[Cầu lông] VT ZF 4U có nặng lắm không các bác?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi duchuy2219, 8/10/12.

1. duchuy2219

duchuy2219 Thành viên Chính thức

3U thì em thấy nhiều bác kêu trời kêu đất rùi, vậy còn 4U thì thế nào ạ? Nhẹ hơn khoảng 5g thì nó thế nào ạ?
    Mà nhẹ hơn 5g thì là nhẹ đều đi chứ các bác nhỉ (ý em là nó vẫn phân bổ khối lượng ở các vị trí của cây vợt theo một tỉ lệ như 3U hay là thế nào ạ?)
    Ah, em hỏi thêm là nó đập cầu có yếu hơn 3U nhiều không?

2. quanngocbich

quanngocbich Thành viên Tích cực

em dùng zf ltd 4u thấy cũng ko nặng lắm, chỉ nặng đầu thôi bác
    3u thì chưa cầm bao giờ nên chả biết
    3u hay 4u thì em nghĩ phân bổ vẫn thế, 4u thì nhẹ đều đi thôi

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

VT thì nặng đầu là đúng rùi, còn 3u tất nhiên đập thích hơn 4u vì cầm đầm tay hơn nhưng 10 người dùng thì không biết có nổi 1 người thuần được em 3u không. >.< bản thân em đánh 1 lần và biết ngay là mình không thể ^^. Nhiều người chọn 4u, bác hỏi ý kiến nhưng người đấy xem sao.

4. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

mình ko đánh được vợt nặng đầu mặc dù cầm cây cân bằng 3u thấy vẫn nhẹ nhẹ

5. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

3U hay 4U thì balance point vẫn ko đổi bác nhé.

6. duchuy2219

duchuy2219 Thành viên Chính thức

Thank các bác, em đang muốn mua một cây. Các bác biết ai bán giá được được thì giới thiệu em với.

7. quanngocbich

quanngocbich Thành viên Tích cực

bác teenpop hôm nay đi đâu roài ấy nhể :))

8. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Em đây roài bác ơi, bác chủ thớt có ý định mua thì pm em địa chỉ để em tính phí ship rồi báo giá nhé.
    Dòng ZF này và ZS bên đó có thể nói là 2 dòng vợt đắt nhất của Yonex.
    Thank các bác đã quan tâm. Bác chủ thớt muốn tham khảo thêm thì vào link dưới chử ký em xem thêm nhé.

9. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

cũng đang đinh bán một cấy đây zf 4u đay .ó gì bác alo theo so 0948271286 nhé

10. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

VT ZF khó đánh ở chỗ là nó cứng. Vợt nặng đầu mà mềm vừa tay thì khối người cũng chiến tuốt.
    4U nhẹ hơn 3U chỉ 5g thôi nhưng oánh xong 2 sec cầu thì thấy khác biệt liền. 4U nhưng tay cũng phải mạnh thì mới gọi đúng là kham được vợt (chưa nói vụ thuần vợt).
    Trong này có thằng em đánh cây 4U thấy nó đập cũng nhiệt tình lắm, cầu đi cũng ác, vợt vật cũng dữ.
    Theo mình thì cây này dân phong trào đánh cho vui, chứ xách đi đấu (đánh giải) thì chẳng ai chơi cả. CHưa vật được đối thủ thì cây vợt nó vật mình trước rồi

11. teenpop20022002

"thằng em" phải bác L.K.Kỳ ko bác? em nhớ bác ấy cũng đánh VT ZF LTF hay ZF 3U gì đấy mà, em nghĩ chắc bác giao lưu rồi...hihi

12. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

Dòng voltric thuộc dòng nặng đầu nhất của yonex, chỗ lâm có 4U, a e nào cần pm cho mình qua yahoo nhé! Thân!

13. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Ừa, kỳ đấy. Hi, mình hok mượn vợt nó đánh. Vì ZF 3U mình đánh chán rồi. Biết đc khả năng nên kô có theo.
    Giờ dòng Yonex vừa tay lại là dòng Amortec. hơ hơ

14. BadRyan

BadRyan Thành viên Tích cực

tốt nhất khuyên mấy bác phong trào thì chơi dòng nào có thể chơi được chứ mua về rồi đánh đc vài bữa lại kêu k hợp tay mà bán thì khổ.
    Còn em zForce thì nổi tiếng không phải vì nặng đầu mà vì là siêu cứng, 3u e nghĩ chắc ở VN này chưa có bác nào tay to cầm đánh thi đấu bao giờ kể cả Tiến Minh nhà mình.

15. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

Công nhận armotec đánh hay ghét nhất là mình thích con AT900P nhưng nó lại bị bệnh lún gen.

16. teenpop20022002

uhm, khách mua VT ZF / ZF LTD của em cũng toàn bảo 3U ko đánh nổi, chỉ 1, 2 người muốn mua 3U thôi.
    Thế hôm nào làm cây AT ủng hộ em phát nhé bác. Cuối năm có phép rùi mà ko biết đủ trình độ đi giao lưu hem nữa, đánh còn gà quá.
    Cũng đang muốn về Cần Thơ giao lưu 1 bữa...hihi...mà ko biết khi nào mới xuống núi dc...hichic

Chỉnh sửa cuối: 11/10/12
  17. tqdinh06

tqdinh06 Thành viên Chính thức

Lời khuyên: bác nào tay yếu cho tới trung bình, đừng phí tiền chơi vợt này, cực khó điều khiển vì nặng đầu. Đánh lưới thì đừng hỏi, chậm thì hoặc rúc lưới, nhanh thì cầu bay ra ngoài. Đập thì mỏi tay nhanh hơn mình tưởng. Ve trái, tạt phải cầu cứ vồng tướng lên, và kết quả ông partner trên lưới lĩnh đạn. Tóm lại, cân nhắc thật kỹ trước khi xuống tiền chơi em này.

18. dodacthuy

dodacthuy Thành viên mới

Theo mình thì không đến nỗi nặng lắm đâu..... Mình đánh 3u cũng thấy nặng nhưng cũng đâu đến nỗi..... đánh ngon mà.....

19. tuandepzai

tuandepzai Thành viên Chính thức

ko nặng nhưng nó hơi cứng xíu bác ạh ^^

20. hoanghoai

hoanghoai Thành viên Chính thức

3U thì khuyên các bác tay yếu không nên đua theo kẻo thất vọng ê chề,....nếu muốn trải nghiệm nên chơi 4U.

Đang tải...