[Ngôi sao] Xếp hạng 39 thế giới, Vũ Thị Trang viết tiếp lịch sử của cầu lông Việt Nam

Thảo luận trong 'Các VĐV Việt Nam' bắt đầu bởi caohung, 10/7/15.

1. caohung

caohung Thành viên Tích cực

15h chiều 7/9, trên trang website của Liên đoàn cầu lông thế giới BWF đã cập nhật bảng xếp hạng mới nhất. 1 tin không thể vui hơn với người yêu cầu lông nước nhà đó chính là việc tay vợt cầu lông nữ số 1 Việt Nam là Vũ Thị Trang đã tăng 10 bậc trên bảng xếp hạng thế giới, từ vị trí 49 để vươn lên vị trí số 39 thế giới. Đây là thành tích tốt nhất mà Vũ Thị Trang nói riêng và cầu lông Việt Nam ở nội dung đơn nữ nói chung có được.

Xếp hạng 39 thế giới, Vũ Thị Trang viết tiếp lịch sử của cầu lông Việt Nam

Thành tích này có được là nhờ vào việc Vũ Thị Trang đã thi đấu rất hay tại giải cầu lông White Nights International Challenge 2015 vào cuối tuần trước và giành chức vô địch. Vũ Thị Trang đã có được 4000 điểm từ giải đấu này, qua đó cải thiện thứ hạng đáng kể cho tay vợt này.Sau giải đoạn đầu năm thi đấu không tốt do bị chấn thương thì thời gian gần đây Vũ Thị Trang đã có 1 kỳ Seagames 28 thành công và danh hiệu International Challenge đầu tiên (White Nights). Chắn chắn vị trí 39 thế giới chưa phải là cột mốc cuối cùng của Vũ Thị Trang, mong rằng với những giải đấu sắp tới, Trang sẽ thi đấu thành công và tiếp tục viết lên lịch sử cho cầu lông Việt Nam trên đấu trường quốc tế

Trong khi đó, với việc giành vị trí á quân ở nội dung đơn nam giải cầu lông White Nights 2015, tay vợt số 1 Việt Nam Nguyễn Tiến Minh cũng có được số điểm thưởng là 3400 điểm, qua đó cải thiện thứ hạng từ hạng 35 thế giới để vươn lên hạng 32 thế giới. Thời gian tới, Tiến Minh sẽ tham gia 2 giải đấu rất khó khăn là Đài Loan Open 2015 và giải cầu lông Vô địch thế giới 2015, chắn chắn Tiến Minh sẽ phải rất nỗ lực để thi đấu thật tốt tại 2 giải đấu này, qua đó cải thiển thứ hạng để sớm trở lại top 20 thế giới quen thuộc.

Tiến Minh, Vũ Thị Trang, Phạm Cao Cường đều thăng tiến trên bảng xếp hạng

1 tay vợt trẻ của Việt Nam là Phạm Cao Cường cũng có bước tiến trên bảng xếp hạng thế giới khi tăng 35 bậc, từ hạng 242 vươn lên hạng 207 thế giới nhờ vào việc Cao Cường vào tới tứ kết giải cầu lông White Nights 2015 vừa qua. Hiện tại Cao Cường đang có 7 giải đấu được tính điểm (tối đa là 10 giải đấu được tính điểm), Cao Cường hoàn toàn có cơ hội cải thiện thứ hạng hơn nữa nếu thi đấu tốt ở các giải đấu sắp tới.

Ít ngày tới, Tiến Minh và Vũ Thị Trang sẽ lên đường tham dự giải cầu lông Đài Loan Open 2015, đây là giải đấu quy tụ rất nhiều cao thủ, nhánh đấu của Tiến Minh và Vũ Thị Trang tại giải đấu này cũng không hề dễ dàng. Hy vọng với việc có được thành tích tốt tại giải cầu lông White Nights, Tiến Minh và Vũ Thị Trang sẽ thi đấu tự tin ở giải cầu lông Đài Loan Open 2015 trước khi bước vào cuộc chiến lớn nhất trong năm, đó là giải cầu lông Vô địch thế giới 2015 sẽ được tổ chức vào tháng 8 tới tại Indonesia.

Dương Quốc Khánh – FlypowerVietnam.com

2. cả khoai

cả khoai Thành viên Chính thức

hay quá, hy vọng các tay vợt của Việt Nam thi đấu thành công tại giải cầu lông Đài Loan Open 2015:52:

3. Harry Nguyen

Harry Nguyen Thành viên Chính thức

Quá xuất sắc. Chúc mừng Trang!

4. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Tuyệt quá!!! Thế hệ vàng mới của cầu lông nc nhà đây rồi :)

5. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Iem nghĩ sẽ còn lâu nữa mới lại có thế hệ như Minh ca và Trang muội này, có lẽ phải đời con iem cũng nên bác ạ :D

6. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Ai da... vậy bác mau mau lên thôi bác eiii :))

7. ngocanh_pepsi

Mau mau cái j hở bác, bác cứ làm như là dễ lắm ấy nhỉ, phải có thời gian chứ bác ơi

8. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Thì iem cứ giục thế cho bác sốt ruột mà :p

9. ngocanh_pepsi

Bác ơi, iem là trâu ạ, mà đã là trâu thì đại bác nổ bên tai cũng cứ như ko ấy bác ạ :p

10. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

À vầng, vụ đó iêm quên mất @@

11. ngocanh_pepsi

ko sao, bác quên thì sẽ tốt hơn ạ, iem là iem rất muốn bác quên :D

12. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Ah dạ bác k nhắc là iêm đã quên lâu rồi đấy, nhưng vì bác nhắc nên bi giờ iêm lại nhớ ra :))

13. ngocanh_pepsi

Thế bác nhớ ra cái ji thế ạ, iem là iem sợ bác nhớ nhầm lắm, bác hay lẩm cẩm mà :D

14. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Dạ iêm k nói đâu, lúc đới iêm nhớ rầu mà bi giờ lại quên rầu :D

15. ngocanh_pepsi

Vũ Thị Trang hình như chưa lấy chồng nhỉ, híc, đánh cầu ham quá đây mà :)

16. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Vũ Thị Trang cũng vẫn còn trẻ mà bác, nói chung bây giờ các tuyển thủ nữ mà lấy chồng có con vào rồi sẽ khó mà cống hiến nhiều cho Thể thao nc nhà đc nữa, tình trạng chung thế mà bác :)

17. ngocanh_pepsi

Bác ơi, Lee có 2 con rồi mà vẫn oánh ầm ầm đó thôi bác :p

18. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Dạ thưa bác các VĐV nam thì nói làm gì, họ có hậu phương vững chắc cứ thế mà cống hiến, còn VĐV nữ cơ mà, họ còn bao thứ phải nghĩa vụ nữa làm sao mà cống hiến hết mình đc bác?

19. ngocanh_pepsi

Bác nói iem mới nhớ ra điều này, iem xin lỗi bác và xin tạ lỗi bằng 1 chai cuốc lủi ạ :p :party3:

20. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Dạ thôi, iêm cảm ơn bác, bác cho iêm xin cốc nc mía đc rầu ợ, uống cho mát vs lành :D

Đang tải...