[Thảo luận] Xin tư vấn giúp em

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nh0kan97, 2/12/12.

1. nh0kan97

nh0kan97 Thành viên Chính thức

Các pác có thể tư vấn giúp em một số dòng vợt tốt hiện nay không , bởi vì em đang phân vân không biết lựa chọn vợt nào là phù hợp , em cũng mới tập đánh nên nhờ các pác tư vấn dùm

2. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Mình dùng Kawasaki K509 cũng thấy ổn bạn ạ. Mà b nên nói xem có bao nhiêu tiền để tư vấn cho dễ. Đôi K509 của mình 900k. Bây h trên diễn đàn có rao bán đôi giày của Lee Chong Wei đấy, giá hình như là 1tr4 thì phải. nếu bạn đủ tiền thì mình nghĩ nên mua đôi đấy.

3. onlinekute18

onlinekute18 Thành viên Tích cực

Ng ta hỏi vợt bác lại tư vấn giày :|
    Nếu bác chủ thớt mới chơi thì em nghĩ bác làm 1 cây rẻ rẻ, dẻo và nhẹ đầu, mấy cây low end dòng ns và nn của yonex chẳng hạn. Còn nếu các theo công thì có thể mua voltric 3 hoặc 7

4. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

bác này hỏi tù mù quá, vợt tốt thì cứ high-end của Yonex, Victor, Lining or Kumpoo là ngon, vấn đề là ngon trong tầm giá bao nhiêu mới là quan trọng :)

5. nh0kan97

em m0j tham gja nen do kh0ang 1trjeu tro lai thuj

6. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Vậy thì NS100 của yonex quất tới bến đi, công tốt lắm đó.

7. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

hoặc là bác vào box bán vợt mà mua, có mấy bác đang rao bán vợt dưới 1m kìa :D có cây fleet đó

8. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

tầm này thì ngắm Fleet cho nhanh, có hàng Proace nhưng giờ chất lượng lởm khởm quá - ko nên mua :)

9. nh0kan97

Zay dong fleet thj` cây nào đánh ngon mấy pác

10. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Oh nhỉ, mình xin lỗi, nhầm hàng :)). Nếu bạn mới chơi mà muốn mua vợt từ 1tr đổ lại ý thì có thể dùng những dòng cơ bản như Proace Sweetspot 800\850\900\920 Mấy em này là dòng vợt cân bằng, rất thích hợp với người mới chơi như bạn. Còn sau này khi trình độ lên cao rồi thì bạn sẽ phát triển lối đánh riêng của mình như thiên về công, thiên về điều cầu hay công thủ toàn diện .v.v.. Ngoài ra cũng có mấy em khác như Proace Stroke 318. Hiểu biết của mình có hạn chỉ đến vậy thôi. Có gì nhờ các pro hỏi giúp ý.

Đang tải...