[Trao Giải] Xin tư vấn về giày có chống lật cổ chân giá thấp nhất

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi xtazy0, 11/9/14.

1. xtazy0

xtazy0 Thành viên Chính thức

Hôm trước mình nhảy đập cầu bị phát lật cổ chân đau điếng các bạn ạ. Đây là lần thứ 3 mình bị cái món này nhưng lần này là nặng nhất, nghỉ ở nhà suốt mấy hôm rồi. Mình đang dùng giày Kawasaki 001, thấy bào giày này không có chống lật cổ chân, đôi đấy trông như vầy

Vậy bạn nào biết chống lật cổ chân ở giày cầu lông là cái gì không, nhìn vào đôi giày làm sao mình có thể biết được nó có chống lật hay không? Và cũng nhờ các bạn tư vấn luôn giày nào có chống lật cổ chân giá thấp nhất với. Hãng nào cũng được. Cám ơn các bạn.

2. kjrjmaru

kjrjmaru Thành viên Chính thức

Mình toan ASIAAAA :eek:ly2:

3. ahieuqn

ahieuqn Thành viên mới

Giầy Flex. tầm 700k nè [​IMG]

4. xtazy0

Đôi này bán ở đâu hả bạn? Mã số của nó là gì? Mà mình hỏi với là cái chống lật thì nó nằm ở đâu ở trên đôi giày?

5. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Theo mình nghĩ cách chống lật tốt nhất là duy chuyển đúng cách, hợp lý( đến LCW còn bị lật mà).

6. Lee chong Dan

Lee chong Dan Thành viên Chính thức

Thật ra yonex và mizuno và asica adidas, mình thấy ổn nhất về khoảng lật cổ chân, giày mình nêu tên vừa rùi có khả năng đó, vì nó bám sân, nhẹ êm, thiết kế giày ôm đế chắc chắn, thân jay ở khoảng giữa có lớp nhựa chắc nên ju jay k bị dẻo quẹo gây lât cổ chân, do bác xoắn vặn cổ chân nhìu qá, mà giày thường thì k có. Lối đánh củq bác càng lắt léo bác nên đầu tư đôi xịn, vì cty ng ta đã ngiên cứu hết rùi. Phải dâdu tư vì đôi chân thui bác ơi

7. Lee chong Dan

Giày xịn có nhìu cái: như k xoắn vặn do thiết kể chắc chắn, đế giày bám sân, lót jay êm và thoáng khí vừa vặn, thân jay chắc chắn. Do đó khả năng jup bác k lật cổ chân .

8. Lee chong Dan

Có 1 quy luật bất thành văn đánh càng hay thì jay mau hỏng, vì bác di chuyển nhìu rê jay nhìu lắt léo nhìu:)

9. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Cái mà bạn đang hỏi nó giống như ra quán bán xe hỏi mua cái xe nào đi được vậy. Giày cầu lông thiết kế cơ bản nhất của nó là phải chống lật cổ chân. Thiết kế đó nằm ở việc làm phần đế bè rộng ra 1 chút và cứng ở mép giày má ngòai, thêm phần cứng tuyệt đối ở giữa gan bàn chân và phần cổ giày thật ôm cổ chân. Tùy hãng giày và thiết kế thì có khác nhau đôi chút nhưng về cơ bản là phải dựa trên nguyên lý đó. Đôi K001 kia đáp ứng điều đó, tuy nhiên giày giá rẻ thì thiết kế bằng vật liệu rẻ tiền hơn và tối giản tối đa để giảm chi phí :) Nên mua các đôi giày chính hãng là tốt nhất. Đôi K001 kia là 1 lựa chọn ko tồi đâu, hiện tại nó là giày chính hãng giá thuộc dạng rẻ nhất nhì rồi :)

10. xtazy0

Tức là Yonex nào cũng có chống lật cổ chân hả bạn?

11. xtazy0

Tức là đôi K001 này cũng có chống lật cổ chân hả bạn? Nó nằm ở chỗ nào vậy? Có phải là chỗ màu bạc bạc không?

12. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hình như bạn chưa đọc mà đã hỏi rồi.

Đang tải...