[Thảo luận] Xe tự hành, bạn nghĩ thế nào ???

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi Di Khap Viet Nam, 29/6/15.

1. Di Khap Viet Nam

Di Khap Viet Nam Thành viên Tích cực

“self-driving cars” cụm từ những chiếc xe tự hành, đã dần trở nên quen thuộc với chúng ta, với những dự án của Google, của Tesla và họ nói rằng xe tự hành là chiếc xe của tương lai. Toyota nói gì về xu hướng xe tự lái, công nghệ của tương lai.
    Mình nghĩ nếu ngồi trên một chiếc xe tự hành và ngủ hoặc giải trí thì chắc cũng phải rất mất thời gian để làm quen cảm giác trao sự an toàn của mình cho một cỗ máy, nhưng thực sự thì đã là xe và người lái xe mình nghĩ cảm giác được cầm lái thì vẫn ok hơn là một chiếc xe tự hành.

Hãng xe lớn nhất thế giới nói gì về xu hướng xe tự hành

Chỉnh sửa cuối: 29/6/15
  2. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Xe tự hành là mình ngồi lên, yêu cầu địa điểm đến và xe tự đi chứ k phải động tay vào lái hả bác?

3. Di Khap Viet Nam

chính thế đó, nên đó nằm ngủ, chơi game, làm việc, hay đọc báo...xe nó tự đi, ko cầm thuê 1 lái xe hay tự mình cũng ko phải lái...híc, ớn ớn sao ấy

4. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Nói thật chứ em k thể giao tính mạng cho 1 cỗ máy đc đâu, tương lai thì chưa biết chứ hiện tại thì "No never"...

5. Di Khap Viet Nam

mình cũng tin như vậy, mặc dù có thể hệ số an toàn của nó sẽ hơn nhiều, nhưng tâm lý bất an chắc còn hại não hơn

6. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Đến như các thiết bị điện tử còn có hỏng hóc bất kể time thì xe tự hành k thể nói là an toàn đc ah... mặc dù như bác nói là hệ số an toàn nhiều hơn nhưng máy móc k phải chúng ta... :(

Đang tải...