Xước vợt, các bác vào phán dùm em với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Hoàng Gầy, 5/11/13.

1. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Thực sự là quá đen đủi với em. Đang ngồi ngắm vợt thì khát quá nên em để vợt ở chỗ balô rồi đi ra mua nước. Lúc quay lại thấy vợt em để dưới sân chỗ mọi người đang ngồi, lúc đó cả sân nghỉ không ai đánh cả. Em nghĩ chắc ai lại cầm xem thử rồi để đó nên kệ. Cầm lên ra sân đánh vài set.

Đánh xong em ra ngồi nghỉ em lại ngắm vợt tiếp thì thấy cái vết này. Má ơi nó to vãi chưởng. Lúc em đánh em không chạm vào đâu, không đấu kiếm, không quẹt vợt xuống sân (em đánh sân thảm), cạch cầu thì có nhưng toàn những pha em đỡ cầu bị cạch, em toàn cúi xuống lấy tay nhặt cầu chứ không dùng vợt nhặt.

Giờ chịu chả biết nguyên do vì sao nữa, các bác vào phán dùm em với :(

Mấy cái vết nâu nâu li ti kia là do em chạm vào sân thảm ở Phạm Hồng Thái nên bị bẩn chứ không phải xước đâu ạ (sân thảm đó màu nâu).

2. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

Có gì phải nghĩ nữa.chắc có bác ở đấy thấy vợt để không nên lấy ra đấu kiếm kiểm tra độ bền ý mà

3. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Chắc có bác nào đó cầm vợt lên xem chẳng may quơ vài nhát trúng cột căng lưới hoặc tường thì mới tróc được như thế bác ạ!
    Chia buồn cùng bác và vợt!

4. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

To bằng mấy hạt gạo rồi, chắc ai cầm vao vào đâu rồi. Hoặc đánh rơi. Ý thức như thế thì không thích.
    Mình rất yêu vợt, đánh xong cho vào bao ngay. Đằng này để dưới sân mà ko có ai nhặt lên hộ bác nhỉ?

5. Hoàng Gầy

Em nhìn có vẻ là bị mài vào tường chứ không đập vào, đập vào tường thì nó đã k có vết mài.

6. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

vết này là quẹt vào tường roài -? nhưng ko sao bác ơi, arc 11 bền lắm :)) xác định để đnahs thì vết kia ko xi nhê gì đâu, nhưng lên sàn thì sẽ bị dìm xuống tận đáy cho mà xem :))

7. Hoàng Gầy

Nó xước theo chiều ngang như kiểu có vết mài ý bác ạ nên em nghĩ là không phải rơi, đập mà là bị quẹt vào đâu đó. Em đánh xong là để ở balo hoặc là treo lên ngay chứ không để lung tung bao giờ.

Để dưới sân chỗ mấy người đang ngồi(để cạnh 1 cái vợt nữa và đống cầu) nên em nghĩ mọi người vừa xem vợt xong để đó chứ không phải là chỉ có vợt chỏng chơ ở sân bác ợ :(

8. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

uh nhỉ.để ý kỹ mới thấy có vẻ bị mài.thường thì đập cầu vào đâu đó thì mảng sơn tróc không có vết răng cưa như thế.
    Bác có đắc tội với ai ở sân cầu không? nếu có thì cứ đè thằng đó ra đập bỏ mẹ nó đi

9. Hoàng Gầy

Em xác định để đánh nên mới viết bài này chia sẻ với các bác :( Vợt không méo không móp gì cả, chỉ bị bong sơn chỗ đó. Vì nó to nên nhìn chướng hết cả mắt, em đang nghĩ cách sơn đè lên cho đỡ bực đây ạ.

10. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Bác nói cũng đúng đấy,chắc là bị mài lên tường bác ạ!

11. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

em nghi có bác nào đó nhầm vợt bác với cây chổi rồi,quét phát cho cầu vào sân chăng
    vô cùng đau xót và thương tiếc dung nhan em này bị quẹt xưống đất :(

12. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Có gì để phán đâu nhỉ, vợt bị xước, còn nguyên nhân thế nào bác còn không biết thì anh em trên này ai biết được >.<. Nhưng em nó không sao đâu, nhì thế là vẫn vô tư, có điều nếu đem bán thì giá xuống lắm ^^

13. tuananhnguyen3011

bác yên tâm đi, arc 11 đấu kiếm mức độ vừa phải còn chả sao cơ mà :)) đừng có sơn gì cả bác ạ, như thế sẽ làm cho vợt bị lệch hoặc mất mỹ quan đi đấy, cứ để thế, ko sao mà, miền là em nó vẫn là vợt xịn :)) hoặc bác có thể bắt chước em là quăng xuống đất cho em nó thành 2 mảnh :p đùa chút thôi chứ theo kinh nghiệm của em với arc 11 là bác cứ để nguyên là ổn nhất r :)

14. Hoàng Gầy

Em cảm ơn bác. Hay em lấy cái sơn móng tay móng chân của chị em màu trắng xong em quét qua được không nhỉ bác. Chứ nhìn cả cái mảng ghi ghi đen đen thế này nó chướng mắt thật mà lại xót nữa

15. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

Chắc là ai thấy kiếm của bác hơi cùn nên mài cho nó sắc ý mà, sân em chúng nó mượn kiếm em mài suốt, sắp mất cả lưỡi rồi

16. tuananhnguyen3011

bác yên tâm đi, arc 11 đấu kiếm mức độ vừa phải còn chả sao cơ mà :)) đừng có sơn gì cả bác ạ, như thế sẽ làm cho vợt bị lệch hoặc mất mỹ quan đi đấy, cứ để thế, ko sao mà, miền là em nó vẫn là vợt xịn :)) hoặc bác có thể bắt chước em là quăng xuống đất cho em nó thành 2 mảnh :p đùa chút thôi chứ theo kinh nghiệm của em với arc 11 là bác cứ để nguyên là ổn nhất r :)

17. tuananhnguyen3011

tùy bác thôi, chứ như em thấy thì cứ để vết tích đó lại cũng ổn, vì nhìn từ xa người ta ko nhìn rõ được, vợt bác vẫn long lanh như thường :3 chỉ có bác xót xa thì mới ngắm nghía kĩ em nó thôi :p mà sơn móng tay là axeton và một số dung môi khác, ai dám đảm bảo nó ko có phản ứng với cacbon hoặc các vật liệu trộn thêm của em arc 11 này :)

18. xuanhai107

xuanhai107 Thành viên Chính thức

vợt vẫn đẹp chán mà bác.theo em thì k vấn đề

19. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

con vợt trong hình của bác là vợt gì đấy ak. cho e biết tên với. nhìn lạ quá

20. yonexvoltric

yonexvoltric Thành viên Tích cực

chia buồn với bác.nhìn xót quá :(

Đang tải...