[Trao Giải] Vợt forza thật và giả ???

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hunga10ndc, 12/10/11.

1. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

các bác ai dùng forza hay kinh doanh hàng này cho e hỏi thế nào để phân biệt vợt thật và vợt giả. sao em thấy con nano flet 7800 4u mà nặng hơn cả con proace 800 của em, nước sơn lại bị bong như vảy cá ấy
    ai cho em chút ý kiến với

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Sơn FZ rất kém bác a, bị như bác là bình thường thôi với cả bản thân FZ ở VN cũng đâu phải chính hãng là FZ Denmark đâu mà :)) FZ ở VN đặt làm ở TQ ăn theo tên của FZ Forza Denmark thôi nhưng vì chất lượng cũng ok nên thị trường VN vẫn dùng loại này tương đối nhiều

3. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

cám ơn bác rất nhiều về thông tin này, còn về trọng lượng thì sao hả bác :S. em thấy nặng quá, mấy ông ở sân em đánh không quen cũng kêu nặng đập thì cầu không cắm như khi đánh proace 800 hay 318

4. Tu_Snake

Bạn nên chú ý về vấn đề lực tay và tính năng vợt. 7800 là vợt nặng đầu hơn 800 và 318 với cả 318 và 800 cũng là 4U cả bạn ah

5. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

Tiếp nữa là vợt 7800 khung vợt to hơn khung vợt bình thương nên nó nặng! Mới chơi mà đánh vợt này sẽ khó!
    Mình cũng dùng vợt này nhưng không hợp nên đang tính đem đổi lấy vợt khác đây. Anh Tú góp ý em với! đổi vợt gì bây giờ?
    Em chuyên công :D

6. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Túm lại, tất cả vợt FZ bán ở VN đều là vợt VN đặt hàng làm ở TG hả bác? Tất cả vợt FZ ở VN đều giả à, thế bán họ có bảo hành hay gì không?
    Em quan tâm hiệu này với Fleet, tính vài tháng sau kiếm thêm 1 em mà :D

7. Tu_Snake

Nhái là nhái theo tên FZ Denmark còn kiểu dáng thì nhiều mẫu nhái y nguyên Yonex bạn ah :) vấn đề này bên VNB đã nói nhiều, mình xin ko bình luận thêm. Nôm na cho bạn dễ hiểu : FZ VN đc đặt làm ở TQ còn tên thì " mượn " tên FZ Denmark để lấy "tiếng" >>> bán cũng dễ hơn :) Còn họ vẫn bảo hành bt bạn ah, có mã số thuế đàng hoàng, mình ko rành về pháp lý nên ko lạm bàn bạn ah :) có j bạn sang bên VNB nghiên cứu sẽ rõ hơn!

--- Cập nhật thêm ---

Nếu chơi công trong dòng FZ này, tầm trung tiền bạn có thể chọn Nano Power 4000, tầm cao tiền có thể là AT 700, AT 900, Armor Speed 990.
    Còn hãng khác thì cũng có nhiều cây công hay như dòng Super Waves của Victor, Armortec của Yonex, Voltric của Yonex :)

8. mrtam09

Cây super waves 3250 có được không bác Tú

9. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Hihi...chịu tề, chưa chơi vợt này bao giờ.

10. Tu_Snake

Cây 3250 thì nặng đầu nhưng lại dẻo bác ah :) thích hợp cho những bạn có cổ tay chưa thực sự tốt tuy nhiên nếu bạn nào có lực vai nhiều thì đập = cây này vẫn khủng khiếp lắm. Bác có thể tham khảo qua bác lekhanhthien, bác ý có dùng 3250 rùi :)

11. mrtam09

thanks bác! em cũng đang tính mua con này nhưng sinh viên thì mua hàng 2nd thôi!

12. sangthi05

sangthi05 Thành viên Chính thức

Hiện nay các dòng vợt nổi tiếng đều có công ty tại TQ gần hết rồi. Tuy là hàng TQ sản xuất nhưng theo công nghệ của thương hiệu FZ Đan Mạch nên chất lượng cũng tương đối tốt. Mỗi cây FZ hiện nay đều có một miếng tem chống hàng giả trên thân vợt, mua khỏi sợ lầm. Đây là hàng chính hảng FZ của TQ không phải hàng nhái đâu.

