Vợt Yonex nào giống với BS11

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi quangvu1985, 12/12/11.

1. quangvu1985

quangvu1985 Thành viên Tích cực

Có anh em nào biết vợt Yonex nào giống với BS11(3u, 2g) không. Mình chưa từng đánh vợt Yonex mà toàn đánh vợt VICTOR nên dự định mua dòng Yonex chơi thử xem thế nào.
    Cảm ơn tất cả các anh em.

2. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Bạn thử con Z-Flash thử xem, nó không giống hoàn toàn đâu. Nhưng Z-Flash thoát lực rất tốt, nếu không thì ARC 10.

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Hình như bác thik đèn flash của máy ảnh nên gán cho vợt lun hihihi nó là Z Slash bác ah :D, còn giống BS 11 thì cũng khó nói vì 2 hãng khác nhau nhưng theo em saber 10 cũng có vẻ hơi giống BS 11 nhưng nặng hơn tí xíu thì fai :D

4. anhdeptrai_911

Chắc là mình mê máy ảnh quá nên cứ lộn tùng phèo cả lên. ArcSaber Z-Slash Taufik Hidayat.

5. quangvu1985

quangvu1985 Thành viên Tích cực

Cảm ơn các bác. Tiện đây các bác cho em thêm thông tin về con Z Slash va saber 10 luôn( tính năng của từng con, giá cả và ở HN thì mua ở đâu là hàng chuẩn nhất) mình thì chuyên đánh đôi nên muốn vợt có độ xoay xở tốt.

Chỉnh sửa cuối: 13/12/11
  6. anhdeptrai_911

Bạn chuyên đánh đôi thì nên lấy cây ARC 10, dòng này đánh đôi hợp nhất. Còn Z-Slash thì do mặt vợt nhỏ hơn ARC nên đánh đôi không hợp lý cho lắm. Cây Z-Slash đánh đơn thì rất sướng, đập cầu và tiếng nổ cầu nghe rất đã (BG Ti65-10,5kg). Bạn ở HN thì ra Tuấn Hạnh Sport mà mua thôi. Giá hai em này tầm 3,8tr ~ 4.1tr. Cây ArcSaber Z-Slash Taufik Hidayat (đây là phiên bản đặc biệt bạn nhé, nó có màu sơn khác và có chữ ký của Taufik) mình mua tại Tuấn Hạnh cách đây 1 năm là gần 4tr.

7. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Về thông số thì 2 con này y hệt nhau luôn nhưng trên biểu đồ của yonex thì con z slash công mạnh hơn arc10 (cả 2 cây này đều phù hợp với oánh đôi). Mình có cây arc10 PG đánh thích lắm, rất vừa tay, càng đánh càng khoái! :D :D :D

--- Cập nhật thêm ---

2 cây này đều là vợt cứng, độ nặng đầu 7 (nặng đầu nhất là 8, voltric80, AT700...). Yonex còn có loại vợt với mức cứng nhất là extra stiff (rất cứng như NS9000). Mình cầm cây arc10 thì thấy nó bình thường, cũng chẳng cứng lắm, rất vừa tay! :D :D :D

8. anhdeptrai_911

Không đồng ý với bác longds81 về cây Z-Slash. Cây này là dòng cân bằng, vợt cứng. Nhưng độ nặng đầu mà chỉ thua Voltric 8o (7<8, độ nặng đầu) thì không đúng. Mình sở hữu 2 cây này. Thì cây Voltric 80 nặng đầu hơn nhiều, độ cứng cũng hơn so với Z-Slash.

Đang tải...