Vợt MMOA X Power và MMOA Voltant 85?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi victor110, 13/1/14.

1. victor110

victor110 Thành viên Tích cực

2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Cây giống ZF là XPower, hihi. E đã từng thấy 1 cây vợt của MMOA y chang cây NR 800.E cũng cầm đánh thử roài nhưng đã đánh YONEX thì mấy cây kia e hok dám phán đâu :p

3. longtg

longtg Thành viên Tích cực

dòng vợt này quá dị bác ah :))

4. victor110

MMOA thì cũng wen rùi nhưng mấy dòng này mẫu mã quá giống hi-end yonex mà giá cũng từ 900-1tr150 nên so vs fake 1 chắc cũng tốt hơn nhiều, chỉ có điều có ít thông số quá thui... Hihi :86:

5. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

[MENTION=15318]TheLastCode[/MENTION] chuyên gia MMOA vào tư vấn đi anh, hehe. Đúng cây anh đang dùng luôn kìa (giống ZF)

6. htv_05

htv_05 Thành viên mới

Theo mình thấy thì vợt MMOA X-power đánh hay hơn là Voltant 85.vợt x-power dẻo hơn và dễ đánh hơn nữa.nếu bạn định mua vợt fake thì không nên vì dòng này đánh hay hơn nhiều.bảo hành cũng yên tâm hơn nữa

7. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Ấy chết, [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION] nói thế anh chẳng dám nhận :D dòng MMOA thì anh chơi cũng được khá khá cây, cây Mmoa gần đây nhất anh chơi là cây Mmoa Volitant X-Power giống VTZF ấy :)) (cây này được thím [MENTION=23713]taufikVN[/MENTION] trao gả ^^)
    Cây này thân dẻo hơn mức trung bình một chút, đầu hơi đầm thôi :) mình chuyển từ em SW35 sang đánh em này thì thấy rất thoải mái tay, tất nhiên vì em SW35 cứng và đầm hơn mà :D tuy vậy, những pha phản, tạt, vớt cầu thì cái độ dẻo của em mmoa lại làm mình chưa quen được :( phải nói thế nào nhỉ, với pha vớt cầu gần mặt sân, mình có thể đưa em SW35 một đường thẳng, cầu lên lưới luôn nhưng em mmoa lại phải chờ cái mặt vợt nó đàn hồi ra phía sau rồi mới tiếp xúc với quả cầu được. Do độ dẻo trong kết cấu của hai vợt mà mình thấy em mmoa có độ trễ hơn :)
    Một điều dễ nhận thấy nhất là ông MMOA này bắt chước màu sắc, kiểu dáng các cây Hi-end của Yonex rất khá :)) ngoài ra có những cây giống Vic, Lining nữa :D Những cây mình từng chơi thì có ý kiến thế nầy :D
    - Các Series MBF Force từ 55, 66,77 (mình gọi là dòng Mmoa 2 số.. ) đều là những cây nhẹ, cân bằng, dễ chặt chém (các cụ gần nhà mình, trong đó có bố mình) rất khoái mấy cây kiểu này. Công không được sắc bén, mất lực nhiều, phát lực rõ mạnh mà cầu cứ bình bịch, chỉ động tác vung vợt ra sau để chuẩn bị đập thì đã cảm giác là cái mặt vợt nó bềnh bềnh sang hai bên rồi ấy :)) khả năng là khung vợt tầm trung, không chịu cân cao..được cái các cụ thích lắt léo mà :)) cái cây MBR Force 77 giống cây Arc 7 của Yo lắm :))
    - Dòng Mmoa 3 số, mình được chơi như cây Mmoa MBR 606, 608. Mình để ý thấy một dạo các cô ở tập thể cũng hay chơi hai cây này, đầu vợt đầm hơn một chút so với mấy cây dòng Mmoa 2 số ở trên... nhưng cũng chỉ chênh nhau tí xíu thôi. Đánh cầu thoát hơn một chút, nhiều lúc khó kiểm soát vì mặt vợt nó trở về trạng thái ban đầu là khá chậm. Cùng một pha tì cầu trên lưới nếu là cây 77 ở trên thì ko sao, nhưng là cây 606 thì rất dễ đầu vợt dính lưới. Mặc dù cảm giác thân của hai cái dòng này là sêm sêm nhau.
    - Series của Mmoa mình thích nhất là dòng 4 số ^^ như cây 7005, 5 số thì có hai cây rất kết là cây 60000 và 80000. Đánh rất thích, cảm giác giống cây Proace SW 1000 được nâng cấp thêm :D
    Theo chủ quan của mình thì dòng Mmoa không quá kén người chơi, tuy vậy nếu bạn nào định chơi mmoa bên cạnh các dòng khác thì hãy thử cây 60000 hoặc 80000 xem. Mình rất kết hai cây ấy :p
    Trên đây chỉ là những cây mình từng được chơi, nếu kỹ càng thì bác thớt nên mời thêm các cao thủ như Thím @Taufik vô, thím ấy chơi Mmoa cũng kha khá đấy ^^
    Mời các bác xem clip ở sân em - nhà thể chất trường cấp II Trung Văn.
    Trong clip này em có sử dụng cây Mmoa Volitant - lưới hồng rõ đẹp đấy ạ :)

