[Cầu lông] Xin giải thích mình công dụng của dòng vợt trợ lực

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi zhakuzu, 14/2/13.

1. zhakuzu

zhakuzu Thành viên Chính thức

mình mới bik chơi nên k rành về vụ này , hỏi mấy người trong sân , người thì nói vơt trợ lực giúp đánh nhẹ hơn, đi cầu hơn , người thì nói nó giúp cảm giác cầu tốt hơn thui .ý kiến nào đúng ???????? . Mình có thử 1 cây trợ lực abs ti 120 ( căng cùng 1 mức lưới ) , thấy đánh lực cũng bình thường như cây mình mua 400k

2. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

Đoạn này là em sưu tầm, bác đọc cũng có thể nôm na hiểu dc 1 chút. mong các pro giải thích cặn kẽ thêm:

"Với vợt thân dẻo, độ linh hoạt khi sử dụng cũng cao hơn. Thực tế, các nhà sản xuất cũng có "chiêu" làm tăng độ dẻo thân vợt dù thân làm bằng chất liệu cứng, nói nôm na là "tăng lực" các kiểu. La Fleche thì có thân vợt nhỏ dần từ cán lên, Wilson thì "trợ lực" ở phần cán tiếp giáp thân vợt, Gosen thì thiết kế thân vợt có một đoạn nối ngắn. Dù sao, hiệu quả sử dụng các loại vợt "tăng lực" này còn tùy vào tài nghệ của bạn chứ không cứ "tăng" là tốt."

3. cuongnb87

cuongnb87 Thành viên Chính thức

Chưa rõ nhưng cũng rất hay, trợ lức mình nghĩ là hỗ trợ lực của cánh tay như đúng nghĩa đen của nó.

4. trhoangtien

trhoangtien Thành viên Chính thức

Theo ông bác bán hàng bán vợt cho mình giải thích thì trợ lực khiến tăng lực đập quả cầu thêm uy lực hơn, phông cầu sâu về cuối sân đỡ vất hơn => tăng lực cho lực tay vốn có của mình.

Đang tải...