Xin hỏi các Bác về vấn đề ra mồ hôi tay

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi candybee, 19/6/12.

1. candybee

candybee Thành viên Chính thức

Tình hình là em bị ra mồ hôi tây rất nhiều nen đánh cầu rất khó chju pro nào có cao kiến jup em với em đã dùng qua gel(dùng cho tennis 200k 1/tuýp)8,bột trapa,zuchi dang xịt nhưng vô nghĩa tay em có dung quấn cổ tay của tennis loai dày nhưng không đỡ xin ý kiến của các Bác

2. hoangtuktcn

hoangtuktcn Thành viên Chính thức

mình cũng là người hay ra mồ hôi nhiều, nên để đỡ trơn tay khi đánh, mình lấy cái khăn mặt cũ quấn vào cán,, cái này thấm rất tốt nên cảm giác ko còn trơn nữa

3. tieuthucaulong

tieuthucaulong Thành viên Tích cực

Ngoài hàng thuốc có bán thuốc bột bôi tay đấy!!!

4. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

đúng đấy bác ạ.hiện nay có loại cuốn cán bằng vải đó bác.cuốn thích lắm nhưng mà vẫn hơi đắt tận 30k 1 cái cơ.

5. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Cuốn 30k đắt 1 tí nhưng mà dùng thích hơn mấy loại kia. Mua thêm lọ johnson hoặc trafa rắc vào là hết mồ hôi ngay.

6. candybee

Vâng cám ơn các Bác Mai em thu mua bột xem.mà Bác cho em hỏi mua bột ở cửa hàng bán cầu lông hay ở hiệu thuốc ak

7. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Mình nghe nói xông hơi tay với rau răm sẽ hết ra mồi hôi tay, đúng không mấy bác ?

8. dangthuan2

dangthuan2 Thành viên Chính thức

cuốn cán bằng vải có lâu roài mà,trc mình xem mấy bác ở chỗ mình chơi đã có roài,hi vọng bác chủ sẽ sớm khắc phục được tình trạng trên.

9. fanshanlin

fanshanlin Thành viên Chính thức

Cậu dùng băng quấn tay cho mồ hôi đỡ chảy xuống bàn tay và kết hợp vs bột chống trơn ( có thể mua ở hiệu thuốc ) , nếu mồ hôi nhiều quá cậu có thể cải thiện cuốn cán bằng vải mềm nhé!:8:

10. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

mình cũng bị ra mồ hôi tay nói riêng và ra mồ hôi toàn thân nói chung, là cực kỳ nhiều. Mình thấy dùng quấn vải và bột khá là ổn (có điều kiện thì mua bột chuyên dụng, không thì dùng lọ trafa 10k 1 lọ cũng được), kết hợp với chặn mồ hôi ở cổ tay ngăn không cho mồ hôi chảy xuống, và chịu khó lau người. Mình đang làm như trên. Mặc dù không hết hẳn nhưng cũng hạn chế được rất nhiều

11. candybee

Bác cho em hỏi mua bột chuyên dụng ở đâu ak.tene em nó là j dc k ak?

12. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác vào box Siêu thị cầu lông, trong đó thuybeo có bán loại bột chống mồ hôi tay này đấy !

13. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

chủ thớt giống mình. nên dùng quấn cán bằng vải để hạn chế bị tuột vợt , kết hợp với với bột như các bạn vừa nêu ra. còn nếu muốn trị cái bệnh này thì có phương pháp là cắt hạch thần kinh giao cảm thực vật dùng ức chế ra mồ hôi tay. nhưng nó cũng là con dao 2 lưỡi có thể ko ra được chổ này nó sẽ đẩy chổ khác ra mồ hôi nhiều hơn ví dụ như nách, lưng....ass. và có thể ngừng tiết mồ hôi trên người làm da bạn trở nên thô ráp hoặc mất sự đk có thể ra nhiều hơn. đó là tác dụng phụ có thể xảy ra. ngoài ra đây chỉ là tiểu phẩu nên ko cần phải lo lắng nhiều. nói chung nó như 1 canh bạc mà bạn cần suy nghĩ. mình cũng bị và mình coi như là tự nhiên. chỉ có điều tốn nhiều tiền hơn người ta thay quấn cán. hjc

14. mr khang

mr khang Thành viên Chính thức

đúng đấy bác ạ.hiện nay có loại cuốn cán bằng vải đó bác. Mình thấy dùng quấn vải và bột khá là ổn

15. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

sorry a Thegioiphang vì tối qua k mang cho a cái lọ bột, e đãng trí quá đi mất

16. mr khang

mr khang Thành viên Chính thức

Do nhu cầu của một số ace cầu lông , đợt này e có nhập về một số lượng nhỏ cuốn cán vải Victor và bột chống trơn.
    Cuốn cán vải Victor 10m : 250.000
    Bột chống trơn : 90.000

cua ban thuybeo nhe ban ,hi vọng bác chủ sẽ sớm khắc phục được tình trạng trên
    :badminton:

Đang tải...