[Thảo luận] Xin hỏi tự dưng hôm qua em bị đau ở 1 điểm giữa Mông và thắt Lưng ah?

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi Luongkt, 28/7/11.

1. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Em hôm qua đánh cầu bình thường tự dưng thấy đau nhói ở 1 điểm giữa mông và thắt lưng (Dưới thắt lưng khoảng 10cm ) e đánh bình thường không có hiện tượng gì của chấn thương di chuyển bình thường không vấp hay thực hiện động tác khó nào cả.Sau đó đánh máu lên thì hết dau nhưng sáng nay đi làm thấy hơi đau đau nữa. Mà em sắp đánh giải rồi e lo quá mong các bác chỉ giáo xem em bị làm sao? (E mới đi công tác 1 tuần về hqua mới đánh lại)

2. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác khởi động kỹ trước khi đánh nha, khụy gối xuống rồi đứng thẳng lên khoảng 10 lần cho an toàn, cột sống rất quan trọng đấy không nên bỏ qua.

3. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Kô phải cột sống đâu ah. bi đau ở giữa mông và thắt lưng nếu mặc quần vải thì nó ở chỗ miệng của túi hậu của quần vải ý ah. Chỗ này tả khó thế nhỉ hehe

4. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Thế gọi mỏi mông, có gì khó tả đâu, đây cũng là do vận động nhiều quá (quá tải) dẫn đến tình trạng này, em cũng thỉnh thoảng bị đau như vậy, nghỉ một vài bữa là khỏi thôi :D

5. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Thế àh, chắc em đi công tác mệt lâu không đánh nên bị thế hi vọng khôg ảnh hưởng gì
    em thấy khó tả thật đấy, chẳng biết tả thế nào
    cám ơn bác nha

6. ADMackee

ADMackee Thành viên mới

cái này cháu bị hoài nè :))

7. namsport

namsport Chủ tịch CLB

không đùa được đâu nhé......
    thăm khám chiếu chụp khẩn chương ,...cho chắc ăn .
    có cần pots lên các bệnh về xương k đấy.
    kuuuu em họ tui cũng đau ở cẳng chân k để ý..... cuối cùng ra uuuu xuong đấy. may mà phát hiện kịp thời ..mổ lấy cái chỗ đau của chú đắp vào ...giờ đang tập đi.
    chúc chú khỏe, may mắn và đạt nhiều thành tích trong thi đấu/

Đang tải...