Wang Shixian

Thảo luận trong 'Các VĐV Trung Quốc' bắt đầu bởi Namgunsth, 22/3/10.

1. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

có 1m78 mà cũng gáy hả bạn, mình 1m8 nè còn chưa dám gáy nữa là. người ta thấp nhưng mà người ta có tài, hehe!!! người ta gọi như thế là : " cho dù bạn ko cao nhưng người khác vẫn phải ngước nhìn " đấy. :92:

2. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Wang Shi Xian sinh năm 90, thuật ngữ Trung Hoa hay dùng thì cô thuộc thế hệ " hậu 90" ( VN mình quen xài là 9x) nhưng sở thích ko hề thuộc thế hệ này chút nào.

Cô không nghe nhạc của Châu Kiệt Luân, cũng không thích dạo phố. " Dạo phố thật là mệt mỏi, 1 giờ dạo phố chi bằng kiếm quán nào đó ngồi ăn uống tốt hơn. Lần đầu tiên tôi vào quán bar, nhạc xập xình khiến tai tôi lùng bùng, tim thình thịch chịu ko nổi đành bước ra ngay. Còn lượn net thì chỉ 1 chút là mắt tôi nhức cả lên"

Ko giống sở thích như các bạn 9x đồng trang lứa thế sau khi tập cầu xong cô làm gì? Thực ra hàng ngày sau khi tập luyện xong quay về KTX là đã 7h hơn,tắm rửa, xem phim, lên mạng 1 chút là tôi đi ngủ. Tôi thấy mình là người rất đơn giản vì chả có gì tôi đặc biệt thích cả"

Nguồn : http://news.163.com/10/1121/02/6LVUJDCT00014AED.html
    V-trans: heopeo

3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Híc, ngưỡng mộ quá. Luonghai cao chỉ có mỗi 1.58m nè. Đi thêm đôi 7cm nữa chưa bằng cô ý :D

--- Cập nhật thêm ---

Cái này thì giống mình tý ti :71:

4. Masha0711

Masha0711 Kiện tướng<br><font color=green>Vô địch L

haha,bạn này vui ghê ^^

--- Cập nhật thêm ---

1m80 mà đã khoe,a đây còn 1m81 này :))

5. heopeo

Cái topic này của em Wang Shi Xian mấy anh ạ :62:

Choáng váng với sự vô tư của em ấy ở tấm hình này :42:

6. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Chị này đánh hay thật đấy.e này vừa vô địch giải MaLaySia SS đúng ko ạ

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Mở đầu gọi là chị, sau lại gọi là em =)) Wang Shixian vừa vô địch cả SS final và Malay SS đấy :)

8. hienbadminton

hienbadminton Thành viên Năng nổ

thích cách đánh của chị này :90:

9. Mach1nt0sh95

Mach1nt0sh95 Thành viên Chính thức

Các bác tòan dân đầu gấu, em đây cao có 1m75, buồn tủi bản thân khi cứ gặp kẻ thù cao thì ta sẵn lo sợ :84:

10. letruonghuy97

letruonghuy97 Thành viên Chính thức

Hìhì!!!!Em mem mới, góp vui cùng mọi người nha!!!!!!
    TÍnh đến thời điểm này thì Wang Shixian đang là số 1 thế giố rùi đêý, Smash không phải là thế mạnh của Wang, nhưng bù lại Wang chới rất đầu óc, chứ không như Wang yihan suốt ngày đánh như trâu vật ý.......Cái đầu mới là sở trường của Shixian

11. heopeo

Tôn trọng người khác cũng là tôn trọng chính mình.

12. classic

classic Thành viên Chính thức

Công nhận là Wang shixian chơi vô cùng đầu óc. Xem rất thích!

13. letruonghuy97

Liệu TIến mInh nhà mình chơi solo 1-1 ăn được chị Wang shixian không nhỉ?

14. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Tớ dám cá với bạn là TM đánh đơn với Wang Shixian thì sẽ thắng em này dễ dàng, hoặc bất kì tay vợt nữ nào khác cũng thế. Ko phải mình có ý chê bai phụ nữ mà thực sự con gái vẫn thua kém về sức mạnh, thể lực, tốc độ so với con trai nhiều lắm (giống môn tennis có chị em nhà Williams nhiều trận thử đánh với mấy tay vợt nam đều thua chóng vánh). Anh TM dù sao cũng là 1 VĐV chuyên nghiệp nên ko thể thua được, mấy em này chỉ thắng được những đứa con trai mới tập đánh cầu hoặc dân phong trào như mình thôi

15. letruonghuy97

ùh, hihi. Nhưng tớ nói thật là từ trước đến nay tớ chưa thấy một VĐV nào thành công mà chỉ sử dụng lối đánh mềm dẻo như chị này, lúc xem hầu như rất hiếm khi Wang sử dụng những quả đập mà hầu như chỉ là bỏ cầu, điều cầu rất dễ gây bất ngờ, mới sinh năm 90 màk, ước gì???????

16. kingofpain

kingofpain Thành viên Chính thức

Sax, chắc chắn là cả nước VN chắc chỉ có mỗi TM mới ăn nổi Wang Shixian chứ nghĩ sao tầm cỡ thế giới như vậy mà, N.1 thế giới N.1 Super Series !! Wang Shixian vô đối !! :17::17:

17. heopeo

So sánh hơi quá đó nha bác :105:

18. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Theo mình thì ngoài TM còn nhiều người khác cũng thắng đc, nhưng mà thích nhất là đc đứng cùng 1 bên với em ^ ^

19. letruonghuy97

Theo em nghĩ thì wangshixian ngàoi đầu óc ra thì cần một chút gì đó sức mạnh hơn nữa, lối chơy của Wang Shixian tuy có điểm mạnh nhưng cũng chưa hẳn là không có khuyết điểm, nếu như chỉ thủ và điều cầu (chưa thật sự xuất sắc) như thế mà gặp phải VĐV nào có lỗi chơy như Wang Yihan chẳng hạn thì em thấy nhưng pha điều cầu về cuối sân của WAng cứ lóng ngóng sao sao đó (các bác cứ xem là biết) tạo điều kiện cho đối phương tấn công mà mình chỉ biết điều cầu thì hình như lỗi chơy này so với các VĐV Trung Quốc khác thì hơi bị bão hòa thì phải, các bạn nghĩ thế nào?? Em thấy Wang Shixian thi đầu với các VĐV khác sao mà cứ như Lựu đạn chơy với lu gạch trong gunny ý, lu gạch thì nghiêng vè sức mạnh công kích, lựu đạn thì chỉ thủ, đào là chết nhưng một thi gặp phải map không đào được thì lựu đạn rất dễ bị hạ gục chóng vánh, các bác nghĩ thế nào?
    Nhưng dù sao thì Wang cũng chỉ mới 20 tuổi thôy, chặng đường còn dài phía trước, nói sao thì chị ấy vẫn là thần tượng nữ số 1 của em:))))))))):dnc:

20. dtbadly

dtbadly Thành viên Tích cực

Xinh hơn cả Wang Lin & Wang Yihan

Đang tải...