[Hình ảnh] vợt VOLTRIC 70 này là THẬT hay GIẢ vậy các bác..........

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi ntuanhungls, 1/9/11.

1. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên Chính thức

Báo cáo cả nhà là hôm qua em đã mua cây Voltric 70 ở đây ạ: http://www.thethaoherosport.com/product_420.html
    em không có điều kiện nên nhờ bạn mua hộ, không có xem kỹ vợt được,
    em mang ra so sánh với 1 cây Fake (cây Fake giá gần 2t, tại một cửa hàng ở Lạng sơn) thì thấy y hệt , chưa thấy khác điểm nào,
    mong các bác có kinh nghiệm phân biệt xem giúp em với

thứ nhất, về code: 9595089 - 060902jp
    xin hỏi là vợt sản xuất vào ngày nào ?
    (cửa hàng Hero Sport nói là vợt mua bên nhật, cách đây 1 tháng, thêm là shaffcode này giống hệt code của vợt giả kia: code vợt giả: 9595043 - 060902jp )

thứ hai, về mảnh nhựa yonex ở đáy cán vợt, chữ Japan không rõ ràng,
    hix, nếu cây này là cây giả thì em đã mất tiền oan

Thêm một số ảnh:

Chỉnh sửa cuối: 16/10/11
  2. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

hàng fake rồi bạn. Logo chính hãng không có kiểu chữ xộc xệch và nhòe thế đâu. Dù có va chạm thì nó cũng không thể như vậy.

3. klar

klar Trọng tài

Hai cây cùng code và shaft serial thì có thể kết luận là 99,9999 % khả năng cả 2 cây đều fake. Và khả năng hy hữu là 1 cây thật + 1 cây fake.

4. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Hic, nhìn tất cả các hình mình nghĩ 99% là hàng fake! :):):)

5. badboy

badboy Thành viên Tích cực

thường chữ cán vợt nó như lặn sâu bên trong còn chữ JAPAN này sao sộc sệc như dán vào vậy... check code xem sao chứ tình nghi hàng giả roài... vì hiếm khi mà mã yonex lại tung ra thị trường những cầy vợt kiểu dáng và ngay logo sộc sệc lỗi tn...

