Vợt Victor

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi quangbx, 2/6/11.

1. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Mình có một cây Victor mua ở Nguyễn Thái Học – Hà Nội. Khi xước lớp sơn ngoài thì nhìn thấy mầu trắng mà không phải đen. Đây có phải vợt giả không các bạn

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bạn nêu địa chỉ mua và model vợt đi, sơn màu trắng là giả ko fai áp dụng cho tất cả các dòng vợt mà chủ yếu áp dụng cho Yonex và Pro Ace. Một số vợt họ vẫn sơn lót lớp màu trắng nhẹ trc lớp carbon. Ngay như cây BS09 phần khung màu đỏ nếu xước nhẹ là ra màu trắng mà nói thế chứ mình thấy nhiều loại vợt chính hãng sơn còn tồi tệ hơn vợt fake ví dụ điển hình là Victor dòng BS

3. Nam HMU

Nam HMU Thành viên Chính thức

Mình cũng bị vậy đó, nhưng sau khi "phá hoại" tiếp thì nó cũng có màu đen, bạn thử vậy xem =))

4. quangbx

Ừ, sau khi trao đổi với anh em trên DĐ thì mình mua cây Super Waves 3250, cây nào rất tuyệt bạn à, rất hợp với mình. Đúng là vợt mình có một chỗ xước nhỏ và sơn là màu trắng chứ không đen nhưng anh bạn bán vợt bảo mình yên tâm, được bảo hành 1 năm cơ mà :D, trong vòng một năm mà bị sụt, lún, gãy… thì được đền gấp đôi :D. mình cạo thử vợt của ông này (BS 8) ra rồi, đúng là một lớp sơn trắng sau đó mới đen… để cho mình an tâm thực sự, anh này căng cho mình cây mới và bảo hành luôn:D (chỗ anh em ấy mà:D)

--- Cập nhật thêm ---

À, Kawasaki cũng thế, bạn mình có con một con này nhưng mình không rõ là dòng vợt gì của Kawasaki (giá bán 950K), khi xướ cũng có màu trắng trước rồi mới đen như vậy! Không biết là thế nào nhỉ? :D

5. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

đúng thế, cái lớp sau cái lớp vàng óng đẹp để ấy là lớp màu trắng..e dùng dòng Pro Nano cũng thấy là bị như thế..công nhận sơn Victor lúc mua nhìn đẹp, nhưng nếu đã lỡ bị trầy ra rồi thì thôi rồi...nhưng dù sao vẫn yêu Victor..

6. quangbx

Ừ, đúng bạn à. Nhìn hình thức thì rất đẹp mà bị xước ra rồi thì oải lắm.

7. hoanglinh79

hoanglinh79 Thành viên Chính thức

E ko bít các dòng khác của Vic thế nào? Nhưng cây Spira 21 thì quẹt xong cũng có màu trắng nhưng được cái nước sơn của cây này dày thật, quẹt xuống sân rất mạnh mà chỉ thấy bị xước 1 chút xíu.... khác hẳn với các dòng khác mà e từng chơi....

8. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

hihi, yên tâm chỉ mỗi lớp sơn thôi mà, vợt hay là do người đánh chứ không do sơn xiếc gì cả keke

9. quangbx

Tôi mới chuyển sang chơi Victor nên không biết chất lượng sơn của các dòng vợt Victor thế nào. Nhưng mà hình như có BS, SW là sơn không được tốt thì phải, như con SW3250 chẳng hạn, quả cầu va vào cũng có thể là trầy xước… Anh em nào biết thì chỉ giáo và trao đổi tiếp nhé

10. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

BS09 và SW35 sơn rất tốt, e đánh gần năm rồi ko có vết xước nào ^ ^

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cây 35 thì chuẩn rồi anh, sơn rất tốt nhưng 09 và dòng BS nói chung thì sơn chưa bao h đc coi là tốt cả, cái này có thể check đc từ rất rất nhiều người :D với cả cây 09 em thấy anh đánh ít mà lại toàn sân thảm, đa số a đánh 11 và 35 mà:D

12. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

ý Bs09 màu sơn đẹp thì có đẹp,nhưng dễ bóc sơn ra quá,em nghe ngta nói zị mà anh ^^
    xài ngày đâu điều đã bị thế,dù chưa va chạm mạnh hihi.....

13. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

nước sơn Vic ở VN đẹp thì đẹp thật nhưng độ bền hình như ko tốt thì phải, đúng là mau lóc thật ( nhưng TT ko bóc nhanh bằng pé, hihi) dưới lớn sơn ấy hình như là một lớn màu trắng..còn dưới lớp màu trắng là màu đen phải ko các bác??

p/s:cây vợt vẫn còn nằm viện..

14. titan89

titan89 Thành viên Chính thức

tất nhiên vợt cacbon nào thì lớp trong cùng cũng đen thùi lùi hết, vì đó là màu của cacbon mà.

15. giangLH

giangLH Thành viên Tích cực

không biết hết lớp màu đen là đến lớp gì nhi?! :p

16. Long_MJ

Long_MJ Thành viên Tích cực

để lại cho e cây 09 đê :D

--- Cập nhật thêm ---

vẫn màu đen bác ạ-->rồi lại màu trắng--->màu sơn ngoài phía bên kia :D

17. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Mua luôn cây mới đi em ^^

18. giangLH

giangLH Thành viên Tích cực

[/COLOR]

vẫn màu đen bác ạ-->rồi lại màu trắng--->màu sơn ngoài phía bên kia :D[/QUOTE]

à, đúng rồi, thế mà em không nghĩ ra, cảm ơn bác nhé, em khỏi phải thử :p

19. bapcai

bapcai Thành viên Xuất Sắc

e cũng yêu VIC, đặc biệt là em TI 99 a TT ạ, hic, thật là ước mơ được sánh vai cùng e ý :)):))

20. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Sánh vai cùng anh ý nhé :))

Đang tải...