[Thảo luận] Vợt nào hợp với lối đánh cổ tay

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Peppies, 24/9/13.

1. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Dạo này mình thích đánh dùng nhiều cổ tay nên mún tham khảo 1 ít. Theo mọi người thì vợt nào hợp với lối đánh dùng nhiều cổ tay (kể cả khi đập, nhấc cầu hay ve trái tay). Hiện mình đang dùng VT80 4U thấy cũng ổn nhưng cầu nhanh thì khó phát hết lực. Mong mọi ngưởi chỉ bảo thêm ^^

2. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Chưa đánh VT80 bao giờ.. Nhưng mà nếu chỉ đánh cổ tay không thì vợt độ dẻo trung bình và 3U là hợp với bác rồi. Tất nhiên, đánh mỗi cổ tay thì khó ăn được những đôi mạnh lắm ợ.

3. Peppies

Dại dạo này thích cái trò ôm lưới múa nên toàn đánh cổ tay không :))

4. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Bác cũng thích giống em đấy, mỗi tội đánh kiểu gì em cũng chơi vợt cứng thui, kéo lưới với chém gió cũng vui bác ah :)). Em nghĩ con BS09 chém gió tốt đấy, thỉnh thoảng có cầu đập thì cũng dứt điểm ngọt lắm. Không thì bác làm con Fleet LS2000 dạo chơi trên lưới cho vui. Hoặc FZ nano flex 3200 con này có 600k chưa lưới, mẫu mã rất đẹp, dẻo, nhẹ đánh cài lưới sảng khoái bác ạ :">

5. danghieu

danghieu Thành viên Chính thức

Lối đánh cổ tay bạn nên chọn vợt cân bằng dễ điều khiển, hoặc nhẹ đầu

6. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

Nếu đánh cổ tay để chụp lưới mà vẫn đập được thì theo mình chưa cây nào qua được cây Arc FB của Yonex. cây ấy nhẹ, nhưng đập vẫn rất cắm.Nếu đứng bắt lưới thì đừng hỏi luôn.

7. Peppies

Nghe nói cây FB đánh cũng hay lắm nhưng giá mắc mà tuổi thọ kém làm nhiều ace cũng ngại. Cây BS12 của mình đánh cũng tốt nhưng đầu ko nhẹ lắm nên nhiều pha xử lí cầu chưa đẹp. Chắc kiếm con NR 4U hay Apacs 6U nào thử quá ^^

8. nvmhbka

nvmhbka Thành viên Chính thức

Vấn đề nan giải cần các bro có kinh nghiệm vợt vọc :))

Đang tải...