[Chia sẻ] Xin hỏi ban tổ chức ?

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi sinichi_MU, 11/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sinichi_MU

sinichi_MU Thành viên Chính thức

Đâu tiên cũng xin cảm ơn btc đã tạo ra một sân chơi lành mạnh cho các clb dc giao lưu học hỏi trao dồi kỹ chiến thuật với nhau, sau cũng có đôi lời muốn nói
    1. Btc đưa ra hình thức kỷ luật lại phai đóng topic lại làm j? Ko để mọi người đóng góp ý kiến ? Xem nó đúng hay sai ?
    2. Đối với vdv Dũng, đây là giải đấu phong trào khi vdv mệt quá cũng có thể xin nghỉ và uống nước nhiều hơn thường lệ,còn việc vdv Dũng đi ra ngoài,đã xin trọng tài bảo là đi WC lúc đấy tôi đứng ngay cạnh trọng tài và trọng tài cũng ko nói j có nghĩa là đồng ý,nếu phạt thì hãy phạt trọng tài ko làm tròn trách nhiệm của mình.
    3. Còn về phần phạt vdv thế có hành động quá khích ? Tôi cổ vũ như bao khán giả khác (vd s3 và vĩnh yên ) cũng lái chai nước đập xuống sàn để tạo ra tiếng động, nhưng trong chai củ tôi vẫ còn nước làm nước tung ra sàn nhưng ko ảnh hưởng j đến trận đấu và ko gây hư hại j cho sân thì sao gọi tôi là quá khích ? Ko có nhưng người cổ vũ nhiệt tình như tôi làm sao tạo ra ko khí cho trận đấu dc ?
    Về vdv ngọc thì tôi ko bình luận vì tôi ko biết về sự việc.
    Nhưng theo tôi nghĩ thì BTC đang có ác cảm với clb hoàng kim,nếu đã ko bằng lòng với clb thì đừng cho họ chơi,nếu đã cho họ chơi thì xin hãy đối xử với họ như những clb khác, chứ ko có nội quy thi đấu,nội quy cổ vũ mà kỷ luật thì cũng ko phục, còn kỷ luật đã dc đưa ra thì các vdv hoàng kim xin chấp nhận, đó cũ là ý riêng của tôi,có điều j mạo phạm xin mọi người thông cảm. Thanhk

1 person likes this.
  2. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Về trường hợp vận động viên dũng mệt nghỉ có xin phép trọng tài tôi đồng ý nhưng chỉ được phép nghỉ tại sân thui nhé, trong khi thi đấu không được phép chạy ra ngoài sân bất kể lý do gì bác nhé, trừ trường hợp bất khả kháng. Ví dụ như trong giờ nghỉ 2 phút giữa các séc vdv nữ muốn thay áo thì được phép cho ra thay nhưng có sự giám sát của btc để tránh trường hợp câu giờ bác nhé,

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Em cũng đồng ý với ý kiến này của bác Tec

4. sinichi_MU

Thế lúc đấy trọng tài phải làm nhiệm vụ của mình,cho người ra gọi vào or xử thua luôn khi vdv đó quay lại,đây là một giải phong trào đừng áp dụng chuyên nghiệp,khi trọng tài đã ko chuyên nghiệp thì vdv cũng không thể làm đúng những quy định chuyên nghiệp,mà trận đấu đó là trận đấu cang thẳng cống hiến phải kéo dài 3 sec, lại giữa trưa nữa sao btc có thể áp dụng chuyên nghiệp vào đây dc ?

