[Chia sẻ] VT7 - Vợ mới về nhà...!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi luuvansy, 1/1/13.

1. luuvansy

luuvansy Thành viên Chính thức

Nghe các anh e 4rum khen e này ghê gớm, nhìn thì cũng thấy thíc thíc, quyết định lặn lội 1 chuyến xuống thủ đô (tiện đường) rẽ vào làm 1 em xem ra sao, sau khi đan cước, cầm e nó công nhận là thấy có vẻ hơi nặng đầu so với những con trước e đã dùng như Proace T hay FLeet 1000 năm TL nhưng lại k cứng bằng 2 con này, k biết oánh dư nào, chiều nay ra test thử xem sao ? cầm trên tay 2 vơ sừn màu trắng và màu đỏ mà k biết chọn cái nào,thôi máu quá nên chọn màu đỏ cho cá tính...và đây là hình ảnh e nó sau khi ra khỏi cửa hàng.....

Sau khi test, cảm thấy là :
    Ban đầu sức còn nhiều, đập nghe tiếng kêu đanh đanh cũng thíc, ve có vẻ đi cầu hơn,chắc do đầu vợt nặng nên quán tính tăng lên, thủ cầu cũng tạm ổn tuy k bằng con Pro Saber50 cũ của e
    Càng về cuối, (tầm6,7 séc gì đó ) thì độ thủ càng kém đi, có vẻ đã thấm mệt và đập cầu cũng đã yếu hơn...nhưng phông thì vẫn tốt hơn những vợt cũ của e
    Nói chung là với giá cả như vậy với dòng YOnex thì nvay cũng là ngon rồi, được cái diện mạo khá đẹp, hihi

2. luuvansy

spam mãi mí đủ số bài viết để đăng ảnh cug các bác....Lưới căng BG65ti, 11kg, code bị che khuất, chắc k phải hàng nhái các bác nhỷ, hí hí

3. pockemon

pockemon Thành viên Chính thức

Mình cũng đang xài VT7 (vợt trắng + cước trắng):roflmao:

4. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

e hnay tính lấy cây này nhưng xem mức căng của cây này vs VT5 thì thấy max là 10,5 kg ,mà e thì toàn chơi 11kg nên hơi ái ngại mặc dù chị chủ quá bên MP nói căng 11kg hok sao,quyết định lấy em arc009DX 2012 :D

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác mua vợt có vẻ cảm tính nhỉ. Chỉ vì mức căng 0,5kg mà đổi vợt trong khi 2 cái vợt đó khác hẳn về mọi mặt :68:. Cây VT7 thì nặng đầu vừa, thân trung bình và là 4U còn cây kia siêu cứng, vợt cân bằng và 3U. Giới hạn căng ghi là 10.5 thì bác căng 12 nó vẫn chịu đc với vợt Yonex hơn nữa chủ quán đã nói đc tức là cũng sẽ bảo hành cho bác nếu vợt có vấn đề mà.

6. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

Bác mua ở đâu và giá bao nhiêu thế ? VT 7 giờ giá thế nào a e nhỉ ? Đang định từ VT70 zf quay về VT 7 vì tay dạo này yếu quá !!!

7. nguyenvt

nguyenvt Thành viên Chính thức

thấy con của bác mà nhớ con vợ của e !hjx nó bị gãy cán rùi h chờ tới qua tết âm lịch mí làm lại được chán ge

8. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

vol70 hoặc ZF bác để lại bao nhiêu?

9. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

cây này mình toàn căng 11kg , hơn chục lần rồi. Khung vẫn bền lắm dù có đấu kiếm vài lần :p
    p/s chúc mừng bác chủ nhé. năm mới có cây vợt đỏ từ đầu đến chân. hy vọng may mắn !

10. luuvansy

hôm trước e thấy có ng chờ đợi mua con này, e lại tưởng hiếm hay sao í, nên quyết định đi mua sớm, nhưng ra ngoài HN thấy còn nhiều lắm, giá là 1560 ở MP nhé

11. luuvansy

Cây của e với của bác mà để cùng chắc là cặp đôi hoàn hảo ý nhỷ ? hii

12. luuvansy

Cây ARC009DX của bác chỗ e có mấy ng chơi rồi,độ cứng thì cũng ngang với cây FL1000 năm TL thôi,nhưng mà màu sơn thì bóng và trông dại quá nên cảm quan là e k thíc...

13. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

à đâu để dùng thôi ko có bán ... mua thêm thôi he he !!! Đánh 1 thời gian tay trở lại lại quất như thường mà !!!

14. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

cây kiếm đỏ này cũng đẹp nhỉ, ko lẽ làm thêm cây cho nó đủ cặp :))

15. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Thế mà làm em cứ tưởng, em bị anh cho lởm rồi đấy nhé :gun3:

16. ngquyet86

ngquyet86 Thành viên Chính thức

vt7 màu bạc có vân ở 2 bên cạnh nhìn đẹp hơn vt7 màu đỏ này

17. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

màu ánh bạc cầm ra sân cho lóa măt,có đợt e cầm cây FLex mạ vàng chóe đến sân,mấy ông ở sân kêu kiếm đâu đc lọ sơn phun màu đẹp mới chết chứ,cầm cây Arc 009DX mới vào trận thì sung thật chứ đc 5 séc đôi xong thì cầm như cầm tạ,vì e hay công pháo:58:

18. voltric70i

voltric70i Thành viên Tích cực

Bác có nhu cầu mua VT70 3U không thế?

19. voltric70i

vt7 cúa bác đẹp quá, giống hệt cái em đang dùng hì hì.^^. Tội cái dạo này em lại chơi VT7 quen hơn VT70 mới chán chứ (tay đau bác ạ)

20. voltric70i

up chung vui cùng bác có vợ mới nhé

Đang tải...