Xin mọi người tư vấn giúp em. cảm ơn cả nhà nhiều lắm .

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi traimexanh, 16/4/11.

1. traimexanh

traimexanh Thành viên Chính thức

Em mới chơi cầu hơn 3 tháng nay . Em thấy cũng thích và có niềm đam mê với nó nên quyết định đầu tư cho đúng chuẩn mực .
    Hiện tại em xài cây vợt quá nhẹ và căng dây không căng nên đập rất yếu và khi đỡ những trái cầu bỏ nhỏ sát lưới thì ko qua.
    Em có thử đổi cây vợt Prince của anh đánh chung thì khả năng đánh cầu tăng lên rõ .
    Em muốn chọn vợt công thủ tốt . Giá tiền tầm khoảng 1,7 triệu đổ lại .
    Em thấy trên diễn đàn nhiều anh em nhận xét cây Forza nano force 9 đánh ngon nên em định mua cây đó và căng dây 9 đến 10kg Yonex BG 66 Maxima
    Em đang xài đôi Adidas Colour . thấy nó ít hỗ trợ về cầu lông nên em định đổi sang giày Yonex nào tầm khoảng 1,3 triệu đổ lại
    Các anh tư vấn giúp em về giày và vợt với lưới căng như em chọn có ổn chưa .Em định căng lưới từ 9 đến 10kg.Xin cho em biết với các loại em chọn giá vợt và giày, lưới khoảng bao nhiêu?
    Em ở Long Xuyên AG . dưới em chỉ bán hàng Yonex , Prince và Victor. ko bán hàng FZ nên chắc em phải lên Sài Gòn mua vợt và giày
    Anh em ai biết ở SG chỗ nào bán vợt tốt và giày chuẩn xin cho địa chỉ giúp em. Em xin cảm ơn mọi người nhiều .
    Cây vợt em xài đập yếu quá nên nó hình thành thói quen em đánh bỏ nhỏ cầu, còn về đập thì cũng tạm được nhưng em thích tăng khả năng đập mạnh và thủ tốt. vợt cũ em nhẹ nên thủ tốt còn công yếu quá .
    Ở diễn đàn này em thấy các anh chị đều tham gia lâu nên chắc có kinh nghiệm nhiều . Xin mọi người tư vấn giúp em giày - vợt - luới căng .Em chân thành cảm ơn nhiều lắm ạh
    Nick Yahoo em là : un1x_vn
    Phone : 012 444444 08

Chỉnh sửa cuối: 16/4/11
  2. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

Chào bạn!
    Vấn đề về vợt cầu lông cậu nên chọn một chiếc của victor giá tiền vừa phải và đánh cũng ổn.
    Sau đây là một số chiếc mà cậu có thể lựa chọn .
    1 - Victor Nano 9 - giá tiền khoảng 1tr3.
    Ảnh : [​IMG]
    2 - Victor Nano 6 - giá tiền khoảng 1tr3
    3 - Victor Brave Sword 168 - giá tiền khoảng 1tr8.

Giầy thì cậu chọn lấy 1 đôi sao cho nó ôm chân, nhẹ nữa là OK.
    Hầu như những đôi nào của hãng chuyên về cầu lông như Kawasaki, Yonex, Victor, Fleet, Flex ... đều ổn với giá tiền từ 700K từ lên .
    Chúc cậu nhanh tiến bộ nhé !

3. traimexanh

Cảm ơn anh về lời khuyên. Nhưng vợt toàn hàng Victor ko hả anh? FZ xài ko ổn àh ?
    Mong mọi người cho em lời khuyên nữa ạh ...có ai xài cây FZ Nano 9 cho em nhận xét được không ? cảm ơn mọi người nhiều ...;)

4. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

Mình chưa đánh dòng FZ bao giờ, nhưng dòng victor ở HN là thông dụng đấy, cậu xem ai có mấy cây victor đó rùi đánh thử xem thế nào :)

5. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

FZ k bít đánh hay k nhỉ ! mình đang định mua nhưng phải tìm hiểu kĩ đã:D

6. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

mình có người bạn xài FZ rồi nói là cũng đc.nhưng có dk tì dùng vic hay hơn

7. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mình đang xài Fz đây. Cây Fz force 9 (đời 2008) và flex 7800.
    Cây Fz 9 theo mình là cây công thủ toàn diện, dẻo, đầm tay. Đánh rất được, thích hợp cho các tình huống phòng thủ nhanh, đập cầu uy lực, mạnh. Mình cầm cây này đánh đôi thì thấy rất tốt. Cây Fz 9 này mình đánh công là phần nhiều, nhưng thủ tốt. Nên nếu bạn thích Fz thì mua cây này. Hiện ở Cần Thơ cũng có chỗ bán Fz (đời 2010). Giầy cầu lông cũng vậy (700k trở lên là có đôi tốt rồi, mình mua đôi đời cũ 550k ^^)
    Lưu ý (theo mình): thì Fz đời 2008 với 2010 hiện giờ hình như hơi khác nhau. Có thể Fz9 giờ hơi cứng hơn chút.
    Victor thì mình chưa đánh bao giờ. Cũng chỉ nghe nói là cây Brave Sword các đời đánh rất đc. Nhưng tiền thì trên 2tr không à (ở Cần Thơ thì chưa có Victor)

8. traimexanh

Em cảm ơn cả nhà đã tư vấn em nhiều...em cũng nhận được 1 số anh em tư vấn xài thằng Fleet nhưng em thấy nó lạ quá.
    Anh RukaPhuong ở Cần Thơ àh. Hàng FZ dưới Long Xuyên ko có nên em chắc xuống CT mua FZ quá.
    Thằng bạn ở SG thì nói FZ9 ở trên đó bán 1triệu 150k .
    Thứ 7 này chắc em tậu thử cây FZ 9 quá ...sau đó căng dây Yonex BG66 Utimax nữa là ngon anh hé .
    Em chưa thử qua Victor. chỗ em đánh toàn con trai chơi Yonex là nhiều.

9. KureNai

anh này đầu tư ghê thế :D

10. Rukaphuong

Ừa, mình ở Cần thơ. Fz thì ở Cần Thơ có Shop Hưng Sport, Shop Quang. Giá Fz 9 là 1tr3.
    Hai chỗ đó cũng có bán giày luôn. Nhưng chỗ shop Quang thì nhiều giày hơn, đẹp hơn, nhiều hãng hơn, giá cũng đội lên khá khá đấy.

11. traimexanh

Mình đầu tư cũng còn bèo lắm ..thấy nhiều người còn đầu tư hơn ...thật ra đánh cầu xong thấy rất vui và thoải mái ..nhất là đánh thắng được ai khinh địch mình .
    Mấy hôm trước ở sân em mới vào đánh ..có thằng kia chê em - chê lên chê xuống . sau đấy cũng cố có động lực mà phang ...hôm rồi đóng dấu đúng 2 mũi vào mặt nó nên mấy hôm nay nó đỡ chê em rùi ...
    Em thấy các anh chị ở đây chỉ bảo nhiều cái kỹ thuật hay quá ..em thì mới tập tành nên còn phải học nhiều .
    Thích nhất là chơi với đối thủ hơn mình - họ khiêu khích thì mình mới có động lực phấn đấu .:17:

Thanks anh RukaPhuong chỉ em chỗ mua đồ thể thao ngon ..

12. KureNai

em thì chẳng đầu tư lắm ! đôi Asia mua cách đây hơn 1 năm rùi nhưng mà vẫn đi tốt :D ! vợt thì mua cây Proace 800 cách đây cũng khoang 3-4 năm rùi nhưng vẫn chưa sao ! hì hì
    em thì cũng rất ghét những người mà hay đi chê người khác ! họ càng chê mình thì mình lại càng phải phang họ nhiệt tình :dnc:

