để đánh, giá cũng phải chăng. Quan trọng là mình cầm đánh giữ gìn và chất lượng nó như thế nào thì mình biết. Còn các ý kiến tham khảo thì nói thật là em toàn thấy bảo là sân em có ông nọ thế nọ thế kia mà đã thực tế cầm vợt chiến thử chưa. Biết người ta cân ntn, giữ vợt ntn, chém gió ntn (khéo cho con nghịch đập gãy vợt sau không dám nhận cứ bảo vợt chất lượng kém :)) jk). Vợt Hi-end của yonex còn gãy còn nứt rạn sụt gel ầm ầm bên box yonex kìa. Bọn trẻ con sân em đánh 316 318 va nhau choanh choách có sao đâu, quá tốt so với cái giá của vợt Pro, bản thân em vẫn còn giữ 1 cây 318 thằng bạn cho làm kỉ niệm vẫn ngon. Theo kinh nghiệm của em thì với tầm 1,5tr bác máu mua Pro thì chơi hoặc con Plantinum 110 hoặc 510 thích dẻo hơn 1 chút là 610. Cây plantinum 610 em đã mua đánh trong vòng 2 năm, vợt rất hay và toàn diện nhưng giá hơn 1,5tr 1 chút đấy. Mấy vợt này hay hơn ti8 nhiều. Vợt Pro có 2 dòng cao cấp là Plantinum và ABS. Vợt cũng tùy dòng mà cân cao, vợt Proace các dòng trung và thấp có thể nói thiết kế dễ đánh, vợt trung bình không cứng vì vậy căng quá cao làm mặt vợt cứng đanh mất đi đặc tính vợt, thậm chí làm vợt đánh dở đi, không phải cứ căng cao là tốt đâu nhé. Chúc bác tìm được vợt ưng ý.

Chỉnh sửa cuối: 31/3/13
  9. FLEET TRIOTEC 8

đặt của manhlamsport trên diễn đàn mình ý, thấy mọi người bảo uy tín, mình cũng đang định đặt 1 cây t8 đây

10. anhtu95

anhtu95 Thành viên Chính thức

11. porschedragon

giá của bác đấy là bao nhiêu 1 con ti 8 ạ?

12. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Manhlam bán Fleet Triotec T8 giá 2850k. không phải là bán Proace Ti8

13. FLEET TRIOTEC 8

FLEET rất ít hàng nhái, vì dòng này là hàng bình dân, tất nhiên là cũng có dòng hight end, nếu bạn mua fleet thì trên đó có phiếu bảo hành và đã hướng dẫn rất chi tiết cách kiểm tra vợt nhé.

14. Cuong003

Cuong003 Thành viên Chính thức

Bác cho em hỏi hàng bác đặt của Mạnh Lâm có tem check code ko vậy? Có thì em cũng gom lúa quất 1 cây ^^

15. FLEET TRIOTEC 8

cái này hình như là không bạn à, chi tiết bạn hỏi lại manhlam nha, vì hàng của manhlam là hàng xách tay, con của em là hàng vn nên có tem đàng hoàng bác à.

16. Cuong003

Cuong003 Thành viên Chính thức

Bác mua giá bao nhiu vậy bác???

17. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Đã sẵn như thế rồi sao bạn k đánh thử đi rồi đưa ra quyết định có phải dễ hơn k :)

18. porschedragon

mình vừa mua trên 157 nguyễn thái học là 1tr trăm 83k

19. porschedragon

mình vừa mua con ti8 ấy cảm giác là vợt hơi nặng, đánh đầm tay và vợt k déo cho lắm

20. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Nếu còn k quen thì bạn nên đánh thử trước còn đủ khả năng rồi thì chỉ mất vài hôm là làm quen được rồi :D

Đang tải...