[Chia sẻ] Xin chia sẻ kinh nghiêm khi mua vợt cũ

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi zhakuzu, 12/8/13.

1. zhakuzu

zhakuzu Thành viên Chính thức

do điều kiện kinh tế hạn hẹp nên em thíc mua vợt cũ cho giá thành nó rẻ đi tí . Xin cho hỏi cách phân biệt thật giả của các dòng vợt đang phổ biến hiện nay lining , victor , yonexx. VÀ coi chất lượng , độ bền của vợt còn bao nhiêu phần trăm. Những điểm bong tróc nào để xác định là do đấu kiếm hay cạch vợt . dấu hiệu nào cho bik vợt nó sắp tàn ạ

2. haduong51281

haduong51281 Thành viên mới

theo em thì cứ vợt mới mà phang cho nó an tâm bác à

3. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

:)) vâng giờ đi mua mới còn ko an tâm nữa là ^^ nếu đủ lúa thì cứ qua các cửa hàng uy tín cho nó an tâm bác a. bạn bè và em thì toàn qua Minh Phương ,rất hài lòng chất lượng đồ mua ở đây .. còn nếu mua lại thì khá là may rủi bác a. :hi:

4. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Nói về đặc điểm nhận dạng đâu là vợt cũ sắp tàn thì cũng khó phán định lắm, theo e thì mua vợt cũ cũng nên biết rõ xuất xứ của người bán, mua của ng quen thì tốt hơn. Bác nên đánh thử để cảm nhận, mà tóm lại bác đang tìm vợt cũ là dòng vợt nào, để anh em diễn đàn giới thiệu địa chỉ uy tín

5. ngocduc1

ngocduc1 Thành viên Chính thức

theo e nếu bác mua vợt cũ thì nên chọn Fleet, Forza, Finnex.. đều là những dòng vợt tốt, k kén ng chơi và dặc biệt là ít có hàng fake mấy hãng này lắm (nếu k mún nói là k có) vì fake yonex hay li-ning dễ bán hơn nhìu

6. atnas123

atnas123 Thành viên Chính thức

e có ý kiến thế này :
    bác cứ mua của ae trên dd(nếu bán) mà đánh lâu năm ấy..chắc họ mua mới sẽ k phải hàng fake đc
    tùy đk kinh tế, sở thích, trình độ, cách đánh mà mua vợt vừa ý thôi bác
    nhìn bên ngoài vết đấu kiếm,bong tróc, cạch vợt cũng phát hiện đc vợt tàn hay chưa đấy :D

7. zhakuzu

thanks ,mọi người đã góp ý .Vậy chắc em chờ thêm 1 tháng nữa để góp thêm lúa mua luôn vợt vt70 mới cho yên tâm.Thấy giá vợt vt70 cũ rẻ hơn tới gần triệu bạc định mua , nhưng mấy ngày nay suy nghĩ cứ phấp phỏm không yên. Bỏ ra hơn 2tr mua vợt cũ đánh vài bữa lỡ sập khung chắc em chán nản bỏi cầu luôn quá.

8. atnas123

atnas123 Thành viên Chính thức

chuẩn men đấy bác..e cũng thế.xúc luôn cây mới.chênh giá nhau nhưng k nhiều lắm thì nên mua mới cho chắc chắn :))

9. zhakuzu

mình thấy ở diễn đàn mình có 2 nick bán hàng là teenpop2002002 và lumcauchuyennghiep , mấy nick này bán hàng có đảm bảo không mọi người

10. namsmith86

namsmith86 Thành viên Chính thức

Các bác đấy bán hàng ổn đấy, cứ yên tâm mà mua thôi!

11. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

em nói thật em toàn mua vợt cũ, bác xem kỹ thông tin của người bán đưa ra đến tận nơi xem nếu không ưng thì thôi còn ưng thì quất.
    Hỏi kỹ nguồn gốc của nó, xem kỹ bao quát hết cây vợt chủ yếu là vành vợt.
    Vết do hớt cầu bao giờ nó cũng xước theo một chiều nhất định.
    vết do bong sơn bao giờ bác cũng thấy một lớp sơn lót chưa vào đến lớp cacbon bên trong.
    vết nứt sơn với vết nứt vợt là khó nhận biết nhất. Nếu bác biết có vết nứt vẫn quyết xúc thì bác cứ bảo người ta bảo hành trách nhiệm thường là 1 tuần.
    khi mua về bác nên căng mới ngay vì vết nứt vợt sẽ lộ ra rõ nhất khi căng mới.
    Sau đây là một vài nhận xét của em về 2 vết nứt sơn và vợt bác nào biết góp ý thêm cho em:
    1. vết nứt sơn thường nhỏ không bị kéo dài(nó sẽ không bị kéo thêm ra khi căng lưới.)(nếu bị kéo dài vết nứt bác lấy móng tay cạo để biết chắc nó là vết nứt gì).
    2. Vết nứt vợt thường lộ rõ mỗi khi căng mới vợt. vết nứt có thể kéo dài hơn hoặc to ra do lực căng khi kéo lưới.
    Không mua vợt của bác nào mà mua xong là xong không có bảo hành trách nhiệm hay cam kết hoàn tiền hay xin lỗi gì cả.

Đang tải...