[Thảo luận] Xin tư vấn căng lưới + sử dụng vợt :D

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi kieuqtoan, 6/7/13.

1. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

Mod xóa dùm ạ!

Mod xóa dùm ạ! Mod xóa dùm ạ!

Chỉnh sửa cuối: 12/1/14
  2. leeyongdae2013

leeyongdae2013 Thành viên Chính thức

bình thường bác căng bg 65 yonex nhưng bác căng bg 66 ultimax cũng được.vssv hay dung bg66 hơn

3. gj0taylen

gj0taylen Thành viên Tích cực

1- đơn, 2 - đôi. 1- khỏe, 2- yếu. Bác toàn chơi vợt công thôi nhỉ. Cước cứ 95 mà táng bền nảy khá nổ và cũng cảm giác tốt. 65ti khỏi giới thiệu nhiều căng 10,5kg cho 65ti. 11kg cho nbg95 ok. nbg95 lưới mềm hơn cho cảm giác cầu tốt hơn. vợt mềm căng lưới cứng và cân cao. vợt cứng căng lưới mềm. xong ok hết. Đối với 2 vợt trên cứ nbg95 táng 11kg xong. không căng 98 cũng được nhưng bác nào hay chém cầu thì mua cầu ngoại ấy keo tốt hơn. cầu nội keo nó hay cứng bám chỉ hay cắt cước em đi mấy bộ cước chỉ vì cắt cầu cái đi lưới luôn

4. kieuqtoan

thanks bác!
    quá đầy đủ cho đội bán hành củ
    cảm ơn bác
    em nghiêng về 65ti cho kinh tế
    nếu vợt mềm > lưới cứng, cân cao thì => vợt 1 = nbg95 11kg
    vợt 2 = bg65ti 10,5kg
    chắc thế ổn rồi, em vẫn lẫn lộn giữa vợt nào đơn đôi, khỏe yếu bác ạ :D

5. gj0taylen

Vợt 1 chắc chắn đánh đơn thôi không tin bác mang ra đánh đôi nó phang 2 nhát vào người coi bác xoay sở ra sao. điểm cân bằng 310, dài thân 680 kịch kích thước cho phép của vợt cầu lông. đầu nặng vợt dài xoay sở sao đây. 310 thì nó nặng đầu kinh luôn rồi đó bác ạ

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

A nghĩ vấn đề cước ko cần quá đau đầu thế đâu ;) thật đấy, chủ yếu do cái vợt và sức khỏe mình. Nếu đánh tốt cầm vợt vừa miếng rồi thì cho dù là cước 65 mà căng chuẩn nó cũng nảy và chắc cân phết./ Nhìn chung là đơn hay đôi mà vừa muốn nảy tốt và bền chỉ có NBG95 đáp ứng đc thôi có j khó khăn trong việc chọn đâu ;) đánh mà hay chặt chém thì mua cước to tí cho bền :) chứ 98 66ul mà chăm cắt thì vài buổi là đi.
    PS: A chưa biết chú đánh ntn nhưng chọn vợt như trên thì quá sức rồi :) 310mm là ngang kiểu Lin Dan rồi :) Lin Dan dùng vợt ~304mm và thêm cái dán vào thì ~310, mà vợt 1 làm dài nhẩy, chơi max luôn 680

Chỉnh sửa cuối: 6/7/13
  7. kieuqtoan

vậy em làm vợt tập (nhẹ) cũng được :D e đánh đơn ít lắm bác ạ, em mua 2 cái khác thông số để lúc này lúc cái kia thôi, chứ không định để đánh đơn đôi
    em thấy nhiều bác (đa số) mua zf đánh đôi :p
    chiếc ấy cũng phải cân bằng 30-31 ấy bác nhỉ
    e vẫn chưa đi căng lưới, căng vào chắc nặng đầu hơn đáng kể đây

8. gj0taylen

hờ hờ. vậy bác có thể quấn cán dày lên thêm 1 chút. hức ZF đánh 4U hoặc bác nào tay to mới chịu nổi thôi bác à. Hoặc các bác đó đánh bao sân nhiều như kiểu đôi nam nữ ấy để đỡ mất sức đập với phông. chứ độ đôi nam tầm ngang ngang nhau thì biết ngay thôi. đập đến phát thứ 4 là rúc lưới luôn á.:D. Cứ theo lời bác Tú nói trên là chuẩn nhất rồi. bác cứ căng 95 11kg đánh tầm 1 tuần nó trùng đi chút là vừa tay. vợt mới cái đũa nó cũng cứng hơn nữa đánh 1 thời gian khác hay thôi

