[Chia sẻ] Xuống tay chầm trọng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi Lin_Dan, 3/8/11.

1. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

ko hỉu tại sao 2 tuần qua em đánh kém đi. toàn tự sát nhiều, bỏ cầu cũng hỏng, đập cầu cũng yếu đi rất nhiều e đang ko biết phải làm gì để lấy lại tay như trước, có bác nào biết chỉ em với, tự nhin đánh gà hẳn đi e thấy chán qua.

2. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

thôi đừng buồn bác ạ. chắc là do thay đổi một cái gì đó, đôi khi là thay đổi thời tiết cũng làm phong độ bác giảm sút...hoặc cơ thể bác đang thay đổi cơ, khớp...nên nó vây...bác cứ đánh đều..bảo đảm lại như xưa thôi...người ta nói phong độ là tức thời mà...share bác LIN_DAN...

3. caulong45

caulong45 Thành viên mới

Em củng đang gặp tình trạng này & kg hiểu tại sao. Lúc đánh chơi thì tot lắm. Vô trận đánh với ng ta thì y như a Lin_Dan ở trên >.<"

4. Lin_Dan

bây h e đánh chơi cũng bị như vậy. Như là đang bị chững lại ko lên tay dc nua ấy. tháng trước e vừa nhất tỉnh xong. Sang tháng đánh khác hẳn lun

5. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

haha, bác coi lại cách đánh đi, nhiều lúc bác nghĩ mình nhất rồi đánh chơi chơi, cứ kĩ cầu vào bác ạ.cứ điều khiển tay...e gà nhưng chỉ xin góp ý vài điều với bác...đừng quá SAO thì đánh hay lên thôi...

6. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Đánh cầu đâu phải lúc nào mình cũng thắng hoài đâu bác, phải có lúc như thế, đánh cầu hỏng có rất nhiều nguyên nhân, bác phải coi lại cách đánh của mình phải coi lại thái độ trong lúc đánh và những lúc mình đánh hỏng, tại sao mình lại đánh hỏng, phải khắc phục được những cái đó và nên nhớ là k cần biết đối thủ của mình là ai, khi đánh là phải đánh hết sức mình, cố gắng hết sức như thế người khác mới phục mình và qua đó mình mới tạo được một thói quen là gặp ai cũng chẳng sợ chẳng tâm lý, cứ nghĩ là cố gắng hết sức là được. Chúc bác sớm trở lại phong độ như ngày nào!

7. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

Đánh nhất tỉnh là một nhân vật không vừa rồi. Vấn đề kỹ thuật ở đây em không dám bàn. Là tinh thần... Không thể có khả năng nào khác được.. :).! Bác vừa nhất tỉnh tháng trước, nhưng tháng này lại không có giải đấu nào quan trọng đúng không? hehe.! :D

8. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Cũng có thể do mất sức vào làm cái việc abc...xyz nào đó nên ko còn sức để chơi cầu nữa ^ ^

9. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

Chuyện bình thường mà không phải do bác xuống tay mà tại bác tự mãi vì mình là đỉnh rùi hoặc thái độ trong các trận đách cầu bác không tập trung coi thường những đường cầu dễ sử lý đến khi di chuyển đến thì đách không thật tay hay không có cảm giác vị trí quả cầu không như mọi ngày nên có hiện tượng như vậy.các cụ nói (nghề chơi lắm công phu) theo em bác nốt trầm sao xuyến tịnh tại lại thì phong độ lại như xưa mong bác lại nhất tỉnh lần nữa hãy tôn trọng đối thủ dù họ ở trình độ nào thân.

10. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác bình tâm lại vì thể thao là phải có thắng thua, nản lòng là chết, phải quyết tâm chinh phục những tầm cao mới, ngày hôm nay không được thì hôm sau, ngày hôm nay phải tốt hơn ngày hôm qua, phấn đấu đi lên, các bác muốn vượt cấp thì phải chiến thắng bản thân cái đã, xem lại mình đã bỏ ra bao nhiêu công sức, các bác đã mệt mỏi trên sân tập hay chưa, hay chỉ là cố gắng đánh cho hay thôi, chơi cho vui, thắng người dở hơn mình thì không hay bằng thua người giỏi hơn mình, biết chấp nhận thua và nhận ra điểm yếu để tập luyện, còn 1 điều khá quan trọng trong thể thao đó là tự tin vào bản thân tôi sẽ đi lên, chúc bác đi lên 1 tầm cao mới.

--- Cập nhật thêm ---

Bỏ vốn ra thì phải có lời chứ lỗ thì phải xem lại à, hihi.

11. Lin_Dan

12. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

17 tuổi.! Là nhân tài trong tương lai đây. Diễn đàn mình đúng là qui tụ rất nhiều cao thủ và nhân tài. Bạn chơi cho tỉnh nào vậy?

13. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

mình nghĩ là do thái độ của bạn thôi. Cứ vào sân là phải hết mình bác à. Cố gắng hết mình, đừng đánh đùa nghịch mà dễ thấy chán. Xuống tay đó

14. Lin_Dan

e đánh cho Lai Châu, cũng có lần đi thi đấu ở Điện Biên

15. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác nên nghỉ ngơi khoảng 1,2 hôm cho lấy lại cân bằng, có thể do bác đã tập thường xuyên quá gây ra nhàm chán, cảm thấy không lên, thể lực ,kỹ thuật, tinh thần cũng có thang bậc bác phải đặt mục tiêu phấn đấu cho bản thân cao hơn, mình nghĩ là bác đang bị ì, tuổi 17 dễ mất cân bằng lắm.

16. thanhtuanpl123

thanhtuanpl123 Thành viên Chính thức

Bác nhất tỉnh cơ à. Thế này phải tầm sư học đạo thôi. Nhưng em gà lắm, bác có nhận ko? :D

17. Lin_Dan

e ko dám, trình độ vẫn còn có hạn, mong các bác chỉ dáo, và muốn học hỏi nhiều hơn ạ

18. vubadminton

vubadminton Thành viên Chính thức

PHONG độ của con người cũng giống như đồ thị mà thôi ! Cái quan trọng là mình làm thế nào mà duy trì được phong độ đó bao lâu thôi . Mình nghĩ sau vài ngày bạn sẽ lấy lại phong độ thôi . Chúc bạn đánh tốt nhé !

Đang tải...