5. Bựa nhân

Bựa nhân Thành viên Tích cực

té ra là bác đập chai đây ạ! các bác vĩnh yên đập chai xuống sàn có vần có điệu ai nghe cũng biết là cổ vũ, còn hành động của bác giống như của người thua độ thì đúng hơn, chí ít thì có e nhìn thấy

6. sinichi_MU

ko biết bác có xem ko nhưng từ quá khích ở đây phải dc hiểu là đúng nghĩa,phải làm ảnh hưởng đến trận đấu, làm thiệt hại đến sân thi đấu ? Đấy mới dc gọi là quá khích

Chỉnh sửa cuối: 11/9/12
  7. Bựa nhân

vậy bác lại phạm thêm tội cá độ rồi :D túm lại là hình ảnh đó ko đẹp, ko đáng có trong thể thao, bẻ câu bẻ chữ ra thì có mà đến tết bác ạ

8. sinichi_MU

Và nếu tôi ko phài là người của HK thì có bị kỷ luật ko ? Đơn giản là tôi là người HK nên ai đọc cũng hiêu

9. Sheriff

Sheriff Tổng trọng tài

vậy là chính bác đã kết tội cho bác rồi đấy.

1 person likes this.
  10. sinichi_MU

Sân e hay đánh độ nên hay dùng từ này :d

11. thanh_CLVN

thanh_CLVN Thành viên Tích cực

Thường thì mua 2 chai nước bên nào thua bên đấy phải mua nước mời đội thắng uống( mọi người hay gọi là độ).

12. pinkhouse

pinkhouse Thành viên Chính thức

Nói như bác thì giải đấu phong trào thì tính chuyên nghiệp có thể bỏ qua sao? giưa trưa thì ảnh hưởng gì đến chuyên ngiệp hay ko? giải đấu chuyên nghiệp người ta phải thi đấu theo đúng lịch thi đấu đã đưa ra.Mang tiếng là giải phong trào nhưng dễ dàng nhận ra các vdv phong trào trên diễn đàn đều có phong cách chơi cầu rất chuyên nghiệp,vdv của clb các bác chơi cầu hay như thế,ko phải là chưa từng xem qua bất cứ giải cầu lông nào đấy chứ,có cái giải nào vdv bỏ ra khỏi khu vực thi đấu để "nghỉ giải lao" ko?Oánh đơn quan trọng sức khỏe và thể lực,trong khi đối phương đang xung,vdv clb các bác sức bền ko bằng,nghỉ lấy lại sức liên tục rất ảnh hưởng đến trận đấu,nếu ko nói thẳng ra là hình thức "câu giờ".
    Còn bác thắc mắc về cổ động viên clb Vĩnh Yên ư? người ngoại đạo nhìn vào cũng thấy các bác gần như áp sát vào sân để mà hò hét gây ức chế cho đối phương như thế nào? ,trong khi các cổ động viên của clb khác luôn ngồi đúng vị trí đã đc BTC phân định.Ai cũng cổ vũ và thi đấu như clb các bác thì lấy đâu ra " chuyên nghiệp"?

1 person likes this.
  13. sinichi_MU

Đây ko nói hay bao vĩnh yên s3 như nay như kia,chỉ bảo là họ đập chai gây ra tiếng đống,chứ cũng chẳng mang hàm ý j,ma ko nói nữa tàn vị ném đá,mà cung chưa thấy btc nên tiếng ? Về vấn đề e hỏi

14. LYD1994

LYD1994 Thành viên Tích cực

kỷ luật như thế là đúng rồi,mọi người phải có ý thức chứ!:86:thế thì giải mới thành công tốt đẹp được.

15. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Hjc, giờ mới biết vđv Thế bị phạt là do vãi nước ra sân!

16. pinkhouse

pinkhouse Thành viên Chính thức

E cũng xin đưa ra ý kiến cuối cùng ở topic này,cổ vũ là phần ko thể thiếu ở bất cứ giải đấu nào.khán giả cũng là 1 nhân tố quan trọng làm nên thành công giải đấu. Chẳng phải sau các giải đấu,người ta cũng hay bình luận "cổ động thế này có văn minh ko"? đó thôi.
    Tất cả anh em trên diễn đàn đều mong muốn có 1 sân chơi lành mạnh,bổ ích,văn minh,thân thiện!!!
    Chúc tất cả các bác có 1 giải đấu thành công,và đạt được những tiêu chí mà các bác vẫn luôn đặt ra cho mình.:1:

17. Bựa nhân

úi, bác là thành viên của HK 1 CLB danh giá như vậy mà ko thấy khai báo trên hồ sơ nhỉ, lỡ bác ở S3 mà clone nick thì sao?