http://www.youtube.com/watch?v=0ieyipaV1xA

Chỉnh sửa cuối: 14/1/14
  8. hongphong141

hongphong141 Thành viên Tích cực

em thì đánh cây MMOA Pro champion 1, cây này cũng khá cứng,3U, vợt công, bác thelastcode có chơi thử mấy cây thế này chưa ạ?

9. TheLastCode

Em Mmoa Pro champion 1 em nhớ không nhầm thì thím [MENTION=23713]taufikVN[/MENTION] thích lắm :)) cơ mà em cũng không nhớ rõ lắm. Cứng thì em thích mỗi Victor MX80 bác ạ :D

10. hongphong141

hongphong141 Thành viên Tích cực

ồ thế à, chắc bác taufikVN ở ngoài bắc, chứ e ở Sài Gòn, tìm mãi ko ai đánh vợt giống mình, mà hôm trước mới bị gãy rồi bác ạ, đang nằm trong bệnh viện chấn thương chỉnh hình, hic hic, giờ chắc ở hồi sức cấp cứu chưa cho gặp mặt nữa :cc:

11. thelier9293

thelier9293 Thành viên Tích cực

Volant 85 giống voltric 7 thật :D, ảo tung chảo:pc_noob:

12. TheLastCode

Em xin được chung nỗi buồn này cùng bác :) dù đắt hay rẻ mà mỗi khi chẳng may có làm ảnh hưởng thì cũng đều xót xa cả bác nhỉ :)

13. victor110

Thanks bác chia sẻ tận tình!!! Mà ko biết bác là ai trong clip nhỉ? hihi

14. victor110

Giống vt80 chứ bác!!! :biggrin:

15. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Ai hay đánh hỏng cầu nhất là bác ý =)) Áo vàng bên sân gần máy quay!

16. gaubien

gaubien Thành viên Tích cực

bác ấy đánh hay mà bác ^^ cổ tay cũng khá khỏe

17. asinciao

asinciao Thành viên Chính thức

Cây Mmoa Xpower này so với Voltric 7 thì thế nào hả bác, nó đánh có thoát cầu ko? trước e dùng cây Mmoa MBR Nano890 giống với Nanoray 800 của Yonex nhưng cây này đầu nhẹ, thân hơi dẻo nên smash hơi đuối bác ah. Ko biết cây Xpower này có cải thiện ko?

18. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Cây Mmoa X-power đánh thoát cầu hơn vt7,Yonex trừ những cây highend ra thì những cây thuộc tầm trung đánh ko có gì đặc biệt cả nhưng khi đánh cây Xpower này thì sướng hơn hẳn,ko cần đòi hỏi cổ tay phải quá khoẻ mà đập vẫn có lực trừ những ai đã quá quen với dòng vợt cứng thì cây Mmoa này đánh khá là dễ quen ,phản tạt nhanh dễ xoay trở . Những cây cùng tầm tiền thì e Mmoa Xpower này đánh rất hay đấy nên mua để trải nghiệm nhưng nhớ là mua 3u nhé,đánh xong bảo đảm thích :) ,mợ [MENTION=15318]TheLastCode[/MENTION] nhỉ :))

19. taufikVN

Bác [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION] nói đúng đấy,ai đánh hỏng nhiều chính là mợ [MENTION=15318]TheLastCode[/MENTION] :))

20. taufikVN

Bác nên chọn cây Xpower mà đánh vì thứ 1 : cây volitant 85 chỉ có 4u hơi nhẹ khi đập cầu sẽ tốn lực và thiết kế mặt vợt vlt85 khi vung ko nhanh bằng Xpower ,thứ 2 : cây Xpower đẹp hơn :))) và đập cầu nổ phết đấy nhé :)

Đang tải...