Vot yonex arc saber 008 DX co nen mua ko cac bac?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tieu giao nhi tien, 2/10/13.

1. tieu giao nhi tien

tieu giao nhi tien Thành viên Chính thức

Có người chào em cây 008DX này mới cứng giá 1tr7,nghe nói hàng ko còn sản xuất nữa,hiện nay em đang đánh cây victor nano 6,muốn mua vợt mới thì chọn cây 008DX này được không các bác. Tay em cũng trung bình,nano 6 em thường căng 10,5 kg dây bg65

2. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

mua thì được nhưng không đánh được đâu ah,cây này rất cứng,tay yếu chơi bì lắm,bác phải cân tầm 11,5 > 12kg mới phù hợp với cây này,không chịu được mức cân đó mua vợt phí lắm ah :)

3. tieu giao nhi tien

cây này chịu cân cao thế cơ hả bác,em thấy yonex toàn ghi là căng từ 9-10,5 kg thôi mà. Mà giá 1tr7 có đắt quá không ạ?

4. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

008DX có tầm 1tr4 chứ mấy bác. cây này thân siêu cứng, e sợ tay bác ko phát được hết lực đâu.

5. tieu giao nhi tien

em ra mấy chỗ bán vợt nhưng họ bảo cây này không ra nữa. Hỏi bên minhphuongsport cũng hết hàng. Hay là hàng hiếm nên họ chặt chém nhỉ.

6. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

cây này vẫn đang sản xuất chứ làm gì có ngừng đâu bác. ít hàng nhưng ko hot thì chặt với chém ai. giá cây này chỉ từ 1tr3-1tr4 ko lưới thôi, 1tr7 thì mua được 009DX rồi.

7. minh263

minh263 Thành viên Tích cực

mình đang chiến e đó đây, theo mình cây này không phải cây công tốt đâu, vì nó cứng, và cân bằng, mình căng 11kg! cây này dùng để phản tạt thủ đều được!. nếu thích công, và trợ lực cho công, ở tầm phong trào, thì không nên mua cây này. được cái nó bền và căng được cân cao, Mình đang tính chuyển sang cây tatrum 200, vì với mình đánh cây này 3 tháng nay thấy hơi cứng, và mình muốn cây nặng đầu chút, dẻo hơn, còn 3u công cho thích, cây vt7 của mình vừa gãy cũng thích, nhưng mình toàn thích thử cây mới. ^^.

8. tieu giao nhi tien

cám ơn các bác đã tư vấn,để em suy nghĩ thêm rồi quyết định mua 1 cây phù hợp lối đánh

9. khaikv

khaikv Thành viên Chính thức

Theo mình cây này cũng khá dễ tính đánh điều cầu được còn nếu đạp hơi mất lực chút. Minh chơi phản tạt và phông cầu thì hay cũng đang muôn tìm cây nữa hehee

10. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Chủ thớt mua 8DX đê ạ. Hehe

Đang tải...