[Bình chọn] VỢT YONEX (CÔNG) DƯỚI 2 TRIỆU nên chọn cây nào...........

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi ntuanhungls, 14/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên Chính thức

Tình hình là em không đủ tiền tậu mấy em đời cao, nên chỉ mua được cây nào dưới 2t thôi ạ, hix , em đang phân vân giữa 3 cây: ARMOTEC AT70 MG2, voltric 5, voltric 7 ..... các bác cho ý kiến với ạ
    à vừa rồi có thằng em để cho em cây nanospeed 500 (đúng 500k), *** nó chứ , đánh sướng thế không biết, vợt nhẹ đầu và cứng, em thủ và phản tạt cầu thấy rất ưng ý, khoái nữa là đánh không mất sức như cây PROACE PLATINUM 110 em đang dùng. chỉ có điều nanospeed 500 công hơi kém, nên giờ muốn các bác tư vấn để em chọn 1 cây trong 3 cây trên hoặc cây nào khác cũng ok,(cây nào thủ, phản tạt cầu tốt như nanospeed 500 mà công khá thì em cưới luôn)
    thank các bác !

2. TheBMT

TheBMT Thành viên Tích cực

em đang xài nano speed 100 xin góp ý vs bác? công thủ rất tuyệt :rock:

3. tuanpra

tuanpra Thành viên Năng nổ

Bác thử dùng voltric 7 xem thês nào? Cây này theo nhiêù ngươì nhânj xét thì đánh râts hay, công cũng râts tôts nữa.

4. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Theo tôi thì bạn nên chú ý hàng ARMOTEC, hàng này công ok lắm… bác Klar ơi, giúp bạn này đi ạ!

5. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Hình như các dòng trên đều là vợt công. thì làm sao mà thủ bằng cây cũ của bạn đc. Nếu cổ tay bạn tốt thì kô thành vấn đề, nếu yếu thì không đáp ứng được yêu cầu của bạn ròi.

6. ntuanhungls

thank all>>>>>>>>
    vậy 3 cây trên thì voltric 7 chắc là nhẹ nhất,
    không biết cây nào cứng nhất các bác nhỉ, nếu cứng như nhau thì em sẽ bán trâu tậu Votric 7 (cây này nhẹ -->linh hoạt và đỡ mất sức hơn)
    :badminton22:

7. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác từ pro 110 chuyển qua thì lấy voltric 7 được rồi, không thì amortec 50 thôi công cũng ác lắm rồi, bác mới chuyển qua dòng nặng đầu thì từ từ thôi không khéo cổ tay nó đau cả tuần đấy.

8. ntuanhungls

OK Thank bác,
    nhân tiện,em nghĩ ở đây chắc không cho mở topic mua bán vợt, nên ko mở topic nữa, bác nào có VỢT CŨ 1 trong 3 cây AT 70 MEGA2, VOL5, VOL7 muốn bán thì pm cho em vào hộp thư với nhé..... :ttennis:

9. CafeG7

CafeG7 Thành viên Chính thức

Bác sang box muaban tìm xem sao nhé

10. ntuanhungls

ok thankyou bác nhé

11. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Em cũng thích thích con AT 50 này, không biết con này với con voltric 5 thì con nào cứng và nặng đầu hơn nhỉ? :fighting23:

12. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

AT 50 công đã hơn voltric 7, theo ý kiến của mình, voltric 7 không cứng vì có đánh chung với 1 dân thể thao thấy cầm cây at 50 căng 14kg đập nghe sướng tai lắm, như pháo trung nổ đó, bạn đó nói at 250 công còn sướng hơn, nhờ vậy mình mới biết, chia sẽ cùng bạn.

13. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Hị hị, lần tới mua vợt mình mua con này oánh thử xem, đang luyện cổ tay để tập oánh dòng vợt công! Mình thích lối chơi vũ bão, phũ phàng nhưng cũng phải kỹ thuật tý! :)) :)) :))

14. ntuanhungls

hehe em tậu Voltric 5 ở Tuấn Hạnh rồi các bác ạ, giá 1 triệu 560 nghìn, (khung vợt + dây BG65+ quấn cán joto)....
    hôm nay đánh được 1 buổi, em thấy nói chung là em nó không nặng đâu các bác ạ,(vì em đánh Pro platinum 110 còn thấy nặng và mất sức hơn) Vợt đánh tốt, công chuẩn ra phết,
    :eek:ly2:

Chỉnh sửa cuối: 17/8/11
  15. Rukaphuong

Ôi, vậy là bạn khỏe phết. Mình là mình cầm đánh đơn được nửa sec là đuối ngang, mún vứt cây vợt hết sức.
    Dòng Proace ABS đâu có cây nào nặng đâu à, đánh ngon

16. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Mình có cây Mega g2 muốn bán, bạn mua mình để lại cho.

17. ntuanhungls

Thank!
    Tình trạng vợt thế nào, bạn bán giá bao nhiêu ? pm lại vào hộp thư cho mình nhé !
    :cc:

18. ntuanhungls

VT5 đánh cũng được bạn ạ,
    à mình muốn hỏi riêng bạn về cây AT900 bạn đang chơi, đã PM vào hộp thư của bạn, trả lời thư mình nhé.
    thank

--- Cập nhật thêm ---

VT5 đánh cũng được bạn ạ,
    à mình muốn hỏi riêng bạn về cây AT900 bạn đang chơi, đã PM vào hộp thư của bạn, trả lời thư mình nhé.
    thank

19. Rukaphuong

Mình nghĩ là oke. Cây AT900 này có thông số độ nặng và nặng đầu tương tự VT5. Chỉ có điều VT5 là hàng midend
    Mà, AT900 của bạn là FZ hay Yonex thế. Nếu là FZ thì nó hơi nhẹ so với VT5 đấy nha

20. ntuanhungls

mình đang chơi VT5 thấy cũng ok lắm, nhưng sang tháng dư dả sẽ bán hoặc đổi các VT5 lên 1 cây đời cao ... như at700, vt70....

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.