[Chia sẻ] xin hướng dẫn cách khắc phục lỗi quơ vợt nhanh trước cầu

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi zhakuzu, 18/8/13.

1. zhakuzu

zhakuzu Thành viên Chính thức

Em đang bị lỗi này , trước jo em toàn xài vợt cân bằng ,nặng đầu 3u .Thời gian trước khi phòng thủ và bắt lưới không bị tình trạng này , nhưng khoảng 3 tháng trở lại đây ,mỗi lần bắt lưới và phòng thủ em toàn quơ vợt trước khi cầu đến , không phải là kiểu em bắt bài đối phương đâu ạ.
    Ví dụ: khi đối phương đập cầu ,nghe cái đùng ,cầu bay về phía em, em quơ vợt đúng vị trí cầu bay tới ,mà toàn vừa quơ xong cầu mới tới. Tức ghê .Thà như đỡ hụt .đỡ không được thì em không tức bằng vụ này .
    Bác nào biết cách ,xin chỉ em cách khắc phục lỗi này quá . Nhiều bác bảo tại do này ra tay nhanh quá , chậm tay lại .
    Mà khổ nỗi cầu đập bay như điện xẹt, trogn đầu toàn lo đỡ cầu , làm ji nhớ tới cái việc mình quơ cầu chậm lại chứ.

2. b3ohi3u

b3ohi3u Thành viên Chính thức

em nghĩ bác ko nhìn trực tiếp vào cầu mà là nhìn vào động tác của đối thủ,dẫn tới phản xạ của bác nhanh hơn 1 bước. bác thử tập chung cao hơn nữa xem.em cũng mới chơi các bác đừng gạch em nha hi

3. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Đập sấm sét thì không nói, không đủ thời gian ngắm đường cầu nên quơ trước, cón nếu bình thường hì cứ từ từ mà nga8m11.

4. mailam

mailam Thành viên Chính thức

Cứ bình tĩnh thôi bác. Gì mà phải đến mức là trong đầu chỉ nghĩ đến đỡ cầu thế. :)) Cứ thoải mái, thả lỏng ng ra. :))

5. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Bác quờ quạng nhanh quá :)) em nghĩ cách khắc phục là khởi động cho bên kia đập bác thật nhiều. Rồi bác sẽ quen và phòng thủ đc thôi. Còn bác tập trung quá vào đỡ cầu thì cũng hơi gay go đấy :"> thả lỏng ra bác.

6. zhakuzu

zhakuzu Thành viên Chính thức

xin mod xóa bài em dùm , em đăng nhầm mục.

7. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

đây là do bác cảm giác cầu kém...

8. nerozoro

nerozoro Thành viên Chính thức

Em cũng đang bị lỗi này, ngồi hóng ý kiến của các bác :D

9. lebabe

lebabe Thành viên Tích cực

phản ứng với âm thanh nhanh hơn hình ảnh rồi bác

Đang tải...