13. Tu_Snake

Ngay câu bác nói đã mâu thuẫn rồi. FZ là hãng của Đan Mạch chứ ko phải của Tàu. Bác nên phân biệt rõ giữa nhà máy sản xuất, gia công với thương hiệu. Ví dụ Adidas là thương hiệu của Đức nhưng cũng sản xuất,gia công tại VN ,TQ. FZ ở VN là do Tàu làm nhái thương hiệu FZ và nhái kiểu dáng hình thức của Yonex chứ ko phải FZ Đan Mạch có nhà máy và đồng ý sản xuất những vợt đó. Luật tn em ko rõ nhưng thấy nó đc quyền bán ở VN và dùng khá tốt thì chúng ta cứ xài thôi. Em cũng đang xài một cây FZ AT 900 nè nhưng cái j ra cái đó, nhái là nhái, ko nên đánh đồng với hàng xịn! Nếu muốn rõ hơn mời bác lên trang chủ của FZ Denmark xem sản phẩm của nó có giống ở VN ko nhé, còn muốn tìm hiểu kĩ hơn bác có thể sang diễn đàn VNB, ở đó đã làm sáng tỏ nguồn gốc FZ đang đc bán ở VN rồi :)

Chỉnh sửa cuối: 2/11/11
  14. sangthi05

sangthi05 Thành viên Chính thức

Xin lổi! tôi cũng không hiểu lắm về chuyện thương hiệu hay bản quyền gì đó, nhưng hình như cái chữ R trong cái vòng tròn là thương hiệu độc quyền thì làm gì có chuyện mượn tên được. Hiện nay tôi vẫn thấy Forza có xuất xứ từ TQ nhưng lại có Tem Forza chính hảng gắn trên thân vợt. Tôi cũng theo chỉ dẫn của các bạn vào trang VNB tìm cho rõ nguồn gốc Forza đang được bán ở Việt Nam nhưng tôi gà quá tìm hỏng được. Bác nào có link thì up dùm nhé! Tại tôi cũng thích hàng Forza lắm! Cám ơn nhiều!

15. Tu_Snake

Mời bác : http://vietnambadminton.com/forum/viewtopic.php?t=4727&start=0

16. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Trước đây, khi được anh Tú "Sờ nách" giải thích em cũng hiểu, nhưng lại nghĩ, có lẽ FZ bán thương hiệu của họ vài chục ngàn EUR gì đó cho Kim Thủy, vì đơn giản là họ chắc chắn không xem VN là thị trường của mình, bán phức cho xong ai làm gì thì làm (với những điều kiện ràng buột nào đó). Nếu không như vậy FZ VN (Chính xác là FZ Kim Thủy) sao dám phát triển thương hiệu bằng việc tài trợ cho một số giải đấu nhỏ, một số VĐV?
    Giờ đọc link anh Tú đưa, thật là Kim Thủy quá gan rồi :))
    Với tình hình này, có lẽ tất cả các vợt cầu lông Wilson ở VN cũng chung số phận như FZ, có cây chỉ vài trăm k thôi.

17. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Gáng đọc hết 13 cái pages bên VNB cuối cùng rút ra kết luận là: chẳng có kết luận gì cả. Cái topic này chỉ có chửi nhau thôi, chứ không có cái gì giá trị cả. Cuối cùng thì cũng chẳng có ai nói lên được cái chính yếu cần biết cả. Chỉ có bla bla.. bla bla.. . Mà, đọc xong mới thấy có tới 13 pages là do VN ta sính hàng ngoại và quá chú trọng giá trị vật chất.

Chỉnh sửa cuối: 4/11/11
  18. Rukaphuong

Mà, cho hỏi cái. Fz VN có bị hàng giả hok ?? Mình hỏi là hỏi FZ hiện nay ở Việt Nam bán ấy nhé. Chứ chẳng có hỏi đan mạch gì hết.
    VÌ thấy giá bán ở một số chỗ (ở Cần Thơ) bán Fz giá chênh lệc từ mấy chục tới 100k nên hỏi (phần chênh đủ đan cái lưới -> cũng lời chút :p)-> nếu không có hàng giả thì mua chỗ rẻ cho lời ^_^

19. Tu_Snake

Đọc tất làm j cho đau đầu hả bác, họ chửi nhau kệ họ thôi, cái chính của bài viết là ảnh chụp mail của chủ topic cho bên FZ Đan Mạch, và bên Đan Mạch khẳng định ko có đại lý tại VN cũng như ko có các mẫu sản phẩm giống như ở VN. Giá trị ở mỗi bài mở đầu thôi chứ các bài sau bác đọc làm j :))

20. Rukaphuong

Ừm, gáng đọc để coi có kết luận gì kô. Để biết là Kim Thủy là cty sản xuất vợt FZ (VN) hay là Cty nhập vợt FZ từ một nhà sản xuất nào đó từ Trung Quốc đó mà (kô bàn cái Đan mạch làm gì). Quan niệm của mình vẫn là vợt tốt là vợt hợp tay. Kô cần biết đó từ đâu ra :liebe_4: đánh mình cảm thấy ưng là oke

Đang tải...