[Thảo luận] VT I - force và Arc FB

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi Pianoijazz1986, 4/9/13.

1. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

bác nào đánh qua 2 cây này rồi cho e xin ý kiến với ạ. cây fb thì quá nổi tiếng rồi nhưng còn cây IF thì ngược lại mặc dù 2 cây cùng ra 1 thời điểm và giá tiền như nhau.

2. chika19891992

chika19891992 Thành viên Năng nổ

Cây fb là cây vợt dành cho bác thì đánh thien ve loi danh nhanh và đánh lưới vì khá nhẹ nên đập cầu cuối sân ko dc uy lực lắm chir phát huy đc những quả đập khi càu lên non hoăc đập nhồi cầu liên tục thì ok nhưng bù lại đánh lưới do thiết kế nhẹ nên cho bạn cảm giác rất linh hoạt cây này theo cảm nhận của e thì hợp với bác nào thích đánh cầu nhanh . I force là cây vợt mới của dòng vt là dòng giảm tải cho zf nhưng theo cảm nhận của e cây này khó đánh hơn zf vì đã thiết kế giảm tải mà đầu vợt lại thiết kế cảm giác nặng hơn fz để ko làm mất đi nhứng uy lực của quả smash nên làm cho đầu vợt nặng khiến cho khả năng xoay trở kém linh hoạt nếu đánh đôi cây này thì theo e là ko hợp vì h lỗi đánh cầu nhanh đang là 1 xu thế mới . Nên lựa chọn của e vẫn là fb hoặc nếu thích công tốt hơn thì nên chọn zf 4u là ok

3. ToanPhuc

ToanPhuc Thành viên Tích cực

Ủa em tưởng Zf là nặng nhất rồi chớ,IF còn nhẹ đầu hơn 80 nũa mà.:confused: Theo em thấy thì If cũng khá mắt mà công nghệ thì thấy ko nổi bật lắm, chỉ có nổi bật là 5U, màu lại hơi nữ tính :267: Trong khi đó Arc FB nhẹ hơn :6U, công nghệ nanometric có vẻ nghe hay hơn :2: màu cũng bắt mắt mà nhất là hiệu quả hơn trong việt bắt lưới nên được nhiều VDV chuyên nghiệp lựa chọn hơn => nhiều người mua hơn.Mà công bằng mà nói thì forum mình cũng có mấy bác mua IF chớ đâu có ít nhỉ.

4. ktnet316

ktnet316 Thành viên Tích cực

theo mình thì chưa sử dụng Fb mà mới dùng IF thì thấy như sau, so với ARc_10_Pre, ABS_1000, VT_60 thì IF linh hoạt hơn nhiều, đạp cũng đã, phản tạt, lên lưới cũng OK,nói chung sau khi bị chấn rồi thì dùng em này rất hợp, 1 sựu lựa chọn sáng suốt zêzzezezezezezeze

5. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

bác dùng I-Force JP ạ? bác mua cây này bao nhiêu đó ạ?

6. thuanngahd612007

thuanngahd612007 Thành viên Chính thức

mình cũng đang dùng ARC11, cũng đang phân vân xem nên chọn em I-force hay FB hơn để dùng cho nhưng lúc công lực bị cạn

7. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

ha ha cảm nhận của mình là cổ tay chưa thực sự dẻo và khoẻ thì đánh fb bai lắm nhẹ mà khó chơi vì mình hay lót sau , nhưng if thì, ôi tuyệt vời nhẹ mà fang cuối sân ầm àm....

8. Himari

Himari Thành viên Tích cực

À ngon, không thấy feedback gì lại tưởng vợt không ưng ý :))

9. thuanngahd612007

Sức mình yếu gặp những tên thủ trâu thì cầm em FB bám lưới chờ cơ hội, có cơ hội là cho đối phương gặp bà nội luôn cho nó chắc, lúc nào j sung lên thì biết đâu đập như Ashan thì sao nhở:happy69:

10. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

Hơ hơ em dùng làm vợt lót thôi khi nào mệt hoặc oải người thì lôi ra chơi thôi mà ke ke ... thường thì e lấy vợt ít khi ý kiến gì vì đã mua là của mình rùi như kiểu lấy vợ ý ... lấy rùi thì kêu ca được ai he he ... nói vui tí .!!!

11. thuanngahd612007

cưới em FB rồi, cảm giác đánh thử lần đầu là rất nhẹ, nhẹ hơn nhiều so với con 11 đang đánh, phông cầu không tốn lực nhưng bay vèo vèo :happy69:, đánh trên lưới nhanh, thích hợp cho những khi mana hết không tung chưởng được

Đang tải...