[Thảo luận] Xin cho ý kiến về cây Fleet extra 100

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Fleet' bắt đầu bởi thanhdx216, 19/8/13.

1. thanhdx216

thanhdx216 Thành viên Chính thức

Chào các bác.

Hôm nay em được cầm cây fleet extra 100, phải nói là đánh rất hợp tay, đập rất xung như lee yong dae. Chém tí.

Em đang phân vân định mua cây này, bác nào đã từng đánh qua cho ý kiến thêm để em chốt phát cuối.
    Hoạc dòng victor bác nào biết có cây này tương tự cây extra 100 này không?

Thanks.

2. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

extra 100 nhẹ dẻo cân bằng dễ chơi hợp với mọi lứa tuổi cả nam và nữ :)) chỉ có điều hơi rung tý thôi, theo tay em thấy thì cây này là vợt thủ bác ạ :)

3. thanhdx216

thanhdx216 Thành viên Chính thức

Vâng, đúng là cây này là vợt thủ. Thế bác có biết cây nào fleet giống cây này mà chất tốt hơn ko? kiểu như không rung .... nhiều công nghệ mới ấy.

4. ILTPAzz

ILTPAzz Thành viên Tích cực

có cây fleet nano pulse 555 a ạ, k thì trc có cây advance 100 nhưng k bít h còn hàng k

5. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

fleet nano pulse càng rung mạnh bác ợ. e đã mua và thanh lí sau 1 tuần

6. LYD1994

LYD1994 Thành viên Tích cực

cây này hết hàng rồi, mình mua 1 cây cách đây 2 tháng tìm ko biết bao nhiêu quán, cảm nhận : vợt rất linh hoạt, bắt lưới nhanh, thủ hay, đập thì ko huy lực lắm nhưng e thấy cây này đánh rất vừa ý!

7. hiennguyen

hiennguyen Thành viên mới

Nếu thấy hợp rồi thì kết đi bác. Dòng này là dòng cũ, bác phân vân thế này ko kịp mua đâu. Hết hàng đấy...

8. duongarc10

duongarc10 Thành viên Chính thức

nhưng cây này đánh bị rung bác ợ

9. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Nếu mà nhẹ, dẻo và thăng bằng dễ đánh thì victor bs09 là phù hợp với bạn rùi. Tại bạn đánh cây kia hợp tay chứ muốn không rung và đầm tay thì dã tantrum 200 của apacs là ngon ngay :D

10. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Bác nói BS09 nhẹ, dẻo và thăng bằng chỉ đúng một phần thôi bác nhé. BS09 có 2 loại 3U và 4U. 4U thì có thể cho là nhẹ chứ 3U thì chỉ gọi là nhẹ đầu thôi. Với lại BS09 không hề dẻo bác nhé. Có thể do vợt cân bằng hơi nhẹ đầu một chú nên nó linh hoạt, bác lại tưởng nhầm là vợt dẻo.

11. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

mình lạ gì cây BS09 :lay: So với BS11 thì chắc chắn là dẻo hơn rồi. Mà nói đúng ra là độ cứng trung bình. hehe, em mà nhìn thông số thì chưa bao giờ nhầm lẫn cả, với lại em có cầm qua cả BS LYD, BS 1100, BS 12 rồi nên đâu có lạ gì cây 09. chủ thớt cần cây 4U là vừa.
    Với lại nói thẳng 3U của Victor chưa bằng 3U của Yonex đâu. Mình cầm VT5,VT9,VTZF,arc 10,arc ZS, Nanoray700 cũng 3U mà còn nặng hơn ấy :) Nên so với mình Vic 3U cũng dễ cầm dễ đánh.

Đang tải...