[Cầu lông] ý kiến cá nhân trong việc mua giày

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi khotimtentot, 29/10/12.

1. khotimtentot

khotimtentot Thành viên Tích cực

thân chào các bác. hiện nay em thấy trên forum rất nhiều bác định mua giày và khá là băn khoăn trước rừng sản phẩm hoa cả mắt , và mong muốn tìm đc đôi giày thỏa mãn nhu cầu với giá hợp lý nhất. em cũng đã từng như vậy , sau một thời gian thì em tổng kết như sau:
    + Giày chia làm 3 loại : bèo - tốt - xịn. phân biệt giá tiền là < 200k , dao động 700- 1,3 triệu và giày cỡ trên 1,7 triệu ( cách chia của em có tính tương đối ). hàng bèo ví dụ giày thượng đình , ASIA hàng tốt ví dụ như kawa , kumpoo, Mmoa và hàng xịn là yonex , Mizuno.
    + trong mỗi phân khúc , chênh lệch chất lượng ko nhiều. ví dụ em đã mang qua kawa K055 , Kumpoo KH160 , và 1 đôi Mmoa màu xanh. thấy độ êm, cushion tương đương nhau , mặc dù giá cả chênh lệch tới 400-500k.

Do đó , em thật tâm muốn chia sẻ với các bác mới mua / sắp mua giày rằng trong mỗi phân khúc như em nói , các bác thích hãng nào + thích design nào thì cứ mua chứ chẳng có chênh lệch nhiều về độ êm / độ bền cả. và Thật lòng là các bác hãy dồn tiền mua 1 e hàng xịn , vì đầu tư cho sức khỏe và sự an toàn của bản thân thì ko nên tiết kiệm bao giờ. chúc các bác chọn đc giày ưng ý

2. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Cứ Kawasaki mà phệt thôi, tốt, rẻ, bền, đẹp.

3. zTzAndreeP

zTzAndreeP Thành viên Chính thức

Em đang sở hữu mấy đôi kawasaki theo em giầy thì cứ kawa mà chơi ngon , bổ , rẻ :D

4. Minh Hòa Club

Minh Hòa Club Thành viên Chính thức

Đôi Kawasaki giá bao nhiêu vậy mọi người:86:

5. SieuSIM

Yeah, chỉ có điều tránh mua phải Kawasaki fake vì Kawasaki cũng bị làm nhái đấy, đi 2-3 tuần di chuyển nhiều là bong đế ngay, lại phải đi khâu mất khoảng 40K.
    Riêng giầy Kawasaki thì không bao giờ bị bong đế, đi lâu thì chỉ bị mòn đế mà thôi.

6. SieuSIM

Giá cả từ 700K-980K bạn à.

7. hatphong

hatphong Thành viên Chính thức

Em thấy Subatta cũng rất ổn, khoảng 750 - 950k/đôi. Kawa không rành hoặc không quen có thể mua nhằm hàng fake.

8. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

bác lên 34 nguyễn thái học mà mua, hàng chuẩn

9. hatphong

Chắc ý bác là ở Hà Nội phải không? Mình ở Sài Gòn nên cứ ghé Đại Hưng (Lý Thái Tổ) mà mua thôi.

10. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

< 200
    1 đôi - ASIA (Chơi sân bê tông)
    <700
    1 đôi - Kumpoo KH21

11. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Với dân phong trào chơi tốt thì 700>1tr là tuyệt rồi, tất nhiên ai có tiền thì.... không cấm ^^

12. hatphong

yeap bác olala, nếu đôi giày không làm mình cảm thấy ảnh hưởng đến việc thi đấu - nói vậy cho oai (đau, thốn, khó chịu ...) là ổn.

Đang tải...