[Trao Giải] Xin hỏi về con vợt YONEX MP22

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi duongbeo12a1, 17/11/11.

1. duongbeo12a1

duongbeo12a1 Thành viên Chính thức

các pro cho em hoi cái . Hiện là em mới chơi cầu lông dc tầm 2 tháng trình độ thì cũng cùi cùi hôm nọ em mới xúc con vợt YONEX mp22 các bác cho em hỏi con này mới đánh thì có ổn không ạ và so với con pro318 thì thế nào ạ :bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::biggrin::biggrin::biggrin:

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

MP22 bì và hơi nặng bác ạ, nếu dành cho người mới đánh thì nó ko tốt bằng 318

3. duongbeo12a1

Bì là sao hả bác hic em không hiểu lắm . công nhận con 318 cầm nhẹ hơn con của em 1 chút :D

4. hotienphong

hotienphong Thành viên Chính thức

Bạn mới mua mp22 bao nhiêu vậy? mình cũng định mua mp 22 cũ của ông anh để lại!
    Mình thấy mp 22 cũng được đấy! dùng vợt hơi nặng sẽ tăng được lực đánh và mau lên tay hơn đấy, nhưng phải cố gắng nha vì nó khó điều khiển hơn mấy dòng vợt nhẹ! khi đã thuần dược rồi bạn sẽ chơi dược nhiều dòng vợt hơn! chúc bạn thành công!

--- Cập nhật thêm ---

Bạn mới mua mp22 bao nhiêu vậy? mình cũng định mua mp 22 cũ của ông anh để lại!
    Mình thấy mp 22 cũng được đấy! dùng vợt hơi nặng sẽ tăng được lực đánh và mau lên tay hơn đấy, nhưng phải cố gắng nha vì nó khó điều khiển hơn mấy dòng vợt nhẹ! khi đã thuần dược rồi bạn sẽ chơi dược nhiều dòng vợt hơn! chúc bạn thành công!

5. ga4ever

ga4ever Thành viên Chính thức

Hôm nay mình và thằng bạn mới ra Hồng Sport làm 2 con, mình là Stroke 318 mà 3UG2 ( định mua 4U mà ko có hàng :(() còn nó là MP 22 3UG4 giá là 555k nhé . Mua vợt thì cứ ra tiệm cầm thử cho nó biết, hỏi người bán tư vấn luôn. Mình cũng chả rành vợt nào ngon, cảm giác sao vì mới chơi mà :D, mà cảm giác cầm cái cánG4 của con MP22 là hết tay, hết muốn đánh ....

6. ducthangtvst

ducthangtvst VĐV chuyên nghiệp

mình cũng đã đánh vợt này rồi, nếu người mới đanh thì rất khó điều khiển, vợt hơi cứng, nếu ai công tốt thì chơi cây này cũng hay, những quả đập thì phải thật tay nếu không sẽ bị cầu phản lại sé có cảm giác bì tay. mình cũng đồng ý 318 rễ khiển hơn

7. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

MP22 thì đừng nên mua, hàng này dùng không sướng. Dùng 318 hay hơn đó. Nếu muốn mua Yonex, thì nên mua dòng tầm 2tr trở lên.

8. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác chọn 3UG2 là chuẩn rồi đấy, chứ 4U thì nhẹ quá, chỉ dành cho người suy dinh dưỡng hoặc phụ nữ bác nhé =))

9. llooll

llooll Thành viên Chính thức

Mình dùng MP22 được 6 tháng rồi . Nhận xét chung về mp2 là tay cầm hơi to khi có thêm cuốn cán làm bạn có cảm giác khó điều khiển lúc ban đầu nhưng càng về sau đánh quen càng thấy vợt dẻo dai dễ đánh vì là vợt công thủ mà , mình hay bỏ nhỏ và vắt cầu bằng vợt này thấy rất sướng nhưng thực sự thì vợt này lực đập ko được mạnh đâu nếu mới chơi dưới 1 năm thì dùng vợt này rất ok còn chơi hơn 1 năm hoặc tay đánh lên nhanh thì sẽ cảm nhận vợt sẽ khó đánh khi phông cũng như đập !

10. mrback

mrback Thành viên Tích cực

Thằng nhóc em của minh có 1 cây! Vợt cứng và hơi nặng!
    Mình đánh thử rồi, cảm giác không chắc tay!
    Đập cầu hơi khó đối với người mới chơi!
    Nói chung bạn nào mới chơi không nên mua cây này! :D

11. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

chủ thớt lỡ xúc rồi còn hỏi làm gì nữa
    cứ tập đánh đi bác ạ, vợt nào cũng được
    quen hết ấy mà

12. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Chuẩn luôn!dòng này không có gì đặc biệt và cũng không kén người chơi,đánh sẽ quen thôi.

13. duongbeo12a1

hè hè sau 1 thời gian chơi vs con MP22 này em thấy nó công cũng khá tốt đấy chứ ạ . :)) . đập cầu cắm và cũng good ;)). Nhưng mà màu mè em nó thì chán thật nhìn mấy con í ỏ vt đẹp hơn hẳn . Chắc phải gom lúa mua em Vt7 mới dc ;))

14. ngocsonhlu

ngocsonhlu Thành viên mới

mình cũng mới mua 1 cây MP22plus.cảm giác cầm hơi nặng.đánh đôi xoay xở ko đc như ý lắm

15. daothehien

daothehien Thành viên Chính thức

Mình thích proace 318 hơn. Mặc dù bây giờ toàn proace VN nhưng đánh vẫn tốt, dễ điều khiển, thích hợp dành cho người mới choi !

16. quocmanh

quocmanh Thành viên Chính thức

mp22 và pro318 cả 2 đều thích hợp cho người chơi trung bình và mới tập chơi, pro318 rãnh sâu và dẻo hơn cây mp22, nhung mp22 lực đẩy cầu và ổn định mặt vợt tốt hơn, theo mình thì cây mp22 vẫn nhỉnh hơn 1 chút...............

17. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

lấy 318 đi. Mới đánh con này tốt nhất rồi ^^

Đang tải...