vợt tầm 1tr5 để đánh đôi

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi tungbind93, 6/4/12.

1. tungbind93

tungbind93 Thành viên Tích cực

Hiện tại em đang muốn tậu thêm 1 cây kiếm mới để đánh đôi tầm 1tr5,vì hôm nào yếu yếu cầm con fz z thunder thấy đánh như bảng á :63: em cũng chả biết mình thiên về gì,nhưng hay đập mồi và theo lối thủ đỉa ^^
    Em cầm x80 4u thấy rất hợp tay,tuy nhiên giá em nó chát quá,em ko làm cách nào đc :12: các bác tư vấn cho em thêm về kiếm nào đánh tương tự x80 tầm 1tr5->1tr7 luôn vs ạ ^^

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

hiện mình thấy hình như hok có con nào đánh cỡ MX80 mà giá đó cả; có mà mua vợt cũ..
    Fz có Force 9 đánh cũng tốt mà, không cứng và công mạnh như mx80, nhưng được cái phản tạt và xoay trở tốt; gài cầu rất có cảm giác.

3. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Mình cũng đang tìm 1 cái để dùng cho những lúc yếu tay đây .

4. ducthanh1809

ducthanh1809 Thành viên Tích cực

tay yếu kỹ thuật k có thì mua cây gì bác;)

5. Rukaphuong

Proace Powerace 99. Dễ chơi, dễ đánh, hợp tiền. Công tốt, dễ điều khiển.
    Bèo nữa thì Proace Stroke 318.
    Nói chung mà mới đánh, đánh ít, tay yếu thì chơi Proace 2 cây trên là được nhất. Vợt vừa tay. Không như mấy dòng khác. Tầm tiền đó khó điều khiển hơn và đánh rung nhiều.

6. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Em cũng đang quan tâm cây Apacs Visible Hollow 2000 và cây Tantrum 200, mà có ít thông tin quá. Không biết có bác nào đánh con này rồi cho em cảm nhận với ạ !

7. Rukaphuong

Tìm kiếm không kỹ thì ít thông tin là phải. TÌm lại đi bạn ơi. Tantrum 200 có review lâu lắm rồi. Hollow 2000 tại thời điểm lúc về VN khôgn có hàng. GIờ thì không biết.
    Theo mình thì Apacs kém xa Sunbatta, chứ đừng nói đem so sánh với Fz, Proace hay mấy dòng cao cấp làm gì

8. quangvuhee

Mình đánh cây Sunbatta 3200 lại thấy không hợp tay ấy :(

9. Rukaphuong

Vậy là bạn đánh vợt cứng rồi. Mình đánh cây này cũng thấy nó hơi mềm (hồi mới mua thì rất vừa tay). nhưng do đánh vợt cứng riết rồi nên không quen vợt mềm nữa. Chứ cây này đánh ăn đứt mấy cây apacs.
    Apacs thì chắc chỉ có Tantrum và Lethal là đánh còn được (tuy nhiên cây Tantrum đánh càng lâu càng không thích :laser: đó là theo ý mình ấy) chứ mấy cây đời thấp của nó rung hỗn lắm, nhức tay chịu không được.
    Mua đủ dòng vợt rồi giờ mới thấy chỉ có Yonex, Victor, Proace là đc thôi (Proace, theo mình nghĩ là vợt hợp với thể trạng người VN châu á nhất; duy có điều dễ gãy quá)

10. quangvuhee

Mình đưa cây Sun 3200 cho mẹ mình đánh rùi :D . Giờ đang thuần cây 37 =,=. Chưa được cầm FZ9 với MMOA nên không biết so sánh vs cây Sun 3200 như thế nào.

11. Rukaphuong

Cây SW37 chắc nặng đầu nên khó đánh hả. Chứ đánh giá đây là cây dẻo, dẻo hơn MX70 nữa. Dẻo thế chắc mình đánh kô được rồi >.<

12. quangvuhee

Đúng rùi đó bác, cây này nặng đầu. Mình cầm cả bs12 vs sw37 rồi. bs12 nhẹ hơn nhiều ấy :| . Cùng 3U nhé.

13. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Cây Visible 2000 em thấy trên badmintoncentral nhiều người khen lắm, nó là dòng hi-end của apacs có lẽ khá hơn.
    Sunbatta có cây nào thân cứng, cân bằng, mà dưới 1,5tr ko bác ?
    Em đang đánh cây VT5, muốn mua cây nhẹ tí để khi mệt, yếu để đánh, mà kinh phí có hạn giờ ko bít nên chọn e nào !!!

14. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

vt5 nặng thật ....theo cảm nhaanjcuar mình thì nặng hơn cả vt 80.....................

15. tungbind93

cây bs09 đánh thiên về gài cầu và phản tạt đc k ạ?

16. Rukaphuong

Đúng vậy, đó là apacs Malaysia nhé. Còn apacs Việt Nam thì hên xui.
    SUnbatta có cây Brave 6500 chắc là ngon đấy. Khung vợt đẹp khỏi chê :38:
    VT5 nặng là phải. Cây đó 3U mà có cảm giác sắp tới 2U luôn á. TUy nhiên nhiều người tay khỏe thì thấy bình thường!! :confused:

Đúng vậy. Bạn xem LYD đánh đôi cây này hồi trước thì thấy.

17. kachiusa

kachiusa Thành viên mới

Tầm 1,5tr có cây Protech classic tour gen 2 đánh đôi khá ok, còn được tặng túi vợt cũng đẹp nữa. Bạn tham khảo thêm nhé.

18. thanhptv93

thanhptv93 Thành viên Chính thức

:) làm con fleet nano pro 500 II được đáy bác 1050k cả cước :)) đánh được nhẹ dẻo phỏng thủ tốt tấn công không đến nỗi :D E đang dùng ccay này và BS 09 thấy cũng ổn

19. tungbind93

em định lấy con bs09 của ông anh trong clb,mới đánh đc 2 tuần ^^ thanks các bác đã tư vấn

20. hanhnv17

hanhnv17 Thành viên Chính thức

1tr5 bạn mua cây explorer 6250 ấy màu vàng chanh rất đẹp. Đánh sướng lắm. Vợt thiên về công đấy nên cổ tay cũng phải tạm tạm mới khống chế đc e nó

Đang tải...