[Cầu lông] Vợt linh hoạt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi khotimtentot, 19/8/12.

1. khotimtentot

khotimtentot Thành viên Tích cực

chào các bác ạ. tình hình là em đang muốn tìm 1 cây vợt . tiêu chuẩn là nhẹ ( 4U ) , linh hoạt, head light càng tốt. em chủ yếu đánh gài cầu và phòng thủ nên cần vợt control tốt và phông cầu ít tốn sức. giá cả tầm 1,5 triệu đổ lại :63: vậy nhờ các bác tư vấn giúp em con nào có tính năng tương tự vậy ạ ( tiện cho em hỏi có dòng vợt kumpoo nào như vậy ko :D )

2. khotimtentot

huhu. ko có bác nào giúp em với ah :((

3. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Kumpoo đa phần là nhẹ và dễ đánh, mà kumpoo có một điều ngược đời là vậy, balance point của người ta càng cao thì càng nặng đầu còn kumpoo thì bp càng cao càng nhẹ đầu, cây ghi bp là 300 sẽ nhẹ đầu hơn cây ghi 280, 285. Kumpoo có có một số cây nặng chưa đến 80g, cực kì nhẹ thủ thì tuyệt nhưng công thì chắc chẳng chết nổi ai. Đánh gài cầu và phòng thủ thì mình đề xuất nên chơi dòng A của Kumpoo, vd như A070,A071, A072..., vợt nhẹ, 87g, hơi nặng đầu nên công vẫn có lực, 3 cây trên thông số là giống nhau, chì khác màu sơn nhưng giá thì hơn 1,5tr chút, khoảng 1,65 tr

4. khotimtentot

hi thank bác ợ. em thì chỉ thích đánh gài qua lại thôi. chứ theo em nghĩ công đâu có nghĩa là đập cầu , chỉ cần gài ng ta vô thế khó đánh cầu ko chuẩn thì vợt có nhẹ smash một cú điểm rơi hiểm cũng đủ ăn điểm như thường :D

5. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bác ở đâu, dòng 4u thì đa phần đều dễ đánh. Linh hoạt thì kiếm cây thân dẻo 1 chút nhưng đập thì không được uy lực lắm. Bác thử em Fz9. em này vẫn được ưa chuộng trong hàng giá <1.5tr

6. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

làm 1 đôi ebete conqueror 100 hàng tài trợ cũng cớ hơn triệu, đánh lắt léo, phản tạt tốt, phông tốt. k phải nghĩ vừa rẻ mà chơi cũng hay vì là hàng tài trợ cho tuyển ĐL.

7. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

Mua ở đâu đấy bác, trước có 1 topic nói về vợt này rồi

8. khotimtentot

ah mà mấy cây A72 như bác nói là 2050k hết nhá bác , ko còn giá như cũ đâu :((

9. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Bác tham khảo cây này nhé, giá cao hơn bác dự định 1 xíu nhưng em thấy rất phù hợp theo yêu cầu của chú thớt đấy ạ.
    T3 này đi lấy hàng rồi, chủ nhật về tới VN. Nếu bác thích thì pm em để order nhé: Toàn --- 0938.125.174

10. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

nếu thích vợt 4u nhẹ thì fleet sẽ có nhiều vợt để bạn chọn lựa đấy bạn thử cây excaliber 70 xem cây 4u đánh hay và rất hợp cách đánh của bạn đấy

11. nghiemxuanthan

nghiemxuanthan Thành viên Chính thức

Nếu bạn dùng 1 cây vợt . tiêu chuẩn là nhẹ (4U), linh hoạt, head light, chủ yếu đánh gài cầu và phòng thủ nên cần vợt control tốt và phông cầu ít tốn sức. giá cả tầm 1,5 triệu đổ lại thì nên dùng cây Nanospeed 850 của Yonex. mình đang sài cây này, đánh công thủ rất tốt, đan cước Yonex 85 vụt rất chuẩn.

12. Fay Lam

kumpoo A070, 071, 072 đúng là có giá 2050k, nhưng tặng balo nếu không lấy quà tặng thì còn 1,65tr à

13. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

14. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Hồi trước mình dùng cây ProAce ABS 120 đúng chuẩn phù hợp với tiêu chí bạn đưa ra luôn: vợt 3U nhưng khá nhẹ, đầm tay, thân dẻo có trợ lực tốt, phản tạt + gài cầu thì khỏi chê. Nhưng giờ hàng ProAce, nhất là dòng ABS kém quá nên chẳng thiết tha gì mua nữa =.=

Nếu khoảng 1tr5 thì mình nghĩ Nanospeed 850 hay Nanoray 20 của Yonex hoặc ProAce 318 rẻ bền đẹp là chắc nhất :D

15. Fay Lam

Đồng ý là không phải chỉ có đập cầu mới ăn điểm được nhưng cách đánh chỉ thiên về gài cầu thì cũng chưa hẳn là tốt, nếu trình độ giữa bạn và đối thủ ngang nhau hoặc đối thủ của bạn kiểm soát sân tốt hay trong đánh đôi thì bạn gài đến chừng nào mới chết nổi người ta đây. Cứ xem trận Tiến Minh đánh với Kashyap ở Olympic đi, nếu xét về kĩ thuật thì TM hơn hẳn Kashyap nhưng suốt trận TM không đâp chết nổi Kashyap, toàn điều cầu rồi bị Kashyap gài lại và tung ra những cú đập uy lực từ cuối sân

16. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Đánh đơn đập cầu mà kô hiểm thì chỉ có trào máu ngược thôi. Đâu phải ai cũng đập cầu khủng như LinDan, Lee đâu bạn.
    Theo mình yếu quyết đánh đơn là nhanh và chuẩn, mạnh là cái cuối cùng. Đánh cầu hiểm mới giành phần thắng cao, chăm chăm đập không thì chỉ có mình chết thôi. Trận đó tay Ấn thủ tốt quá, nắm đc nhược điểm anh Minh (đã từng nắm và bắt bài ở giải Vô địch 2012; dù thua) nên anh Minh gặp khó khăn.

Ý của bạn đó mình hiểu là vẫn có đập, nhưng là đập hiểm, chứ không phải tung sức đập như đánh đôi. Anh Minh nhiều lúc cứ đập liên tục, nhưng cầu không khó nên bị thủ trẹo lưng hoài (phần vì anh Minh đánh lấy nhanh làm chính; gặp đối thủ bình tĩnh kiềm lại là mất đi lợi thế)

Chỉnh sửa cuối: 21/8/12
  17. khotimtentot

đấy đấy , bác nói đúng ý em đấy. tiến minh đập nhiều mà có ăn đc đâu, chỉ có Kashyap gài cầu hiểm rồi đập mới thắng đấy:)) nói thật chứ như đánh đôi , nếu đã đánh chắc tay và ở tư thế chuẩn bị tốt thì bác có đập cỡ nào cũng đừng mong ăn đc. chỉ có đánh hiểm cho ng ta bị động rồi đập mới ăn thôi , mà muốn thế phải điều cầu tốt :D

18. thangk94

thangk94 Thành viên Chính thức

vợt đẹp, nhưng không biếtgiá bán như thê nào?

Đang tải...