[Trao Giải] Xin chiến thuật đối phó với chiến thuật " đánh tập trung 1 người " trong đánh

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi ntson91, 1/7/13.

1. ntson91

ntson91 Thành viên Chính thức

Chẳng là em đánh cùng mấy người yếu hơn hay gặp trường hợp bị đối phương dồn vào đồng đội của mình. E mới tập đánh lại được khoảng 1 năm nên chưa có nhiều kinh nghiệm trong vấn đề này. Cứ gặp trận nào bị dồn như vậy là khoảng 80% là thua :20:. Vậy mong các bác cho e xin ít kinh nhiệm ạ:cool::fix:
    P/S: E đã thử cách đánh trên dưới nhưng cảm thấy rất khó bao sân sau và cũng nghĩ ra được 1 cách đó là để đồng đội mình cũng đánh dồn vào 1 người bên đối phương ( hiện tại vẫn chưa thử ạ :tongue: ).

2. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Muốn mình được đánh nhiều cầu thì chỉ có cách cặp với người khỏe hơn thôi :goodjob:

3. ntson91

Ôi. Giờ đánh với mấy đứa bạn hoặc thỉnh thoảng bao cho mấy ông bác mà a ơi. Đâu phải là lúc nào cũng đánh với người giỏi hơn được

4. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Bác cứ để cho người yếu hơn đứng lưới, nếu bị dồn lưới thì bác nói với đồng đội đánh lại về phía bên người yếu của đối phương( nếu bên đối phương cũng có người yếu), còn bên đối phương đánh đều thì bỏ lưới lại.

5. chiase

chiase Thành viên Tích cực

Chiến thuật của bác sao chưa dùng thử...
    Bác cho người cùng đánh ra ngoài sân mình Bác chơi.. Hay lắm đấy náng cao khả năng đánh đơn..hi

6. OngJaDe

OngJaDe Thành viên Chính thức

Đúng là đánh cặp với 1 người yếu thì chỉ có sử dụng chiến thuật kiểu đánh đôi nam nữ là phù hợp nhất!

7. gatapchoi

gatapchoi Thành viên Chính thức

đồng đội ko theo chiến thuật mình đề ra thì sao nhỉ? (thường người đánh yếu đa số mới tập chơi, nên rất ham cầu).

8. vungochuy110

vungochuy110 Thành viên Xuất Sắc

trong trường hợp đánh vui cho khỏe thì cho ng đánh yếu đánh thoải mãi muốn chạy đâu thì chạy đánh đâu cũng được.nếu là thi đấu thì tốt nhất bạn lên hạn chế phông cầu cho bên kia đập điều cầu cuối sân nhiều vào và để nghị ng bên mình bám trên lưới bắt nhỏ.....nói chung là tùy vào môi trường mà đánh thôi bạn ah

9. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

nếu trình độ chênh lệch quá thì em nghĩ là sắp xếp lại đội hình cho cuộc vui được trọn vẹn, 4 người chơi mà 1 người trình độ thụt lùi hẳn thì cả 4 người đều chơi chẳng vui gì, còn không thì sắp xếp 2 bên mỗi bên 1 người khỏe 1 người yếu.
    Em nghĩ nếu bác đánh yếu (80% dồn vào bị thua) thì sẽ chẳng có 1 phương án nào đâu ạ, bác đánh như bao lưới trên thì trình độ còn lâu mới lên được bác ạ, mình là nam, đánh đôi nam thì phải ra đôi nam, không thể đánh kiểu đôi nam nữ được.

10. thienthu08

thienthu08 Thành viên Chính thức

nên để người yếu lên trên. và bỏ nhỏ cầu thôi. ko phông lên

11. ntson91

Tình hình của em cũng giống như bác này nêu ra này. Bảo ông bạn lên mà không bám lưới, nói nhiều lại sợ đụng lòng tự trọng nên cũng ngậm ngùi vậy, chưa biết làm như thế nào

12. tranphuhoa

tranphuhoa Thành viên Chính thức

Trường hợp này thì là đa số, vì người kia không hợp tác nên dù có đề ra chiến thuật thế nào đi nữa thì cũng vậy thôi, đừng nói là 1 người chơi tốt cặp 1 người chơi kém mà ngay cả 2 người tương đương nhau bị dồn cầu mà không hợp tác chiến thuật thì cũng như không thôi.

13. gj0taylen

gj0taylen Thành viên Tích cực

Em dự là bác phải chơi bẩn có nghĩa là nện vào mông người yếu đó để sau này họ không dám đánh với mình nữa thế là được đánh với cặp ngang cơ.ho ho

14. ntson91

Bạn bè với nhau ai lại thế bác :)). Chưa nói đến là đánh với mấy bác cao tuổi nữa, tét mông họ thì hôm sau mặt mũi nào dám ra . Haha

15. ntson91

E thấy bác nói có lý, cơ bản vẫn phải dựa vào cả 2 chứ chỉ 1 người thì vẫn không thể áp dụng bất kỳ chiến thuật nào hoàn hảo hết

16. tunngukhung

tunngukhung Thành viên Tích cực

Bài toán này khoai lắm.
    chả khắc phục đc đâu.
    đánh tốt nhất kiếm người tầm tầm mình ma phang thôi bác ạ.
    yếu thì cũng đừng yếu quá, hơi chênh nhau tý thôi.
    chứ 1 mình bơi 2 mà phải gank thêm "tạ" nữa chắc chả cao thủ nào chịu đc đâu =))

17. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Khó cho bác quá, theo em để người yếu trên lưới còn mình gồng lên bao cả sân thui, có thể mình sẽ lên tay và tăng sức lực nữa đấy.:powerposte:

18. nguyentruong

nguyentruong Thành viên Chính thức

chuẩn bác à, còn bác kia không bao được sân thì chịu.

19. anhteoit

anhteoit Thành viên Chính thức

Theo tui không cần chiến thuật gì hết 1. 1 mạnh + 1 yếu VS 1 mạnh + 1 yếu

20. hoangphonghp

hoangphonghp Thành viên Chính thức

Ghép đôi kiểu này thì cứ đánh lửng cầu " mình đứng dưới" vài phát là bác kia chạy ra ngoài sân thôi :a11:. Sau đó bạn cứ phông cầu lên và đánh như 2 vs 1 là xong !
    Tỷ lệ thua là khoảng 100% thôi :biggrin:...không sao - Coi như tập đánh đơn miễn phí .

Đang tải...