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Việc check code vợt hiện nay với vợt Yonex gần như ko còn quá nhiều ý nghĩa bởi nhái code quá đơn giản với những người làm đồ fake và theo tình hình hiện tại có lẽ Yonex đang quay vòng shaft code??? nên càng khó nhận biết hơn trc. Đã có 1 số cây đời cao Yonex đc sản xuất năm 2011 nhưng shaft code bắt đầu bằng đầu 2 nhưng vẫn là thật. Bác cứ cho 1 loạt ảnh chi tiết về cả 2 loại vợt là rõ ràng nhất. CÒn việc đít vợt bị trầy có thể nhiều nguyên nhân chứ chưa chắc nguyên bản nó đã trầy. Hiện nay, theo tìm hiểu của riêng cá nhân em thì Yonex đang có rất nhiều loại nhái ( fake) với đủ mức giá đủ kiểu giả nhái khác nhau mà càng về sau nhái càng tinh vi nên khiến những người yêu mến Yonex vô cùng đau đầu mỗi khi mua vợt, nhưng tóm lại hiện em thấy nổi lên 3 loại nhái như sau:
    - Loại fake 1: Loại này kể cả code, sơn, các dấu hiệu bề ngoài đều giống đến 99,99% vợt xịn, tuy nhiên giả vẫn là giả, nhận biết loại này khi mua quả thật rất khó với người ít dùng Yonex. Loại này em cũng đang cố tìm hiểu nhưng mà tạm thời mới chỉ nhận ra đc sau khi đã đánh thử vào vợt, xem kĩ càng phụ kiện của nó. Loại này thì đa phần nhái theo mã JP và giá bán cũng khá đắt. Ngoài ra còn một cách phân biệt nữa là nếu có bạn bè mua cùng model mã SP đc phân phối tại VN có thể đánh thử 2 cây để nhận xét vì thực tế SP JP ko khác nhau nhiều về tính năng, chỉ có điều mã JP đánh chắc tay hơn 1 chút mà thôi, còn chất lượng sản phẩm vẫn vậy.
    - Loại fake 2: Cũng như loại 1,đa phần nhái code chuẩn và cũng đa số nhái mã JP, thi thoảng lọt ra mã TW và SP, nhưng loại này chỉ cần tinh mắt quan sát kĩ sẽ thấy những dấu hiệu của vợt giả như gen, như nước sơn, và tính năng vợt cũng ko giống vợt original nữa rồi. Vài chi tiết trên vợt như triện chữ S ở cán hay code khắc cũng chìm nhưng ko tinh xảo. Vợt cảm giác nhẹ nhẹ và ko chắc tay như hàng Original. Loại này ở các phố thể thao hay đc các hàng thể thao nhỏ, hoặc ko chuyên cầu lông, hoặc ít uy tín chào bán với giá 1tr5-2tr đồng.
    - Loại fake 3: Loại này thì nhận biết đơn giản bởi nó rất thô, code sai tùm lum, sơn ko đẹp và tinh xảo, gen ko đều, bao vợt thì sơn cũng ko tinh xảo, sức căng cước thấp, chỉ tầm 9-10kg. Loại này chắc ai cũng biết rồi và nó đc bán ở thị trường vào khoảng 300k +
    Đó là 1 số cái em biết, còn bây h em muốn có 1 vài lời khuyên cho các bác thích Yonex:
    1. Đầu tiên đó là tâm lý mua vợt, mọi người nên nắm rõ mình cần j, cần vợt tốt chính hãng hay cần vợt vừa tốt vừa chính hãng mà mã Nhật để đẳng cấp hơn? Nếu ở trường hợp 1 các bác có thể ra các đại lý chính thức của Yonex tại VN, hàng chính hãng mã SP tuy ko ha oai như mã JP nhưng nó là chính hãng đc bảo hành đàng hoàng và các bác hoàn toàn có thể yên tâm. Còn nếu đã thik mã JP, một lời khuyên chân thành là nên tự xách tay hoặc có người thân bên nhật xách về dùm là ok chứ mua bán vợt JP trên mạng bây h cũng ảo vì không phải ai cũng là người tốt, và nếu ko sành rất có thể mua fai loại fake 1, thậm chí fake 2 như thường. Cá nhân em khi dùng Yonex thì vẫn ra các đại lý tại VN, vừa nhanh gọn mà đc bảo hành đầy đủ, thực tế em đã từng đc đánh thử các mã: AS UK JP SP và TH ở 1 số cây đời cao của Yonex, tổng kết lại em thấy đúng là có đôi chút khác biệt nhỏ cho từng nơi nhưng về phần chất lượng ko khác nhiều để đến mức thay đổi toàn bộ sản phẩm như 1 số lời đồn.
    2. Thời đại hiện nay thông tin bùng nổ, nếu 1 ngày rảnh rỗi, các bác hãy tự trang bị kiến thức cho mình về vợt nói riêng và những thứ các bác quan tâm nói chung vì tin bản thân bao h cũng là trên hết :) hãy tự trở thành người tiêu dùng thông thái :)
    PS: Trở lại vấn đề topic về cây Voltric 70, bác chủ có thể up thêm ảnh để anh em diễn đàn giúp+ kết hợp check code trên badmintoncentral +mượn thử cây nào của bạn bè mà chính hãng ra so là bik ngay mà :)

Chỉnh sửa cuối: 6/10/11
  7. quochoan89

quochoan89 Thành viên Chính thức

nói chung thì chỉ nhìn cái cán vợt không thì cũng khó phân biệt bác ợ, vì có thể do va chạm hay 1 lý do nào đấy mà nó xộc xệch như trên, nói chung là bác cho vài cái ảnh zoom gần cho anh em comm

8. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

theo ý kiến of mình thì có vẻ fake các bác ạ. Mình cũng có 1 cay VT70 mã SP (có tem sunrise) nhưng nhìn logo với chữ japan nó ko giống như vậy. Cây of chủ thớt logo với chữ japan nhìn như nổi lên rồi dc sơn phủ màu trắng lên, còn cây of mình phần logo màu trắng và nền màu xanh tach biệt nhau (giống như khảm xà cừ lên gỗ ấy), logo màu trắng khảm vào trong nền xanh (hay cây of mình giả nhỉ :24:)
    Nhìn phần ghi U & lực căng như thế kia thì mình thấy lo cho bác chủ thớt

