[Thảo luận] xin chỉ cách Phân biêt phôi vợt thật giả

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi zhakuzu, 8/2/13.

1. zhakuzu

zhakuzu Thành viên Chính thức

em đang tính mua cái phôi vợt cho nó rẻ tiền , nhưng hiện này nghe mọi người nói các loại hàng chính hãng bị giả khá nhiều , thì em thiết nghĩ vợt phôi cũng vậy , Nên các pro ai bik cách phân biệt xin chỉ dùm mình.

2. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Vợt phôi chính thức nó đã là vợt giả rồi! mà giả của giả thì mình chưa từng thấy!
    Mấy bác bán vợt đều hùng hồn nói này nói nọ, hàng từ japan nhưng nó từ taiwan hết!
    Nó kiểu như hàng Forza Kim Thủy ấy! Nhưng vợt phôi thì ko có nhà phân phối chính thức và ko sơn phết, các bác tiểu thương ai mạnh thì nhập về bán thế thôi!
    Anh em biết nó là giả nhưng đánh thấy cũng khá tốt, giá thành rẻ, bền nên mua đánh!
    Bạn cứ mua đi yên tâm ko sợ hàng giả đâu :D

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Phôi vợt thì không có hàng giả, thật ra đó cũng là hàng cấp thấp của hãng nào đấy nhưng không được sơn gì hêt. (Tốt hơn hàng Fake rẻ tiền ở lớp cacbon)

4. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Cũng ko hẳn là hàng cấp thấp đâu bác à! giá cây đắt nhất là 700k chưa lưới đó!
    Bác thử tính mà xem cái phôi vợt + tiền sơn + tiền thương hiệu = gấp nhiều lần con số 700k đó chứ? vậy sao nói nó cấp thấp được, phải tầm trung rồi!
    Cây 700k còn có công nghệ chống rung, chống xoay.

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đã là phôi thì nó ko nhãn mác thì sao còn là fake đc nữa? :) Cứ đơn thuần gọi nó là vợt phôi thì ok chứ cứ phải gắn cái mác ảo cho nó thì đều là lừa dối khách hàng ví dụ như có thông tin trong SG có phôi của VT70, phôi của N90 giá có 400K? Với cái giá này là giá họ đã lãi nhưng 400k còn chưa mua đc cái fake 1 của các cây VT70 và N90 thì làm sao mà đòi có phôi xịn của các vợt ấy đc, hơn nữa các hãng cao cấp như vậy họ không dại gì tuồn phôi chất để bán ra ngoài thế cả, khác nào tự giết chết thương hiệu của họ :). Mình dám khẳng định trên thị trường không có phôi vợt thật từ các hãng lớn như Yonex, Victor, Li Ning, chỉ là phôi vợt fake các hãng hoặc phôi của các nhà máy nhỏ ko tên tuổi. Các bạn mua nên lọc thông tin chút trc khi quyết định.

Chỉnh sửa cuối: 8/2/13
  6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Vẫn là vợt cấp thấp thôi bạn, đấy là giá bán của người bán tự đưa ra thôi. :) Có 1 vấn đề các bạn cần rõ là những chiếc vợt phôi bán ra ngoài này không phải của hãng nào đặt làm thừa mà ra cả mà phải nhìn nhận vợt phôi là 1 loại sản phẩm riêng biệt đc bán ra thị trường. Nó na ná như là có dép hàng hiệu thì VN có dép tổ ong giá rẻ, chả có nhãn mác và vẫn song hành ra thị trường. Vợt phôi cũng như vậy, chứ đừng nghĩ nó là phôi của hãng A B C đặt làm nhưng bị tuồn ra blah blah. :)

7. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Tớ thử qua hết rồi, nếu vợt ngon đánh là biết ngay.

Đang tải...