Xin cảm nhận về vợt Fleet triotec ST-8

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Fleet' bắt đầu bởi Ninosarin, 20/3/16.

1. Ninosarin

Ninosarin Thành viên mới

Chào các anh chị và các bạn,
    Em được giới thiệu mua một cây fleet triotec ST-8 nhưng không tìm thấy bất cứ review gì về cây này.
    Em viết topic này xin ý kiến anh chị và các bạn về cây vợt này, liệu nữ đánh cây này có hợp không? Tầm tiền 2 triệu 600 thì mua cây này hay cây triotec 6 II hoặc có cây hãng khác nào tốt hơn thì xin các anh chị giới thiệu cho em với. Cám ơn mọi người.

2. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Cây này mình cũng chưa đc đánh, chỉ mới xem qua thông số nên có vài điều muốn chia sẻ thôi. Cây này màu tím có lẽ đc chị em yêu thích. Cây này thân cứng và nang đầu( balance point tầm 295-300mm) và trọng lượng chỉ có 4U(80-85g). Cây này 76 lỗ và nặng đầu nên thiên công, độ nặng 4U khá vừa với dân phong trào. Nếu bạn yêu thik lối đánh tấn công thì nữ theo mình vẫn chơi tốt.

3. bluetuan3989

bluetuan3989 Thành viên Chính thức

Cây này thân mảnh vợt hơi rung khi tiếp xúc cầu. cán vợt dài đũa dài mặt vợt hơi nhỏ chút. lúc mệt có thể mang ra dùng còn chọn làm kiếm chính thì ko nên :)

4. dgpro2012

Chính hay ko cũng tuỳ tay thôi bác. Cây này đắt nhất của Fleet rồi đó bác. Những cây vợt đầu bảng của Victor hay Fleet mà vẫn rung thì cũng chả biết vợt nào cho ngon. Có lẽ Yonex ít rung nhất bác nhỉ?

5. bluetuan3989

Mình đang sở hữu T6 II ST-8 và đã từng sở hữu cả T8 II. đánh giá chung là vợt hơi rung. độ ổn định đương nhiên ko bằng yonex nhưng ko phải Fleet ko có những lợi thế của mình. Nổi bật nhất là vợt rất bền. chịu cân cao và dễ thuần dễ đánh. có điều theo mình thấy nếu sử dụng cho thi đấu cần những cây vợt có tính ổn định cao vì chỉ có ổn định mới giúp mình tự tin. Hỏng vài quả tâm lý sẽ rất khác :)

6. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Cây này mình cũng chưa dùng ^^ gửi tí link cho bạn tham khảo thôi .
    http://www.fleetsports.com.tw/商品/triotec-st-8/

Cho vào Google translate thì có dịch được đoạn độ cứng cực cao ^^. Cộng thêm vợt 4 U , 76 lỗ vậy dự là sẽ không dung nhiều đâu. Mình mới chuyển qua đánh woven 1000 II 72 lỗ thân chỉ hơi cứng cũng ít dung rồi.
    Nói chung theo kinh nghiệm nhìn vợt của mình thì dự đây là 1 cây vợt công thiên về tốc độ. kiểu cứ thấy cầu hơi ngon là đập @@ phù hợp cho đánh đôi.

He he mới chuyển qua fleet woven 1000 II được 2 buổi do 2 em NR 800 và ARC 11 cứ 6 tháng là die. Lực đẩy tốt hơn nhưng điểm rơi ko còn chuẩn như trước chắc là sẽ cần nhiều thời gian để thuần đây ^^.

7. dgpro2012

Vậy kiếm chính của bác là vợt gì?

8. bluetuan3989

Mình hiện đnag dùng T6 II và Doura7 hàng ngày đi đánh chơi chơi thì dùng T6 II đánh độ đánh giải thì mới dùng D7. 1 phần vì đa sô các dòng vợt của Yonex ko bền 1 phần vì T6 II hơi nặng và đầm đầu hơn D7 nên coi như luyện cổ tay luôn :)

9. xhuy1308

xhuy1308 Thành viên Năng nổ

Đánh hay thì vợt rẻ tiền hợp tay cũng chiến thắng tốt các bác ạ.Đánh kém thì cầm vợt 3-4tr cũng thế thôi mà.Vợt là 1 phần chứ vợt k quyết định tất cả được!

10. dgpro2012

B
    Bác nói chuẩn rồi nhưng nếu đk kinh tế tốt thì em vẫn vợt xịn mà chơi thôi.

11. taimaylanhtrieuan

taimaylanhtrieuan Thành viên Chính thức

Nói chung là tiền nào của đó các bác nhỉ ?! Mua một cây vợt đi cùng với mình qua năm tháng thì cũng là điều tuyệt vời. Tham khảo những ý kiến của các bác rất hay, Đúng là có tình yêu sẽ làm được tất cả với Badminton nhỉ ?! ;):)

12. bluetuan3989

mình cần bán hoặc giao lưu ST-8 với dòng vợt khác tương đương đây ai có nhu cầu pm mình 0969223989 nhé :) vợt mới 90% để không tương đối lâu rồi ko dùng đến :D

13. ph mobile

ph mobile Thành viên mới

bác cho giá cụ thể, thông số vợt và chút hình nữa nhé !

Đang tải...