[Trao Giải] Xin các ace tư vấn giúp mình các dòng high end với !

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi phangiabao, 8/1/14.

1. phangiabao

phangiabao Thành viên Chính thức

Mình chơi cầu lông cũng 4 năm rồi . Nhưng hết 3 năm 8 tháng là chơi kô trường lớp @@! . Vào trường có giờ học tự chọn thì mình chọn môn cầu lông rồi sắm cây vợt phan tới tấp . Sau khi lên cấp 3 , mình cảm thấy muốn chơi thể thao nhiều hơn và đã chọn cầu lông . Do thời gian cày cuốc học thêm học bớt nên mình cũng chỉ có thể học đc 1 ngày / 1 tuần (phần lớn cũng chả học j` vào gặp người cùng cỡ kê kèo 1 chai pepsi hay lon redbull rồi quất cho lên tay thôi :)) ) . Cộng với 1 buổi thể dục ở trường nữa là tổng cộng mình chơi đc 2 buổi / tuần . Càng chơi mình càng đam mê môn này và quyết định đầu tư cho nó nhiều hơn :)
    Nhân dịp tết đến xuân về , lì xì gõ cửa mình dự định sẽ góp gió đc khoảng 4tr để sắm 1 cây high end . Sau hơn 3 tuần nghiên cứu hết cả 4rum , mình cảm thấy kết 3 em.
    NS 9900 : hàng chuyên controll nhưng hơi hiếm nếu kô mua ở shop
    Z-Slash : hàng có chút chút công nhưng không nhiều lắm.
    Arc Saber FB : Hàng cực nhẹ và khá thiên về controll
    Mình hiện đang sài cây Proace CacbonPro 20 . Lối chơi thiên về tạt cầu , gài cầu . Smash thì có nhưng kô nhiều . Mình muốn tìm 1 cây vợt thiên về controll nhưng không biết chọn con nào cho hợp nữa :) Mấy ace cho mình ít tư vấn với :0:40:
    Nhân tiện mấy ace cho mình hỏi làm thế nào để xem thông số mấy cây vợt vậy ? mình tìm trên yonex.com kô thấy có @@!

2. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

Trời 3 cây này thì nhiều bác ạ, cần thì alo em 1 câu nhé.
    Còn kinh nghiệm về vợt thì em ko nắm chắc nên để các cao thủ ra tay

3. phangiabao

ồ thế hả bác ở Tp.HCM hay HN vậy tại mình tìm chỗ ở tp.hcm để ra xem phát rồi xúc luôn khỏi phải ship siết :)

4. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

ở HN bác ạ, chịu khó chờ vài ngày có sao đâu ^^ :)

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cây NS9900 là chuyên về đánh cầu tạt bác nhé, ko fai dòng điều khiển cầu đâu. Trong 3 cây mà bác phân vân thì:
    - NS9900: rất cứng nhưng nhẹ đầu, chuyên đánh phản tạt cầu nhanh
    - ArcFB: vợt siêu nhẹ, thân cứng, thuộc dòng Arc Saber nên là dòng điều khiển cầu tức là cầu lưu giữ trên mặt lưới được lâu hơn giúp bác chỉnh hướng cầu đánh dễ hơn so với NS hay NR
    - Arc Z Slash: Cây này cứng và hơi nặng đầu dù rằng em nó thuộc dòng Arc Saber nhưng tiệm cận vợt công nặng đầu rồi, vành vợt compact nên bé hơn vợt bt, đánh ko quen dễ cạch nhưng bù lại tốc độ vung vợt rất nhanh, công uy lực.
    Em nghĩ nếu bác đánh thì NS9900 là phù hợp nhất trong 3 cây, 2 cái kia 1 cái đầm, 1 cái lại nhẹ hều quá. Còn thông số vợt thì Yonex có đưa rõ ở trang chủ đó bác, U G rồi độ cứng dẻo/ :)
    Bác ở TPHCM thì có thể mua ở đại lý hàng hãng ở Đại Hưng Sport, xách tay có bác lumcauchuyennghiep (mã TW SP), teenpop20022002( mã TH), htlong2607(mã JP). Còn ngoài Bắc này thì nhiều người order mã TW,JP nhưng nếu bác không quen ai hoặc ngại ship thì mua của các bác trên cho gần và tiện xem hàng :)

6. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Trong 3 cây bác nói ở trên thì chỉ có Arc FB là vợt điều cầu. Bác có thể chọn Arc11 vì nó là cây vợt dc thiết kế để điều cầu. Bác có thể thử các cây chuyên điều cầu khác VD Forza Titanium 10000.

7. gaubien

gaubien Thành viên Tích cực

Bác Tú góp ý đúng đấy. Mình nghĩ bác nên mua cây NS9900. Nếu mới đầu đánh mà cảm thấy khó thì cố gắng luyện để thuần đc nó. Đừng bỏ cuộc hay bán lại.

8. phangiabao

Mình nhắm cây NS 9900 từ đầu rồi ! Nhưng khổ nổi các bác nhận hàng order trong tp.hcm thì ko có sẵn cây này . Muốn mua phải đặt hàng , mà mình định qua tết góp đủ gió mới mua . Mình có gọi cho 1 bác trên Tân Bình họ nói là cuối tháng này chốt hàng , kô đặt là phải đến giữa tháng 2 mới có . Mình ra Đại Hưng sport xem rồi . Giá NS 9900 tới 4tr2 trong khi mua bình thường chỉ 3tr7 3tr8 . Mà bạn Tú cho mình hỏi có cách nào để đặt hàng ship mà chắc chắn là hàng thiệt hem . Mình có ghé qua web của bạn nhưng mình vẫn băng khoăng cái dụ chuyển khoảng trước rồi nhận vợt sau @@!

Chỉnh sửa cuối: 8/1/14
  9. promete

promete Thành viên Chính thức

Bạn thích mua vợt ngoài Hà nội ship vào TpHCM thì gọi Tú_Snake ý, ngoài này anh em trên diễn đàn mua của cậu ấy nhiều lắm, hàng cũng đảm bảo, bạn cứ yên tâm nhé.

10. ntdung09041980

ntdung09041980 Thành viên Chính thức

Nhiều xiên thì vô coi dòng YN xin là đảm bảo mừ

Đang tải...