Xin các pro giúp em về việc mua vợt yonex

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi phuonghungw, 30/12/10.

1. phuonghungw

phuonghungw Thành viên Chính thức

Em đang có 2tr trở xuống để mua 1 cây vợt yonex, em cần mua loại công thủ toàn diện và vợt phải dẻo tí vì cổ tay em yếu nên không đánh vơt cứng dc, vậy model nào của hãng yonex phù hơp với điều kiện của em nhất xin các pro chỉ giáo, em đang để ý tới dòng nano speed của yonex không bik có thích hợp không, xin các pro chỉ giáo nhanh nhanh, em đang cần mua gấp lắm . thanks mấy pro trước

2. LD041098077

LD041098077 Thành viên Chính thức

Nếu bác cần tư vấn về vợt Yonex thì xem qua Topic này nhé : http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?181-Giới-thiệu-các-dòng-vợt-Yonex

Nếu cần mua bán thì vào Box MUA BÁN / TRAO ĐỔI nhé : http://forum.thegioicaulong.com/forumdisplay.php?27-MUA-BÁN-TRAO-ĐỔI
    em chỉ giúp được bác đến vậy thôi :D , có bác nào có vợt mà không dùng hoặc chán dùng thì khẩn trương giúp bác phuonghungw nhé, đang cần mua gấp mà.

3. phuonghungw

thanks bacs nhiều lắm, nhưng sao bác không tư vấn cho em luôn đi, bắt em phải mò mẳn nữa, nhưng dù sao cũng thansks bác nhiều

--- Cập nhật thêm ---

sao nhiều người vào tham wan mà không ai giúp em hết vậy, chán chít đi thôi

4. klar

klar Trọng tài

Mình nghĩ Ti10 dễ sử dụng, công thủ khá toàn diện... nhưng giá lại trên 2 tr một chút.

5. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

E cũng đang tìm 1 cây vợt , cây của e đánh đau tay quá, hồi xưa mua do ham đẹp :20:

6. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Khoảng 2tr bạn có thẻ mua Victor BS09 hoặc SW35 đánh rất ổn, còn Yonex phải >3 tr thì đánh mới ngon được - cảm nhận riêng ^ ^

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Ti 10 như anh klar nói đc đó anh bạn chủ thớt ah, giá hơi cao chút, tại HN hiện nay là 2.650.000 VNĐ. Tuy nhiên vành dòng Ti của Yonex hoi yếu chút nha, nếu đánh fai cẩn thận :D

8. phuonghungw

thui 2tr là nhiều rùi, em ko đầu tư nỗi nữa, bên dđ caulong.com có anh chỉ em cây nano speed 7000 của yonex, mấy pro nghĩ sao về cây này, và em cầ ý kiến của anh klar nhất , vì em nghe nói ảnh rất pro về lĩnh vực này

9. lovelyboy1712

lovelyboy1712 Thành viên Chính thức

mình cũng có 2tr như bạn. cũng định sắm 1 em yonex, nhưng thôi , có lẽ sẽ tiết kiệm thêm 1 chút rồi sắm kiến ngon ngon khoảng 3-4tr j đó luôn,

10. phuonghungw

cho em hỏi thêm là giá chính xác của cây yonex Ti10 hiện tại là bao nhiêu và ở tp hcm thì mua ở đâu là uy tín nhất

--- Cập nhật thêm ---

mình cảm thấy mình cũng đâu chuyên nghiệp đâu mà đầu tư quá nhiều vào vợt, mình cảm thấy 2tr cũng đã nhiều lắm rùi, nên quyết định dừng lại ở mức 2tr thui, hihi

11. klar

klar Trọng tài

Mình không dám nhận là pro đâu!
    Cây NS7000 là 1 trong những cây thiết kế thiên về phòng thủ nhất trong số những cây high-end của Yonex. Vợt nhẹ đầu và thân khá dẻo. Nếu các bạn tham khảo 1 số biểu đồ đánh giá vợt thì thấy NS7000 nằm riêng biệt hẳn, và được cho là phù hợp với lối chơi phòng thủ mềm mại. Tuy nhiên những version sản xuất từ 2007 trở lại đây kô còn có được cảm giác như version cũ hơn (màu đỏ nho từ vị trí 10h đến 2h). Ngoài NS7000, một số cây khác có tính năng khá tương tự đó là AT800 Def và ARC7.
    Chúc bạn chọn được vợt ưng ý.

12. phuonghungw

anh klar ơi, đang online thì cho em nick yahoo đi, mình chat cho nhanh chứ đợi anh lên dđ lâu quá ah
    nick em la phuonghung189@yahoo.com

13. klar

klar Trọng tài

:D sorry! Mình có chat bao giờ đâu

14. trangham

trangham Thành viên Chính thức

nếu 2 tr thì bạn dùng victor hoặc fz sẽ kiếm dk cây ngon hơn đó

Đang tải...