[Thảo luận] Vợt victor không logo?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi longdt, 3/2/15.

1. longdt

longdt Thành viên Chính thức

Anh em cho hỏi đã có ai dùng vợt Victor không logo chưa, vợt không logo với vợt phôi mà các thương gia hay rao bán liệu có phải là một kiểu không nhỉ, sáng nay mình có dạo một số diễn đàn thì thấy có người bán " VỢT KHÔNG LOGO" xem ảnh thì thấy đúng là 1 chín 1 mười thí dụ như cây MX80 mình đang đánh 1 và cây mx80 không logo này của họ
    Vậy xin hỏi anh em ở đây ai có kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ nhé, ai đã từng đánh loại không logo này rồi thì xin ít cảm nhận..

2. skylinex

skylinex Thành viên Chính thức

Em cũng thắc mắc mấy cây Fukymy Sơn màu giống hệt zForce2 liNing N90. Khôg biết có phải phôi nhái sơn thêm khôg. Chứ vợt CHÍNH HÃNG khôg logo em chả tin

3. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Vụ này hỏi thieuthit (FB: Sport Su Su ) nhé.

4. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Mấy cây MX80, MX90, TK8000 đều có loại ko logo, giá khoảng 1 nửa hàng thường. Mình cũng từng thử qua tuy nhiên trình gà chưa phân biệt được sự khác nhau. Chỉ biết ngoại hình thì ko phải một chín một mười đâu ạ, ngoài cái logo, thông số khắc trên cán thì phải là một 9,9 một 10. :73:

5. MrSARS

MrSARS Thành viên Tích cực

Hóng các cao nhân vào chỉ giáo :), mình sinh viên nghèo vượt khó nên cũng đang tìm hiểu loại vợt không logo này :), nếu chất lượng tốt thì có khi ra tết làm một cây

6. longdt

Giá không phải 1 nửa đâu các bác à, mx 80 ko logo 1 củ 8 đấy

7. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Nói chung là đợi các bác có kinh nghiệm vào chia sẻ vào thảo luận. Theo e thì nếu e là 1 công ty sx vợt như Yonex và Victor, thì e chẳng tội tình gì mà sản xuất ra 1 sản phẩm chưa là thành phẩm để bán với giá 1/2, hay 2/3 so với giá của 1 cây thành phẩm :). Tuy nhiên, quan trọng là chất lượng của vợt so với vợt có logo ntn nếu ok và 1 chín 1 mười với vợt có logo thì với e e sẽ chọn vợt hok lo go :D. Hehe.

8. longdt

Mình nghĩ là vợt này có thể là hàng của hãng thật nhưng trong quá trình kiểm tra có 1 lỗi nào đấy nên bị loại ra, nên không được hoàn thiện để đưa ra thị trường, giống như quần áo giầy dép vậy, còn một loại nữa là hàng cố tình fake theo, nói chung mua loại này cũng hên xui chả biết ntn...quan điểm cá nhân vậy chả biết đúng k :D

9. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Kaka, nói chung là người mua mua lầm chứ ng bán hok bao giờ lầm, nhưng mua hàng của mấy bác uy tín trên đây thì an tâm hơn. Hehe, vì biết nhau cả :D

10. thuanngahd612007

thuanngahd612007 Thành viên Chính thức

Thực chất những đong vợt không có logo này hoặc thiếu code nhiều khả năng k phải là hàng Fake hoặc lỗi, theo cá nhân mình, những dòng vợt này đc sử dụng rất nhiều tại nơi phong trào cầu lông mạnh nhất thế giới đó là TQ và theo mình biết thì những dòng vợt k có logo này đc dùng cho hãng cầu lông X'calibur là hãng khá nổi tiếng tại trung quốc, mình xin phép nói thế thoi ạ, có j mọi ng cho ý kiến,có j nói sai cũng đừng nói lời cay đắng nhé :)

11. thuanngahd612007

Cho mình nói thêm chút xíu theo ý hiểu của cá nhan mình, Vic hay yonex,freet là các hãng vợt không phải của TQ, nhưng lại đặt nhà máy tại đây, cho nên việc những công ty cầu lông của TQ họ đặt mua phôi chưa phun logo và sơn để họ phun lên thành hãng vợt của họ là điều hoàn toàn có thể và bằng cách nào đó thì xuất hiện những phôi vợt Vic trên thị trường, chỉ có điều chưa thấy yonex thoi các bác à

12. thuanngahd612007

Nhưng bác chủ topic cho cảm nhận khi dùng e này VS e mx80 hãng đi ạ

13. baduy91

baduy91 Thành viên Chính thức

Hóng tin chủ thớt nào

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Mình từng đánh MX90 ko logo, thấy chất lượng ok hơn tất cả các cái loại phôi rẻ tiền hay vợt fake trước đây từng biết, nếu so với vợt hãng xin phép chấm điểm 8

Đang tải...