13. traimexanh

Tình hình là em đã mua được cây FZ ..nhưng ông bán hàng nói đánh dây BG66 mau đứt lắm . Khuyến nghị em xài dây BG85 nên em xài thử Yonex BG85.
    Vợt thì cầm ok vừa tay lắm ...đập cũng ngon ...có điều em căng 10.5kg thôi nhưng sao quá hớp ..thấy nó hơi ì ..chắc mai mốt căng tầm 10kg or 9,5kg cho lành..hay là em chưa quen tay...nào giờ chơi dây căng 9.5kg thôi.
    Có lẽ chưa quen lắm nhưng nói chung cũng tạm . Lúc em mua thấy có cây Prince titanium giá 1 tr...cầm vừa tay lắm mà ko hiểu hàng Prince thế nào . anh em ai có xài qua Prince rồi có thể cho em ý kiến với.
    FZ xài cũng được nhưng hơi cứng ..nữa em up hình lên cho cả nhà xem...vợt FZ nano 9 - 4U - lực căng 10 - 12kg .
    Gởi anh RukaPhuong : em xuống CT rồi mà shop Hưng ở 30/4 ngay ngày 1-5 nó nghỉ - alo ông thầy ổng chỉ quay ngược về LX có 1 chỗ bán FZ. hài thật :D
    Em hỏi mấy đứa em ko ai biết Shop giày Quang nằm ở đâu anh ..Anh có thể cho em địa chỉ hay tên đường của shop Quang bán giày ko?
    em thấy ở dưới có bán Kawasaki ( tầm 420 đến 550 ) or Yonex ( 550 ) nhưng xem kỹ là đồ China - ko phải hàng chính hãng. còn Shop Quang em ko biết.~X(
    Anh có số phone pm cho em xin số đi anh ..có gì lâu lâu xuống CT giao lưu anh em cafe , lai rai chơi cho vui.

14. Rukaphuong

SỐ đth của ổng: 0908555551 Địa chỉ: DNTN Quang Cửa hàng dụng cụ thể dục - thể thao
    1A Nguyễn Trãi, P Cái Khế, Q Ninh Kiều, TPCT
    Xem ở đây: http://www.diadiem.com/Details.aspx?st=CanTho&cID=03030801&l=0&ll=0301070100030A06070103050102 (nhìn kỹ mới thấy tiệm, hok là chạy qua chạy lại mấy lần ln; ở ngoài tiệm có 02 tủ đựng nón bảo hiểm, tại ổng bán nón bh nữa đó mà)
    Chủ cửa tiệm là anh Quang (người mập mạp nha ^^)
    Tuy nhiên cuối tuần ổng mới có ở nhà (ổng làm quân đội ở Long Xuyên lận ^^!). Còn lại là vợ ổng bán. ANh này xởi lởi lắm. Giầy thì có mấy đôi của nhiều hãng, đẹp lắm ^^ tuy nhiên giá cũng chát l....l
    Còn ở Hưng thì cũng có nhưng ít hơn. Bạn mình mới mua một đôi kawasaki 525k ở đó (chắc là hàng fake) nhưng mang cũng đc (một phần nó mang ít hao giày lắm, không có kéo, lê lết nên bền)

Ừa, rảnh thì giao lưu. Mới gần đây cũng có giao lưu với nguyenvo, ở Vĩnh Long.
    có gì thì PM trước, hay qua đth: 0973766455.
    Tư vấn trong tầm hiểu biết thôi nhá. mình cũng hok phải là có nhiều vợt gì, chỉ là mượn oánh tùm lùm nên mới biết thôi. Fz cũng biết có mấy loại hà. Hàng cực cao của nó t rớ cũng hok nổi T_T

Chỉnh sửa cuối: 4/5/11
  15. traimexanh

Cảm ơn anh rukaphuong
    xem lại mới thấy bài anh..hôm nào xuống CT giao lưu.
    có lên long xuyên thì alo em

16. Rukaphuong

Ừa, rảnh lên thì nhắn trước vô số đth vài ngày nha.

17. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Hàng FZ FORZA bây giờ đã được nhiều ACE biết đến, chất lượng chính là điều quan trọng tạo nên sự thành công của FZ. (Ý kiến chủ quan). :dnc:

Đang tải...