[Thảo luận] Vợt Yonex ArcSaber Z Slash Taufic Hidayat

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi phihungDJ, 15/7/11.

1. phihungDJ

phihungDJ Thành viên Chính thức

Vợt Yonex ArcSaber Z Slash Taufik Hidayat

Em đang muốn sử dụng dòng vợt ASB Z của taufik, muốn tham khảo thêm các anh e về tính năng và cách sử dụng của dòng vợt này. Mong các anh e tư vấn và trao đổi để em học hỏi thêm được về cách sử dụng cũng nhưng hiểu biết thêm về các tính năng của dòng vợt này.:77::77:

Chỉnh sửa cuối: 15/7/11
  2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

theo mình thì chắc về lối chơi đã... chứ có gì cách sử dụng cho mỗi dòng vợt đâu... chỉ là tính năng mỗi dòng nó khác nhau mà tùy từng người hợp hay không mà chọn thôi
    cây này theo mình cảm nhận là cứng hơi nhẹ đầu chút so với ARC10 dễ điều khiển ,,, phản tạt cực tốt,, dễ xoay trở hơn ARC 10.. đập cầu có độ ổn định cao cảm thấy độ chắc từng cú đập theo mình nó là tổng hợp của các dòng ARC của yonex đó là cảm nhận về Z-SL thường nhá ko phải bản TH
    hơn nữa khung vợt khá chắc chắn 3u sức căng 30lbs thì yên tâm khi đan lưới..

Chỉnh sửa cuối: 15/7/11
  3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Hôm qua mình đã cầm 1 cây ARC Zlash của 1 em gái chơi trong sân mình. Cây này mã JP (không biết xịn hay nhái) 4UG6.
    Đánh giá cảm nhận khi thử lần đầu: Vợt nhẹ, mềm, thủ khá Okie, chưa công vì tay mình đau không công được :D
    Do vợt của em này cũng khá cũ và lưới hơi bị chùng nên chưa đánh giá hết được ưu điểm của nó. Nhưng ý kiến cá nhân mình vote cho em Zlash này :)

4. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Cây này là một cây vợt khó chơi, em chỉ cánh báo bác là rất nhiều ngưởi mua cây này về rồi bán vì không hợp tay, nếu là newbie thì tốt nhất là quên cây đó đi.
    p/s Luonghai: Em xem trên catalogue của yonex thì chỉ thấy đến G5 là nhỏ nhất, chứ G6 thì chưa thấy bao giờ.

5. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Nếu mình nhớ không nhầm thì mình xem hôm qua là G6. Vì mình cầm vợt lên xem và bóc tay cầm cũ của em đó đi, sau đó còn cuốn tặng em 1 cái cuốn màu vàng rất đẹp hợp với cây vợt :D. Mai mình sẽ xem lại G5 hay G6 ^^

6. phihungDJ

phihungDJ Thành viên Chính thức

Em xin cảm ơn các anh,chị em đã chia sẽ kinh nghiệm quý báu ở trên ! Nhưng nếu là người biết chơi thì có chơi được hok vậy các anh,chị em ?

7. badboy

chơi thì sao chả được,, tập chơi thì chơi cũng được hết có điều khác biệt giữa người chơi tốt và chỉ mới biết chơi là ... người mới chơi thì cây này cũng chỉ bằng cây pro 318..v.v. mà thôi chả phát huy đc sức mạnh của nó..
    còn người đã chơi tốt thì có thể cảm nhận được và phát huy được hết khả năng của nó thôi...

8. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Híc.... cây này mình mua ở Tuấn Hạnh, sau 2 lần căng 11kg thì em nó bị "móp ở giữa 2 lỗ ren" (sụp vành nhẹ) nằm ở đỉnh đầu. Huhu....4tr.. Giờ sau khi điều trị, nắn gân đắp cốt, em nó đang chịu đựng lực căng 10,5kg. Đau thế cơ chứ, gì mà quảng cáo căng được ở lực 30lbs.

9. badboy

akk.. chắc căng sao chứ căng mà móp thì được bảo hành chứ ko có va quệt gì,,, còn nếu có va quệt thì ko ai dám bh và dám chắc bị do gì, chek code xem hàng thật hay giả.. tuấn hạnh hay dán tem3D lên code đó chả hiểu sao nên cứ an toàn chek mới mua vợt cả đống tiền đó chớ:biggrin:

10. anhdeptrai_911

Đau là hơn 6 tháng sau em nó mới phát bệnh, hết hạn bảo hành. Vợt ko va chạm gì cả. Thế mới đau đầu chứ, code vợt thì yên tâm rồi, đã lột phăng cái tem 3D của thằng Sunrise để kiểm tra code..

11. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Vợt xài lâu có tình cảm thì quen thôi. nó cùng mình chinh chiến ít nhiều cũng tình cảm, trầy trút sơn do hít đất cũng xót cho e nó, hiểu tính năng của nó, biết được sức của mình thì nó sẽ theo mình thôi, như gậy như ý của Tôn Ngộ Không thôi, hihi.

--- Cập nhật thêm ---

Mà cây này backhand smash ngon phải biết

12. anhdeptrai_911

Đồng ý hoàn toàn. Vote 1 phiếu. Cây vợt mà mình thích thì sẽ có tình cảm, thích ở đây là đánh hợp tay - hợp gu thẫm mỹ. Cây này đập tiếng nổ nghe rất đã tai.

13. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Mình đã đánh con Arc Z thường và Arc 10 rồi, cảm nhận của mình thì Arc 10 đánh thích hơn, xoay sở cũng dễ và đập cũng mạnh hơn Arc Z, có lẽ do tay mình yếu nên chưa phát huy hết được cây Arc Z.

14. anhdeptrai_911

Arc 10 mình đã sử dụng, công tốt và thủ tốt. Lợi thế của nó là diện tích mặt vợt lớn hơn Arc Z. Arc Z đập cầu nổ to hơn, hay hơn và mạnh hơn so với Arc 10.

15. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên Chính thức

Hôm nay sân mình có ông anh mới vào chơi, mình được dịp thử cây Z-SLASH mã CH mà ông anh mua ở Bắc Kinh, Chai nờ (3t6, mua cũng được 3,4 năm rùi), hồi ấy ông anh bảo có 2 con vừa tầm mắt là Z-SLASH và con AT700 có chữ ký của LINDAN tính vào tiền việt là hơn 7 triệu (đắt vãi),
    cảm giác: vợt nhẹ hơn mình tưởng và đặc biệt là KHUNG VỢT HẸP, mới đầu mình cầm đánh mà cầu cứ toàn chạm thành vợt, ưu điểm của em này: cảm giác cầu tốt, bỏ nhỏ, điều cầu khá chuẩn, nhưng bất ngờ nhất là đập cầu thì rất bình thường, không mạnh như mình nghĩ ( trong khi cổ tay mình khá khỏe - lạ thế chứ )
    mình đang dùng PRO ACE PLATINUM 110. nặng đầu hơn, đập cầu thích hơn. tuy nhiên cây pro 110 này phòng thủ, bỏ nhỏ rất kém (chỉ được cái đập cầu mạnh ác liệt) đang tính đổi sang em Z_SLASH mà giờ thấy phân vân quá!
    có khi đổi xang mua VOLTRIC 80 vây (thấy mấy bác bảo em VOLTRIC 70 gần giống em Z-SLASH)
    VOLTRIC 80 đánh có khá hơn không các bác nhỉ ?

16. badboy

sao mà ARC Z-SLASH đã mua được 3-4 năm roài vậy theo mình biết nó ra đời gần 2 năm thoai mà...
    mã CH thì đáng ngờ lắm ... mà con có chữ ký thì cũng chả đắt thế ,,, mấy dòng hay theo phiên bản của PG, TH... cũng giá ngang ngang thôi

VT80 nặng đầu hơn VT 70 phải cầm đánh thử mới biết bạn đánh platium 110 thì quen cây VT 80 hơi lâu

17. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên Chính thức

để hôm nào gặp mình hỏi lại rùi reply lên đây cả code CH cho ae coi xem thế nào, cây này thấy ông anh bảo hồi đó đi công cán ở bắc kinh, vào một cửa hàng ở đấy mua nên mã CH chắc cũng không lạ (CH-CHINA nhỉ), còn cây AT700 có chữ ký LINDAN có thiệt là có không các bác nhỉ ?

18. anhdeptrai_911

19. tuanh4381

tuanh4381 Thành viên Chính thức

theo mình được biết thì các loại vợt Design đặc biệt của Yonex: Arc ZS TH hay Arcsaber 10 PG chỉ có loại 3U/G3,4,5. không có loại nào 4U hoặc 2U Nên lên trang web của Yonex kiểm tra lại các thông só trước khi mua vợt.
    http://www.yonex.com/wbp/spec/

Chỉnh sửa cuối: 22/8/11
  20. luctuyetki

luctuyetki Thành viên Chính thức

mình mới mua con này tại đại hưng mà sao thấy đánh khó wa ko như con pro ace 950 trước kia

Đang tải...