[Thảo luận] vơt của e bị lún gen, các bác giúp e với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi fleet250pro, 8/2/12.

1. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

tình hình là vợt của e bj lún gen từ điểm 4h đến điểm 5h, nứt 1 đoạn dài chạy dọc theo khung vợt, không biết có hàn hay sửa được ko. Có bác nào trong diễn đàn biết và đã từng bj có thể chỉ giáo giúp e.thank

2. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

Hàn chỉ là biện pháp tạm thời thôi bác ah. bác cứ hàn đánh tạm đi khi nào hỏng hản thì mua vợt mới.vợt hàn ko thể bằng như luc trước dc.chúc bác sớm mua dc vợt mới.

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Vợt của bạn là vợt gì vậy? Có cách là mang ra hàng họ quấn chỉ và đổ keo vào là chơi bình thường bác ạ :D

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mình cũng có cây vợt AT900 bị lún gen. Được Tu_Snack mách thì kiếm miếng da, hay miếng nhựa dầy (nhưng mềm), dùng băng keo 2 mặt dán vào chỗ bị lún thì sẽ hạn chế bị lún tiếp. Mình thì kiếm được miếng da của quần Jean Levi (da thật, từ Mỹ, nên mỏng hơn các miếng da khác từ quần nhái Levi của VN); hoặc mua loại miếng nhựa ép dẻo (ép CMND, bằng lái) của mấy ng đi rao ngoài đường ấy.
    Tuy nhiên vợt của bạn bị lún chắc sâu lắm nên mới bị nứt vợt luôn. Giờ chỉ còn kiếm tiệm nào hàn tốt, đem đi hàn rồi làm như cách trên.

5. fleet250pro

vợt của mình là FLEET TEAM 100, mình mua được khoảng 5 tháng thui, bữa trước gãy tại điểm 12h, hiện tại đã hàn va căng lưới bg65 11,5kg, đánh được 1 hôm thì thấy có hiện tượng lún gen. ko biết phải làm thế nào. cây này cây thứ 3 bị gãy trong năm nay oy. đang tính mua victor explorer 620 mà ko biết giá cả như thế nào. ai biết thì tư vấn giúp mình.

6. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Giá của Victor Explorer 620 khoảng 1,2 triệu. Cây này hơn cứng và nặng đầu :D

7. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

ai từng đánh giòng amortec của yonex thì đều biết cách khắc phục. cứ lót vào miếng sim diện thoại nho nhỏ là ok hết

8. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

bác chủ thớt chịu khó chụp hình lên cho ae xem tình trạng vợt bác thế nào để dễ tư vấn chứ !

9. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

Mình thì dùng VT cua YN chả thấy có vấn đề gì.với số tiền đó sao bác ko thử VT7 nhỉ.thằng bạn mình nó đánh sân xi măng cày vợt xuống sân suốt chả thấy bị sao cả,mà nó cũng toàn căng 11kg đấy thôi.có thấy lún gen đâu.

10. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

chủ thớt đang hỏi nhờ tư vấn cách khắc phục thì lại bảo mua vợt mới, thế thì hỏi làm gì cho mất công
    người ta đã có thiện chí bán vợt giá rẻ cho rồi lại còn bị kêu là "thằng ngu", chưa biết ai ngu vì ham cái vợt xịn giá rẻ đâu, không khéo gậy ông đập lưng ông đấy, cái gì cũng có giá của nó cả :)

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

@vanquyKTA:Người ta đã biết đánh cầu lông và mua vợt xịn mới tinh như vậy thì ai mà ko biết giá trị vợt là bn tiền? Bán rẻ là thiện chí họ muốn bán hoặc ko thik nữa thì bán, chả ai ngu ở đây cả. Ngu thì người ta đã ko thể kiếm ra đc số tiền mua vợt xịn haizzzzz

12. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

11.5kg, ác thế! mình không am hiểu về vợt này nhưng có lẽ căng quá recommend của hãng chăng?

13. fleet250pro

ko căng quá đâu. tại mình đánh 11.5kg wen oy bạn ak. cái vợt đó bữa trước căng 12kg mà vẫn bt ma. với lại trên vợt đề 26~28lbs mà

14. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

dòng Fleet và apacs thấy số cân khuyến cáo trên cán vợt rất cao, apacs 4u là 30lbs không biết có chịu nỗi ko ?

15. fleet250pro

bác đừng tin hãng apacs. thằng bạn e mua cây apacs nano 9900, trên vợt ghi tối đa la 35lbs tức là khoảng 16kg. nhưng mới căng có 11kg thì khung đã bị lệch, có hiện tượng sắp gãy nak.

Đang tải...