Chỉnh sửa cuối: 6/10/11
  9. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Mình cũng xem qua cây VT70 mã Jp giả rồi. Hàng JP fake nó đẹp hơn nhiều đít vợt xanh đậm và chữ Japan nét như thật luôn, sơn cũng như thật luôn.
    Cái khác biệt để phát hiện với hàng xịn chỉ là Code hàng nhái nét khắc nó hơi to và sâu không được nét bằng hàng xin thế thôi! ngoài ra nhìn các cái khác thì mình cũng xin thua:( không phát hiện được thật giả.
    Còn cây VT 70 này của bạn nếu là thật thì tốt nếu là giả thì có lẽ là hàng giả của giả :33:

10. khoitran1991sp

khoitran1991sp Thành viên Tích cực

- Vợt giả rồi bạn, vì vợt Yonex thật ở đuôi vợt, biểu tượng Yonex, bạn nhìn thật kĩ ở chổ 2 đuôi nhọn sẽ thấy 1 vết khuyết rất mờ

11. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Cá nhân em thì không có cảm tình với HeroSport từ lâu rồi :D

12. minh456

minh456 Thành viên Tích cực

Mình đánh VT70 và VT80 xịn bên nhật mua về ! Đảm bảo với bạn là vợt của bạn là vợt giả ! Vì giá của VT70 ở nhật quy đổi ra tiền việt ko có giá đó !

13. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

vợt này chắc là hàng fake rồi bạn ạ
    @anh Minh.hôm trc em thấy anh trên truyền hình nhé.đi cùng anh Nghĩa đánh giải phát thanh truyền hình :D

14. arihuy

arihuy Thành viên Chính thức

hàng giả 200%, chữ Japan của vợt xịn hem giống như thế (mình đang xài Nano 9900, nên kiểm chứng được), còn ký hiệu G, U thì càng cho thấy sự lem nhem của hàng fake, chia bùn cùng bạn => rút kinh nghiệm cho lần sau, coi như đóng học phí vậy.

15. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

Theo ý kiến của e là cũng là Fake 100% lun. Thứ nhất Cuốn cán ko hết cán vợt (cái này có bác trên forum nói trong bài phân biệt thật giả). Thứ 2 là chỗ ghi ghi lbs căng lứoi thì 2 chứ 19~24 lbs thường là tem hoặc có khắc cũng là ngang them cán vợt ko có dọc như vậy. Lại còn khoản khắc chỗ nông chỗ sâu nữa. Bác nên để ý cái giá của bọn Herosport này lun rất rẻ so với đại lý chính hãng (cả các dòng Fleet hay Yonex). Đã là dòng vợt đời cao hay tầm từ 2tr trở nên m chênh lệch vs đại lý đến 500-700k thì có chiết khấu của bọn tàu khựa mới có được giá đó bác ạ!
    Bác đánh tạm ùi tính làm 1 con Tuấn Hạnh Sunrise dù là SP nhưng theo e là ngon lành cành đào lém! :laser:

16. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Tuấn Hạnh giờ VT 70 toàn thấy hàng 4U thôi, tìm 1 em 3U mà không có :(

17. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Sao bây giờ lắm hàng giả thế hả trời, thế này biết mua kiểu gì bây giờ đây?

18. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

các bác cứ phát biểu ngon lành, em thấy cây này khả năng vợt ngon là rất cao. :) nhìn cái tem của Yonex là biết

19. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Chốt lại đây là hàng giả thứ thiệt :D Đúng không nhỉ?

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nếu chỉ nhìn tem mà biết đc vợt thật giả thì mình phục bạn, thực sự với Yonex fake cao cấp bây giờ ko cầm tận tay, xem thật kĩ cốt vợt và code + đánh thử mà chỉ nhìn ảnh thì cực khó để biết. Cái tem thì in cả lố cũng đc bạn ạ! Bác chủ thớt up quá ít ảnh nên mình chưa dám kết luận nhưng ở cái ảnh mà có tem Yonex thì rất đáng nghi khi dòng chữ khắc ko đều về size, lem nhem, tem Yonex cũng lem nhem.

Đang tải...