18. kingkong

kingkong Thành viên Chính thức

Nói chúng em người ngoài nói công bằng nhất có gì không phải mong các pác cứ mạnh tay ném đá
    Thứ 1 HK thuê quá nhiều cầu thủ mà lực lượng CLB thực chất không mạnh như thế (thực tình thì chuyên nghiệp,nhiều đội đá kém vẫn có thể thuê đc rất nhiều cầu thủ đá hay.ví dụ như HN T&T .nên vấn đề này em cũng thông cảm )

Thứ 2 HK có những cầu thủ oánh rất hay.vì thế ko thể trách đc vấn đề bệnh ngôi sao mà các ngôi sao ở các lĩnh vực khác vẫn thường thế

Thứ 3 HK thuê mạnh quá lên tất cả mọi cử chỉ hành động đều bị khán giả để ý
    E biết là nói ra những điều này có thể là hơi quá.nhưng đây là ý kiến nhận xét của em .có gì không phải mong bỏ quá cho em
    E xin hết ak ?

19. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

ai vừa nhắc đến dàn CĐV Vĩnh Yên thế ạ :D
    chúng em cổ vũ có ý thức, không lộn xộn à nha :D
    em xin góp ý BTC nên chuẩn bị sẵn chai lọ rỗng để cho các CĐV nhiệt tình nữa :))

Hiện đang có 21 bác trong Nhà thi đấu này. (18 vận đông viên & 3 khán giả)
    mrtam09* Badminton84 Bóp Nát Quả Cam Bựa nhân bluechiptcan dungkool HVCAULONG kingkong Luongkt Peppies plasmahachi satmoclong thanh_CLVN yennghia star

khá lâu mới thấy topic đông thế này

20. prosport

prosport Thánh vũ

Mình không phải là người của BTC, cũng không về hùa ném đá với ai.
    Về vấn đề bạn thắc mắc theo mình nghĩ là như thế này:
    Thật sự mà nói với bạn, BTC lập ra một giải đấu như thế này, lợi nhuận không có gì, người ta cũng đã mệt lắm rồi, bao nhiêu vấn đề phải giải quyết. Tất cả mọi người nên thông cảm cùng BTC ở việc này để mọi việc đều nên thông cảm và hỗ trợ cho BTC.
    Bây giờ sau khi thi đấu xong, có vấn đề này nọ, BTC đã đưa ra quyết định kỷ luật, các bạn cũng không nên kiện cáo rồi thắc mắc lôi thôi làm gì nữa. BTC theo mình nghĩ cũng chỉ cố gắng làm hết sức để giải diễn ra thuận lợi, cũng đều là con người cả, nhiều khi chưa chắc đã tránh khỏi yêu ghét.
    Nhưng bây giờ quyết định đã ra rồi, mà theo mình thấy quyết định ấy cũng chỉ là cảnh cáo, chưa phạt cụ thể (trừ em Ngọc và Long ACUD thì có lý do riêng rồi). Xét hình thức phạt này cũng chưa ảnh hưởng gì nhiều đến CLB các bạn. Vậy thì theo mình, thay vì kiện cáo lôi thôi, CLB bạn nên chấp nhận câu chuyện, quay về chấn chỉnh đội ngũ chuẩn bị cho lượt đấu tiếp theo.
    Kể từ buổi tới trở đi, các bạn hãy quay trở lại sân thi đấu một cách hoành tráng, cổ vũ nhiệt tình nhưng đúng luật, tránh các hình thức cá độ phi thể thao và dành chiến thắng một cách thuyết phục. Để xem lúc đó BTC hay các thành viên khác có còn "ghét" CLB bạn như bạn nghĩ nữa không? Mình nghĩ những điều đó mới thực sự thể hiện sức mạnh và tính tổ chức của một CLB bạn ạ.
    Chúc bạn cảm thấy thoải mái và vui vẻ tham gia trở lại cùng giải đấu!

Chỉnh sửa cuối: 11/9/12
    1 person likes this.
Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.