[Thảo luận] Vợt Yonex dành cho người mới chơi !

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi namsimon, 17/10/13.

1. namsimon

namsimon Thành viên Chính thức

Em muốn mua 1 cây vợt Yonex để đi tập cầu lông vì là mới bắt đầu tìm hiểu về môn này nên thật sự hok rành về vợt Yonex lắm nên mong các anh,chị em bỏ chút ít thời gian để giúp em chọn được 1 cây vợt ưng ý ah !

2. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Mới chơi thì mua mấy hãng như Fleet hay Apacs em nghĩ hợp lý hơn là mua Yonex đó ạ,vợt dễ thuần,dễ đánh mà giá phải chăng. Quan trọng ví bác rộng từng nào :(

3. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

vợt Yonex thì chuẩn nhất rồi,nhưng bác mới tập thì em nghĩ khó có cây nào vừa với bác!
    Thời gian đầu mới đánh thì cứ fleet hoặc proace mà đánh,tầm 1tr đổ lại là quá ổn r,sau này bác đánh tốt rồi thì hãy chơi yonex :)

4. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bác mới chơi mà mún tìm Yonex thì hoặc là NR 800 hoặc NR 750 hoặc là Arc FB nếu cổ tay trung bình --> trung bình khá
    Còn cổ tay khỏe thì Arc 11, NS 9900 (cây này giờ khó tìm, nói chính xác là có mà đắt).

Còn nếu mún các dòng khác dễ đánh thì có Lining UC 3xxx.

Chúc bác sớm tìm được bảo kiếm ưng ý!

Chỉnh sửa cuối: 17/10/13
    1 person likes this.
  5. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

mới chơi thì e thấy mua mấy cây Apacs tầm 600k là ổn nhất, đánh ngon, vợt nhẹ, dễ đánh, bền.

6. boppro123

Bác ơi em nghĩ chủ thread đang là mới tập chơi nên bác gợi ý mấy cây yonex đó nghe chừng không ổn lắm :D

7. namsimon

Cho em hỏi là nếu tầm 3t trở lại thì cây nào phù hợp với người mới tập chơi ah !

8. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

vote cây Arc FB a. :D ai cũng đánh được từ gà cho đến ... Ahsan máy đập =))

9. kiemma

Dưới 3tr thì mua mấy cây e nói đó bác mã TW hay TH cho rẻ. Hoặc mấy cây tầm trung của Lining. Hoặc bác thích Apacs thì e vote 1 phiếu cho Tantrum 500.

10. kiemma

Thì đó e mới nói bác thớt là lụm 1 e Arc FB đi. Mới chơi thì mới chơi, làm đại 1 e rùi thuần từ từ. Chứ đánh loan xạ rùi loan cảm giác lên. Sau này it có 1 cây "ruột" để đánh.

11. kiemma

Sao hok ổn hả bác. Tại e thấy dù mới đánh nhưng chon 1 e cao cao rùi thuần từ từ. Ngày xưa e oánh từ cặp vợt 20k/cặp --> tới mấy cây của Liên Xô bố e quẳng ra --> Proace --> Caslon --> Forza --> Victor --> Apacs --> Yonex. Mà e thấy thích màu là e mua rùi đánh từ từ.

Tới giờ này e cũng hok bít e đánh mấy U là vừa nè. 4U thì đánh cũng ok, phông, tạt, điều cầu ok. Đập thì tốn lực tí xíu, còn 3U thì cũng ok. Riếc loan hết cả lên

12. namsimon

Em chỉ thích Yonex thôi ah hoặc Victor,anh tung854 vote cho cây Arc Fb anh có thể nói chi tiết về cây này cho em được hok ah,và giá cả hiện tại là bao nhiêu ah ?

13. namsimon

Em cũng có cái suy nghĩ giống anh

14. kiemma

Cây Arc FB là 1 cây tiêu biểu cho dòng Arcsaber của Yonex. Cây này trọng lượng nhẹ (tầm 73g (F) đến 78-80g(5U)). Cây này chủ yếu phản tạt trên lưới. Đứng phía sau đập thì cổ tay phải mạnh, khỏe, dẻo thì mới công chết đối phương, không thì cứ đập hoài đập mãi, đối phương phản pháo lại như chơi.

Nếu có điều kiện thì bỏ them 1tr nữa ra mua Arc FB mã JP của a Trần Trung, ku Hiệu, hay bác namdatrong.

Mà nói trước bác cây này nhẹ cân, bác làm quá e nó sợ là e nó bỏ nhà ra đi đó.

@Bác thớt: mai mốt tư vấn vợt thì bác nói là ý bác mún gắn bó lâu dài hay không, hay chỉ vui thì chơi thui. Vui chơi thui thì mua vợt it it tiền thui, chứ mua đắt tiền quá không chơi nữa bỏ lại phí, bán lại lỗ. Với lại bác phải nói là đánh sân thảm, sân trong nhà hay ngoài trời sân xi măng. A e mới tư vấn bác mua vợt được ạ. Chứ bác đánh ngoài trời, mà mua Yonex Hi-end, thì mệt mỏi à

Mới chơi thì bác nên tìm mấy cây Apacs Rapier 88 hay mấy cây tầm 400-500k đấy ạ.

15. boppro123

Em mới 18t thôi bác ạ,bác cứ xưng anh-em là được rồi :D
    Em từ khi mới tập toẹ cách đây 3-4 năm cũng chỉ đánh vợt thường thường nên em nghĩ là mới chơi chưa nên đánh vợt đời cao.Nhưng nếu bác chủ thread tay có sẵn lực khoẻ rồi thì cứ mấy cây Yonex mà quất thôi :D

16. boppro123

Yonex Arc FB mới cả lưới vào độ 3tr6 bác ạ! mà cây này rất nhẹ lại hơi cứng.,bác nên cân nhắc trước khi mua :D

17. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Siêu phẩm NS100 cho bác lựa chọn :D

18. namsimon

Thế có cây nào giống cây Arc Fb này nhưng mà công đỡ tốn lực hok hả anh ? Em nghe nói mã JP mắc lắm em chỉ mua được tầm 3t trở lại thôi ah ! Các anh ráng giúp em với

19. namsimon

Ây da thế thì cao quá rùi thôi đành ngậm ngùi chờ dịp khác vậy !

20. boppro123

Yonex Voltric 7 cũng nhẹ mà dễ đánh,giá tầm 1tr5,hoặc Voltric 5,voltric 9,...
    Yonex cứ phải 3tr trở lên mới chuẩn hẳn bác à,cố gắng thêm mấy trăm làm cây Nanoray 500 nếu bác thực sự thích dòng Yonex! giá khoảng 3tr3

Đang tải...