9. kieuqtoan

haha, em cũng không đọc kỹ trước khi mua =))
    giờ phóng lao theo lao thôi anh ơi, em để làm vợt "tập (nhẹ)" vậy :p
    nhìn nó đẹp quá nên mua >:) bá đạo

10. kieuqtoan

thế nên bác tư vấn chuẩn quá rồi, cái thứ 1 mang ra đánh đơn và rèn thể lực :D nghe các bác kể mà e rụt vòi :)) em mua cái đó vì nhìn màu nó đẹp :)) ha ha
    đánh đơn hoặc đánh với đôi yếu, mang ra dọa tinh thần >:)

11. Tu_Snake

Cứ mạnh dạn mà đánh 95 đều đi, xét ra còn kinh tế hơn 65. Đắt nhưng vừa nảy vừa bền ngang 65. Tin tức từ bên Khựa truyền về là bên đó dân bán chuyên và phong trào đánh NBG95 nhiều nhất :D

12. gj0taylen

cây đấy đập chắc bá đạo luôn rồi không khéo thủng lưới luôn á. mà cây đó là Wilson gì vậy bác. Em giờ cũng quan tâm mấy hãng không thông dụng cho nó khác người tí. đặc biệt adidas thay bảo tháng 7 về VN mà chưa thấy đâu cả

13. kieuqtoan

đừng tin anh, nó lừa đấy :D
    200k/sợi sót phết nhỉ
    65ti vs nbg95 hơn nhau nhiều không anh

14. kieuqtoan

em cũng đang định thế đấy, mua cả bộ wilson rồi =))
    adidas không biết giá cả thế nào, nhưng chắc cũng có nhiều tầm tiền
    thế nên chỉ cần có mặt là em phải mua lấy cái tầm trung thôi

vợt đây bác: http://www.wilsonkorea.com/shop/goods/goods_view.php?&goodsno=310
    vợt tầm trung của Wilson thôi, cho người chơi TB mà nặng gớm =))

15. gj0taylen

Bác Tú nói chuẩn lắm đấy không lừa đâu. đánh 95 rồi khỏi nghĩ về lưới 65 với 65ti luôn. Theo thông số SX nó cũng bền hơn cả 2 cước đó mà mình đánh rồi bền hơn thật đó. không bị cắn cước kiểu lưới 65ti. 65ti đánh 1 tháng thế này xơ xước hết luôn thành 65 thường được cái vẫn nổ hơn chút thôi à. tính ra thằng 95 còn kinh tế hơn
    Em nhắm được 1 con tầm trung rồi lâu không vào hình như 89$ về VN tầm 100$ thế này. Màu đẹp thuộc dòng cân bằng điều cầu

16. kieuqtoan

câu trên em đùa mà, thế có khi quất 95 cả 2 con thôi
    đang bí tiền quá nên cứ kì kèo bác ạ

17. gj0taylen

Chuẩn đó bác làm tới thôi. $ mua vợt không tiếc tiếc mấy chục đan lưới làm chi.hì hì. từ lúc em sang 95 với 98 là em nghỉ luôn 65ti.còn mỗi 1 vợt ít đánh lưới mới cong nên chưa muốn cắt thôi

18. kieuqtoan

à mà vợt này SX ở VN đấy bác nhé, hay chưa
    cũng 1 phần em mua là vì thế đấy, vợt wilson phía dưới cán nó toàn dán 1 chữ vàng ghi nơi SX, thấy toàn ghi "CHINA"
    cái này ghi "VIET NAM" hehe

19. Tu_Snake

Từ đầu năm ngoái h hơn 1 năm e cũng chỉ dùng 3 loại cước: lúc ít tiền đánh NBG95 bền, nhiều đạn thì liên tục 66Ul và 98 :3

20. gj0taylen

Em còn chưa được đánh 66UM tại chỗ em không có, có mỗi 66 thường. Em đánh 98 hôm bữa cắt cầu cái đi luôn bộ cước hóa ra là tại cầu. ở cái chỗ nút đường chỉ nó bôi keo vào cái chỉ cứng đấc em cắt cái nhẹ mà đi luôn bộ cước 98 mới đan 2 ngày chính là con astec 850 em vừa mua đó bực cái cầu nội lắm rồi. giá thì cao làm thì đểu

Đang tải...