[Chia sẻ] Xin các bác hướng xử lý

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi lekhanhthien, 20/6/13.

1. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Tối hôm chủ nhật thằng bạn em có gọi điện vay tiền em, số tiền là 6 triệu, nó hẹn tối thứ 2 hoặc chậm nhất sáng thứ 3 sẽ trả cho em, nhưng giờ đã là thứ 5 rồi mà chưa thấy gì cả, e có sốt ruột quá gọi cho nó như gọi mãi nó không thèm nghe máy, nhắn tin cũng không thèm nhắn lại, theo các bác em phải làm thế nào bây giờ

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Úp lô trượt rồi bác ạ. Tùy mức độ thân thiết mà xử lý thôi. Nhưng nói chung là sẽ không có tiền trả bác đâu.

3. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

AE bạn bè chơi vs nhau thì E nghĩ tất cả chỗ AE mà bác chơi cùng hội ngồi lại vs nhau sẽ ra cách giải quyết hơn.Trên 4rum mỗi người 1 ý cũng khó bác ạ

4. lekhanhthien

Cùng quê với em các bác ạ, có lẽ đợi vài hôm nữa xem các bác nhỉ

5. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Em cứ nhắn tin cho cậu đó bảo có khó khăn hay như nào thì báo 1 câu và có thời gian chính xác để trả tiền, nếu đúng ngày mà không trả thì qua thẳng nhà để nói với bố mẹ để bố mẹ có trách nhiệm thôi.
    Dự là thua bóng hoặc lô đề rồi, bảo có tiền để trả khó lắm, chỉ có cách qua nhà làm việc thôi.

6. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Người ta gọi điện vay Bác thì Bác gọi điện đòi thôi :(

7. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Bác này nói chuẩn đó. Tùy mức độ thân thiết mà xử lý thôi, chứ anh em trên 4r tư vấn sao mà sát được :D

8. lekhanhthien

Gọi điện không thèm nghe, nhắn tin không thèm nhắn lại anh ạ, thế mới bó tay, có lẽ em phải vào tận nhà thôi
    Em cũng không nghĩ thằng này lô đề bóng bánh gì vì nó trước giờ nó cũng hiền và sống sòng phẳng
    Có điều e bực là hẹn mà không trả, xong cũng không thèm nói với em 1 tiếng thôi
    để qua tần sau xem thế nào, nếu cứ thế có lẽ e phải vào tận nhà nó thôi,nhà nó ở quê thì em biết mà, nếu có chuyển đi đâu thì e chịu hẳn, xác định mất cho đỡ đau đầu
    Nghĩ nhiều khi ngay cả bạn bè mà nó còn chơi mình như thế
    Đúng là nghèo đâm ra hèn anh ạ
    Nhiều người vì mấy cái đồng bạc mà bán rẻ cả nhân cách của mình như thế

9. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Mọi chuyện đều có thể xảy ra em à, có rất nhiều trường hợp tưởng rất lành nhưng thật ra lại bị ngập vào lô đề, cờ bạc, bóng bánh.
    Một khi đã nợ tiền rồi và bị ngập rồi thì lúc đó mọi việc như uy tín, nhân cách này nọ đối với họ chẳng còn chút ý nghĩa nào đâu em ơi.

10. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Chỗ em toàn thằng ngoan như cún, toàn ở nhà mà bị chúng nó vào tận nhà chăn rồi về báo nổ nghìn quả. Chỉ có mấy thằng ngoan ngoan như em chỉ biết chơi cầu lông lấy xiền đi đóng cầu với đánh trà đá nước mía thôi :))

11. mr.wind1102

mr.wind1102 Thành viên Năng nổ

Dạ có em bên đòi nợ dân an đây ạ....!

12. lekhanhthien

Mới quá hạn 3 ngày thôi các bác, nhưng bực cái em đang cần tiền gấp, call nó ko nghe, cũng chưa chắc nó bùng nhưng làm em bực mình và điên quá vì mình bị xỏ mũi

13. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Chú cứ Bình tĩnh, Cần tiền thì xoay chỗ khác, xác định là bạn vay dài hạn lúc nào có thì trả, vậy cho nhẹ nhàng :robinhood:

14. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bạn của bác thế nào ạ? Có thân thiết lắm không? Thường thì tình bạn rất hay tan vỡ bởi những món vay...

15. lekhanhthien

Em cũng thấy sắp tan đến nơi rồi bác ạ
    Bạn học cùng phổ thông với em, cũng thân,nhưng từ hồi lên hà nội học cũng ít gặp
    Chán hẳn luôn

16. lekhanhthien

Em cũng xác định thế rồi anh ạ, nhưng mà 6 triệu chứ có phải 600 ngàn đâu anh, đợt này e đang khó khăn quá, còn cháu nhỏ nữa, gia đình bao nhiêu thứ phải lo, nó hẹn em hôm sau trả luôn nên e mới tin tưởng cho vay, nó chơi e vố này hơi bị đau anh ạ

17. nhatminh01

nhatminh01 Thành viên Tích cực

Lo gì, rồi đâu sẽ vào đó mà,

Đang tải...